1080 hay 720?

DTH

Xin các cao thủ chì giáo cho một chút.

Hardware nhà em chỉ đạp ứng được tối đa 720p vậy khi download các nội dung HD nên chọn loại 720P hay down luôn 1080 cho nó căng?

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: 1080 hay 720?

Hardware chỉ đáp ứng 720p thì bạn chỉ down 720p thôi, lý do nè:
- File 720p nhỏ bằng 1/2 1080p, down nhanh hơn, tiết kiệm HDD lưu trữ hơn.
- Hardware hạn chế có 1080p cũng không chạy nổi.

DTH

Cám ơn bác manhthang, trả lời nhanh quá. Thực ra là cái TV nhà em chỉ có 720p, vậy là em cứ 720 thôi cho nó lành.

Nhân tiện hỏi thêm các bác: Cái DVD player nhà em lại đạt 1080p, có cả cổng USB để cắm HDD hoặc thiết bị lưu trữ tương tự, em đã cắm USB để nghe nhạc vài lần (nghe chả hay). Vậy cái này dùng thay cho HD player được không ạ?

manhthang

Huyền Thoại

Cám ơn bác manhthang, trả lời nhanh quá. Thực ra là cái TV nhà em chỉ có 720p, vậy là em cứ 720 thôi cho nó lành.

Nhân tiện hỏi thêm các bác: Cái DVD player nhà em lại đạt 1080p, có cả cổng USB để cắm HDD hoặc thiết bị lưu trữ tương tự, em đã cắm USB để nghe nhạc vài lần (nghe chả hay). Vậy cái này dùng thay cho HD player được không ạ?

Không dùng được bạn ạ.

Nếu hạn chế do hardware ở đây chỉ là tivi thì nhưng phim tên tuổi nên kiếm 1080p để sau này nâng cấp tivi đỡ mất công kiếm lại (nếu bạn là người ham mê phim ảnh, có sở thích tàng trữ)
Hiện tại tôi vẫn dùng LCD 32inch cũ nhưng vẫn down phim 1080p để đón đầu cho Plasma 50inch trong năm tới. Tôi rất khoái nhóm rip Eureka nên gần như chỉ down phim của team này.

DTH

Cám ơn bác lần nữa. Hiện em đang xài cái Plasma Pioneer PDP-427XG nên khả năng nâng cấp còn xa. Có lẽ em cứ 720p cho tiết kiệm ổ cứng đã, giá ổ cứng chưa thật sự hấp dẫn với người ham hố lưu trữ như em

Bên trên