13 triệu. Dàn loa nào ghép với Denon 2311? (Không bao gồm Sub)

minhlaailaminh

Em đã có Receiver Denon 2311. Giờ tài chính hạn hẹp khoảng 13 – 14 triệu đang băn khoăn ko biết nên đầu tư giàn loa nào3:-O. Em dự định mua dàn loa trước rồi mới sắm sub sau. Nhu cầu cùa em xem phim nghe nhạc 50-50. Xin các bác cho ý kiến ạ… Thanks cả nhà.:">

Ðề: 13 triệu. Dàn loa nào ghép với Denon 2311? (Không bao gồm Sub)

Em đã có Receiver Denon 2311. Giờ tài chính hạn hẹp khoảng 13 – 14 triệu đang băn khoăn ko biết nên đầu tư giàn loa nào3:-O. Em dự định mua dàn loa trước rồi mới sắm sub sau. Nhu cầu cùa em xem phim nghe nhạc 50-50. Xin các bác cho ý kiến ạ… Thanks cả nhà.:">

Tầm giá này bro tham khảo bộ Jamo S606 HCS3 vẫn dư tiền mua thêm đầu HD về xem phim :D

ptkrelax

Active Member

Làm cặp Font Jamo C407 đi bác.
Nghe nhạc , xem phim tốt. Còn chút đỉnh thì làm cặp Center và Sur.

VAN_LOC

Well-Known Member

Tầm này chơi C607 luôn .

v_t

Member

mua C607 đi bạn, tầm 12 triệu thì phải, đẹp và khác hẳn c4. tầm hơn 1 triệu mua tạm cen surr cũ chờ có đạn nâng cấp dần vậy.

training

Well-Known Member

mua C607 đi bạn, tầm 12 triệu thì phải, đẹp và khác hẳn c4. tầm hơn 1 triệu mua tạm cen surr cũ chờ có đạn nâng cấp dần vậy.
Chuẩn nhưng em góp ý thêm 1 tí
Bác chủ làm 1 số em cùng tầm với C607 nhưng thương hiệu khác như Whar, Polk, JBL..., mua được hàng cũ càng tiết kiệm (tầm 8, 9 củ)
Center kiếm cái kha khá (2 củ)
Sur làm đôi búc seo cũ tầm 2 củ
Cả bộ tầm 13, 14 củ mà lại bóp chết S606HSC3

audio&video

Active Member

bác tham khảo JAMO C607.nghe nhạc tốt hơn JBL E80 trong tầm tiền xem phim nghe nhạc là một sự lựa chọn đáng để quan tâm đó bác.

v_t

Member

Chuẩn nhưng em góp ý thêm 1 tí
Bác chủ làm 1 số em cùng tầm với C607 nhưng thương hiệu khác như Whar, Polk, JBL..., mua được hàng cũ càng tiết kiệm (tầm 8, 9 củ)
Center kiếm cái kha khá (2 củ)
Sur làm đôi búc seo cũ tầm 2 củ
Cả bộ tầm 13, 14 củ mà lại bóp chết S606HSC3

đôi front quan trọng vì bác ngoài xem phim còn để nghe nhạc nữa, vì vậy đầu tư trước đôi front ngon để đỡ phải nâng cấp sau là tối ưu. bác chịu khó tìm hàng cũ bảo hành dài cũng chỉ quanh giá 10 triệu thôi. số tiền thừa ra làm cent surr cũ cũng ổn lắm. sau có tiền thì nâng cấp dần cho hợp với front, ko thì để nghe nhạc xem phim cũng ổn

Xem phim mà o có sub kg khác nào ăn cơm lạt. Bạn nên ưu tiên cho cặp front trước rồi đến sub, cer & sur ( kg có sub mà xem phim 5.0 kg ra cái gì cả ).
Thân.

minhlaailaminh

Xem phim mà o có sub kg khác nào ăn cơm lạt. Bạn nên ưu tiên cho cặp front trước rồi đến sub, cer & sur ( kg có sub mà xem phim 5.0 kg ra cái gì cả ).
Thân.
Thanks Bác góp ý. Biết là vậy nhưng tài chính em chưa cho phép nên đành "nhịn nhục" thôi bác ạ. Hic...=((

minhlaailaminh

Cám ơn các bác đã cho ý kiến.:-* Tổng hợp lại là nên Jamo S606HCS Hoặc cặp main C607 và censur cũ\:D/. Hài... đau đầu đây~X(. Còn ý kiến nào khác không xin cho ý kiến nhé. Và hai lựa chọn này em có thể kết hợp Karaoke luôn không? (Em đã có đầu Arirang 3600 Deluxe và Mixer). Thanks cả nhà.>:D<

hoangminhngoc55

Tầm tiền của bạn sao không thử nghiên cứu một bộ Loa đầy đủ của Lioa (Ngon, nhiều, bổ, rẻ, đẹp). Người Việt dùng hàng Việt. (Cũng không biết trong bộ loa đó % Việt là bao nhiêu) nhưng tôi dùng một đôi loa Lioa LS602 khoảng 7 năm rồi mà từ hình thức đến nội dung đều rất ổn. Tôi ghép với amply Luxman nghe thấy khá ra phết (tôi thường nghe classic, audiophile), thi thoảng ra mấy siêu thị điện máy nghe thử Jamo + Denon thấy không bằng loa rẻ tiền ở nhà mới lạ (hay là tai tớ lẩm cẩm rồi cũng nên). Nói chung Jamo + Denon xem phim thì tạm chứ nghe nhạc thì khó bình luận lắm.

decon

Bác chủ đả có chọn lựa chưa?

minhlaailaminh

Cám ơn anh em đã cho ý kiến\:D/. Em quyết địch chọn phương án đầu tư đôi front Jamo C607*-:). Em dùng đỡ bộ censur Kenwood cũ ông anh vợ cho mượn3:-O. Nhưng còn băn khoăn câu hỏi liệu Karaoke với C607 có ổn không? Nhu cầu KOK của em cũng đơn giản. Hát ko tệ là được, và âm lượng cũng không dám mở lớn vì sợ phiền hàng xóm:)). Xin các bác cho thêm chút ý kiến về vấn đề này ah. Thanks!:-*

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thứ nhất bác ko thấy xót cho 607 mà mang đi KOK ah?
Thư 2 607 hát sẽ ko hay = loa KOK chuyên đc
Thứ 3 khả năng phá loa là rất cao

tienlequoc

Well-Known Member

Hic, dùng rec xem phim, loa xem phim để karaoke....Khổ thân bác chủ. cách đây mấy năm mình mua nguyên bộ karaoke: đầu arirang, Amli và loa hiệu Paramax của Sóng âm thanh. Về hót cũng có thua gì Bose đâu? Mà đầu tư có 5 chai à. :D. Giờ chắc còn rẻ hơn

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác Tiến e muốn lấy 4 cặp Sewel của bác mà bác ở Gò vấp xa quá sao lấy đây bác?

tienlequoc

Well-Known Member

chiều nay có bác tngoctu vào sài gòn chơi nè. anh em hẹn nơi nào ở trung tâm offline 1 bữa lun đi...

davidhand

Moderator

Đúng vậy bác chủ ạ. Thiếu thóc mà muốn đầu tư dần thì làm cặp front + sub trước chứ xem phim 5.0 chán lắm, xem vài bữa là bác phải mua sub ngay thôi.

Bên trên