1 DÀN ĐẦY ĐỦ CẦN NHỮNG THIẾT BỊ GÌ HẢ CÁC BÁC

kiemhaui

chào các bác dân chơi tập tọe muốn nhờ các bác với. Hiện em cũng đang tìm hiểu về HD. Em muốn biết 1 dàn HD thì cần những thiết bị nào hả các bác. chi giáo cho em với :-w Thanks các bác nhiều ạ

nam2178

Well-Known Member
Ðề: 1 DÀN ĐẦY ĐỦ CẦN NHỮNG THIẾT BỊ GÌ HẢ CÁC BÁC

Bao gồm nguồn phát HD, phần nghe và phần nhìn bác ạ. Vấn đề ở chỗ là nhu cầu nghe nhìn và mức đầu tư của bác thui:D.

kiemhaui

Vâng em cảm ơn bác. Giờ thì người ta thường dùng nguồn phát HD là gì hả bác. Có phải đầu Bluray không hả bác. Có loại nào có thể thay thế được đầu Bluray ko ạ. Bởi vì e thấy Đĩa Bluray người ta bảo khó kiếm ạ. keke cảm ơn các bác nhiều ;)

daibangvt

bạn có thể đầu tư 1 cái ổ cứng di động tự down phim về coi hoặc ra tiệm chép... giá thành lại rẻ hơn mua đĩa Bluray mà lại còn lưu động đc.... :D:D
em cũng gà mờ nên cũng chỉ chơi thế.... cứ cắm ổ cứng thẳng vào TV ( hỗ trợ cổng USB ) hoặc là cắm vào Laptop rồi thêm 1 cộng HDMI nối vào TV thế là coi tẹc ga :D:D.....
còn dàn âm thanh thì tùy theo sở thích và căn phòng của bác ::D

Connor

Well-Known Member

Nếu đơn giản thì chỉ cần 1 HDTV vs 1 dàn loa là xong. Còn nếu muốn chơi cho đúng kiểu thì thêm dàn HD player. Còn đầu Bluray thì không nên đầu tư vì đĩa bluray bây giờ không phổ biến ở VN lắm

kiemhaui

Ok. Cảm ơn các bác nhiều nhé. Ham chơi và đam mê HD nó thế đó các bác

kiemhaui

ok Cảm ơn anh chị ;)

datmasuto1

đọc được cái này thì mình cũng biết được sơ sơ về những thiết bị cần thiết xem hd,thanks mọi người

leemin

Nếu đơn giản thì chỉ cần 1 HDTV vs 1 dàn loa là xong. Còn nếu muốn chơi cho đúng kiểu thì thêm dàn HD player. Còn đầu Bluray thì không nên đầu tư vì đĩa bluray bây giờ không phổ biến ở VN lắm

Thanks bác Connor rất nhiều, lúc đầu em cũng tính mua đầu Bluray khi nge bác nói vậy em quyết định đầu tư như thấ này: 1 HDTV vs 1 dàn loa là đủ rồi, vừa túi tiền là OK. Ai biểu em đam mê HD làm ji đúng hôn các bác :)

Bên trên