1 dàn Loa và Receiver vừa có thể chơi HD và hát Karaoke?

hoangrau

Chào các bác,

Em muốn chơi 1 dàn Loa +Receiver có thể chơi HD tầm trung và vừa có thể hát Karaoke, nhờ các bác tư vấn, ngân sách khỏang 1.000USD đổ lại.

Cám ơn

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: 1 dàn Loa và Receiver vừa có thể chơi HD và hát Karaoke?

Chào các bác,

Em muốn chơi 1 dàn Loa +Receiver có thể chơi HD tầm trung và vừa có thể hát Karaoke, nhờ các bác tư vấn, ngân sách khỏang 1.000USD đổ lại.

Cám ơn

em quyết đoán trả lới là : không nên... nửa nạc nữa mỡ.. mệt.
Bác nên chơi chuyên từng cái. Rồi bác sẽ thấy ý em đúng.
Nếu tài chính ràng buộc thì đầu tư cái nào mình thích trước, sau đó cái kia tính sau...

vantai71

em quyết đoán trả lới là : không nên... nửa nạc nữa mỡ.. mệt.
Bác nên chơi chuyên từng cái. Rồi bác sẽ thấy ý em đúng.
Nếu tài chính ràng buộc thì đầu tư cái nào mình thích trước, sau đó cái kia tính sau...

Ok . Tôi đồng ý với Bác .:-o

manhthang

Huyền Thoại

Chào các bác,

Cám ơn

Mua receiver khoảng 3tr
Mua 1 cặp loa hát Karaoke Bose 301 vừa làm front khoảng 4tr
Mua 1 cặp JBL control 3 làm surround hết 1tr2
Mua 1 center hết 1tr
Mua 1 thùng Sub điện hết 3tr
Còn lại mua amply Karaoke Jaguar.
Như vậy là trong khoảng 1000$ bạn có thể sắm 1 bộ loa vừa xem phim vửa hát karaoke tương đối ngon.

Chỉnh sửa lần cuối:

vâng, do tiền bạc ko có nhiều nên em cũng có 1 ước mơ nho nhỏ như bác chủ thớt (khoảng 1000$ vừa kara vừa coi phim, nhạc tạm được là được), e ko quá khắt khe nhiều chỉ hi vọng hi vọng khi coi phim hành động như Chúa tể những chiếc nhẫn thì hoành tráng 1 chút thôi ạ, mấy bác đừng khuyên em ko chơi nửa nạc nửa mỡ, vì độ tuổi sinh viên mà làm gì có tiền mà đòi pro. vậy kết luận cuối cùng xin bác Mạnh Thắng chỉ rõ từng model của từng receiver, center gì? Sub điện gì? amly Jaguar gì ạ? Đầu kara và màn hình thì em có rồi ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

vâng, do tiền bạc ko có nhiều nên em cũng có 1 ước mơ nho nhỏ như bác chủ thớt (khoảng 1000$ vừa kara vừa coi phim, nhạc tạm được là được), e ko quá khắt khe nhiều chỉ hi vọng hi vọng khi coi phim hành động như Chúa tể những chiếc nhẫn thì hoành tráng 1 chút thôi ạ, mấy bác đừng khuyên em ko chơi nửa nạc nửa mỡ, vì độ tuổi sinh viên mà làm gì có tiền mà đòi pro. vậy kết luận cuối cùng xin bác Mạnh Thắng chỉ rõ từng model của từng receiver, center gì? Sub điện gì? amly Jaguar gì ạ? Đầu kara và màn hình thì em có rồi ạ.

Ở đây đang có người thanh lý Jaguar này http://www.vatgia.com/raovat/detail.php?iCat=1605&iPro=37455
Giá cả đưa trên đây là giá mua được ngay với hàng 2nd. Trong tầm tiền thấp không nên chơi branch new.
Receiver 2nd sẽ dao động từ 1tr đến 8tr tùy từng hãng, từng đời và tình trạng máy móc. 3tr là khoản tiền có rất nhiều lựa chọn cho các tên tuổi như Denon, Pioneer, Onkyo, Yamaha, Rotel,....
Tương tự như vậy với Sub điện giá dao động từ 700k đến 5tr và Center từ 500k đến 1tr5.
Vì hàng 2nd có nhiều đường nhập vào VN, giá cả mỗi nơi lại khác. Giá cả hàng điện tử 2nd lại phụ thuộc vào nhu cầu tiêu thụ chứ không theo giá trị thực tế. Vì lí do tế nhị đó nên mình xin phép không đăng trực tiếp model và giá cả lên đây. Làm như vậy chỉ tổ giá cả tăng đột biến khổ cho anh em thôi. Điển hình là vụ loa Pioneer S-X33V ^:)^

Năm nay khác hẳn 2 năm vừa qua, càng cuối năm hàng 2nd từ nước ngoài về càng nhiều do nhu cầu tăng mạnh. 2 năm qua xu hướng mua đồ branch new của TQ và VN cao do mẫu mã nhiều, giá rẻ lại mới tinh. Chắc là sau 2 năm sử dụng vàng thau đã rõ ràng nên thị trường thay đổi 180o.

tientai_pc

Chào các bác,

Cám ơn

Em cũng đang lâm vào tình trạng này, nghe nó ko được hay cho lắm. Theo em bác nên đầu tư một cái amply sò karaoke giá thành cũng ko cao lắm nhưng ổn hơn ạ.

dungkuto

Với tầm tiền như thế bác chủ thớt vác con Z5400, đôi bose 2nd và cái amp cali về là ngon, vừa xem phim phê vừa hát karaoke tốt. 2 bộ cho 2 nhu cầu khác nhau là tốt nhất, đừng mua nửa nạc nửa mỡ không đến lúc lại muốn vứt đi thì tiếc tiền mà cố dùng thì bực mình :D

MrBo682

Well-Known Member

Ở đây đang có người thanh lý Jaguar này http://www.vatgia.com/raovat/detail.php?iCat=1605&iPro=37455
Giá cả đưa trên đây là giá mua được ngay với hàng 2nd. Trong tầm tiền thấp không nên chơi branch new.
Receiver 2nd sẽ dao động từ 1tr đến 8tr tùy từng hãng, từng đời và tình trạng máy móc. 3tr là khoản tiền có rất nhiều lựa chọn cho các tên tuổi như Denon, Pioneer, Onkyo, Yamaha, Rotel,....
Tương tự như vậy với Sub điện giá dao động từ 700k đến 5tr và Center từ 500k đến 1tr5.
Vì hàng 2nd có nhiều đường nhập vào VN, giá cả mỗi nơi lại khác. Giá cả hàng điện tử 2nd lại phụ thuộc vào nhu cầu tiêu thụ chứ không theo giá trị thực tế. Vì lí do tế nhị đó nên mình xin phép không đăng trực tiếp model và giá cả lên đây. Làm như vậy chỉ tổ giá cả tăng đột biến khổ cho anh em thôi. Điển hình là vụ loa Pioneer S-X33V ^:)^

Năm nay khác hẳn 2 năm vừa qua, càng cuối năm hàng 2nd từ nước ngoài về càng nhiều do nhu cầu tăng mạnh. 2 năm qua xu hướng mua đồ branch new của TQ và VN cao do mẫu mã nhiều, giá rẻ lại mới tinh. Chắc là sau 2 năm sử dụng vàng thau đã rõ ràng nên thị trường thay đổi 180o.

:confused:Đúng là chơi theo kiểu này thì hết sức kinh tế nhưng ưu điểm nhiều khi đạt hiệu quả hơn mong đợi đấy=D> Tuy nhiên vấn đề này cũng gay cho một số người .Cái này lúc nào đi mua chủ thớt chọn người tin cậy một chút(cái này quan trọng nhé) để xem và chọn hàng.Mình cũng bỏ phiếu cho cách này.Chúc chủ thớt chọn được "mấy em" vừa ý nhé=D>

Thế Anh

PHƯƠNG ÁN 1:

Thiết bị
Hệ thống 5.1 để xem phim, bao gồm AVR, loa Cen, Sub, Front và HTPC/HD Media Player

Hệ thống Karaoke bao gồm Amp Karaoke có 2 đường Line in, cặp loa Karaoke 2 1/2 đường tiếng, lắp ở vị trí Rear

Kết nối:

Từ đầu DVD Midi karaoke nối sang Amp Karaoke theo đường Line in 1

Từ AVR đấu Rear Pre out sang Amp Karaoke theo đường Line in 2

Sử dụng:

Khi hát thì bấm nút Source Select, chọn tín hiệu từ đường Line in 1 để hát Karaoke

Khi xem phim thì bấm nút Source Select, chọn tín hiệu từ đường Line 2 để xem phim 7.1

Thế Anh

PHƯƠNG ÁN 2:

Thiết bị
Hệ thống hỗn hợp bao gồm AVR, loa Cen, Sub, Front cặp loa Karaoke 2 1/2 đường tiếng, lắp ở vị trí Rear
HTPC/HD Media Player,
Mixer
Kết nối:

Micro gắn với Mixer, nối vào đường Input của AVR

DVD Mini Karaoke nối với đường Input của AVR

Sử dụng:

Khi hát thì chuyển AVR sang chế độ 2.1 Stereo (Ký hiệu này tùy AVR) và chọn Input là Input từ DVD Midi Karaoke.

Khi xem phim thì chọn Input là S/PIDF để lấy tín hiệu từ HTPC/HD Media Player

letuanzzz

Member

PHƯƠNG ÁN 2:

Thiết bị
Hệ thống hỗn hợp bao gồm AVR, loa Cen, Sub, Front cặp loa Karaoke 2 1/2 đường tiếng, lắp ở vị trí Rear
HTPC/HD Media Player,
Mixer
Kết nối:

Sử dụng:

Khi hát thì chuyển AVR sang chế độ 2.1 Stereo (Ký hiệu này tùy AVR) và chọn Input là Input từ DVD Midi Karaoke.

Hát karaok kiểu này âm thanh ra thế nào ??thấy gượng ép nó quá

tungshin

PHƯƠNG ÁN 2:

Thiết bị
HTPC/HD Media Player,
Mixer
Kết nối:

Sử dụng:

Thế này thì gắn mic vào thẳng đầu DVD karaoke còn hay hơn

MrBo682

Well-Known Member

Mua receiver khoảng 3tr
Mua 1 cặp loa hát Karaoke Bose 301 vừa làm front khoảng 4tr
Mua 1 cặp JBL control 3 làm surround hết 1tr2
Mua 1 center hết 1tr
Mua 1 thùng Sub điện hết 3tr
Còn lại mua amply Karaoke Jaguar.
Như vậy là trong khoảng 1000$ bạn có thể sắm 1 bộ loa vừa xem phim vửa hát karaoke tương đối ngon.
Oh! Cái này là hơi bị chuẩn lắm rồi đấy, Nghe nhạc, Karaoke >>>Stereo nên ta cắm CD output,karaoke output >> tín hiệu vào CD, AUX...của AVR.Xem phim 5.1 cắm cable coxial hay cable quang optical đến ngã vào S/PIDF của AVR>>>> 6loa.Chỉ cần chọn các em AVR tốt(tiêu biểu denon 2308, 2106.....Cái này đã có hàng 2nd)Đạt yêu cầu rồi.Thế Anh nói loa Front gắn đường rear AVR hình như bị nhầm????? Theo mình chắc Bro nói frt=frt thì phải.Dòng BOSE Karaoke tốt, nghe nhạc theo mình chấp nhận được với yêu cầu không muốn xách về nhà quá nhiều thứ mà chơi được nhiều loại hình giải trí nữa.Have fun!!!!

Bên trên