18.000 Font chữ tổng hợp by tusontay

tusontay

Huyền Thoại
18.000 Font chữ tổng hợp
---o0o---

Link Update 19/09/2019 - 18.000 Font's.
[hide]fshare[/hide]​

Chỉnh sửa lần cuối:

adlqb

Active Member
Ðề: 13.000 Font chữ tổng hợp by tusontay

Cảm-ơn nhiều đã chia-sẻ.

t20leo

Member

Cảm ơn thớt nhiều, tiện a e cho hỏi làm cách nào cài font cho Win XP nhanh không nhỉ ?
Chẳng là mình copy/paste khoảng 8k fonts vào thư mục C:/windows/fonts nhưng toàn cảnh báo trùng hoặc không tương thích... (tuy nhiên có cái chưa có) nhưng phải nhấn Enter nhiều lần ---> có khi nhấn quá thành Cancel (hủy). Ai bị trường hợp này cho xin cao kiến, thanks !

tusontay

Huyền Thoại

Cảm ơn thớt nhiều, tiện a e cho hỏi làm cách nào cài font cho Win XP nhanh không nhỉ ?
Chẳng là mình copy/paste khoảng 8k fonts vào thư mục C:/windows/fonts nhưng toàn cảnh báo trùng hoặc không tương thích... (tuy nhiên có cái chưa có) nhưng phải nhấn Enter nhiều lần ---> có khi nhấn quá thành Cancel (hủy). Ai bị trường hợp này cho xin cao kiến, thanks !
Sau khi bác download & giải nén bác chỉ cần chạy file, copy.bat với quyền Admin, font sẽ đc copy vào thư mục cho bác.
Còn trường hợp 8k font của bác thì chỉ cần đổi tên thư mục chứa font thành fonts rồi để file copy.bat cùng cấp rồi chạy là xong. :D

SuperDreamII

sợ thật kéo hết cái list font này cũng mỏi hết cả tay nhưng mà nhiêu cái nhìn đẹp thế nhỉ

sivchuynh

Well-Known Member

Cảm ơn Bác đã chia sẻ...!

caothudeche

Moderator

Khủng khiếp vậy bác ơi.
Không tính font có sẵn khi cài window em chỉ có 4000 font. Mà có lẻ chỉ dùng khoảng 10-20 font.
:D

tusontay

Huyền Thoại

cài nhìu nặng máy :(
Thím đá em à? :(
Khủng khiếp vậy bác ơi.
Không tính font có sẵn khi cài window em chỉ có 4000 font. Mà có lẻ chỉ dùng khoảng 10-20 font.
:D
Em cũng dùng nhiều hơn bác chút thôi, cơ mà trước làm thi thoảng phải dùng font "lạ". :)
Cảm ơn Bác đã chia sẻ...!
Ko có chi đâu bác. :)

oldfriend

Moderator
đang tìm cách gỡ hết mấy font rác ra để nó nhẹ máy đây :D, đợt trước cài font tiếng Nhật với Hàn, tung của để lướt web nhiều quá =))

baoltvy

Well-Known Member

Chân thành cảm ơn bác Tú thật nhiều! :D

cuemyeu

Well-Known Member

Em cài rùi, nhưng máy yếu quá và cũng không dùng hết bác chủ ơi. Giờ em muốn gỡ chúng ra thì làm cách nào bác nhỉ.
Cảm ơn.

viethoaphanmem

Active Member

Bác có thể rút gọn 1 số font thông dụng thôi, chứ cài hết có 1 số font không bao giờ dùng đến, làm tốc độ load máy chậm đi

tusontay

Huyền Thoại

Bác có thể rút gọn 1 số font thông dụng thôi, chứ cài hết có 1 số font không bao giờ dùng đến, làm tốc độ load máy chậm đi
Bên kia bác cũng kêu là máy ko chạy đc, chắc máy bác cùi quá à? Hay câu post đới? :)
máy em cài có hơn 300 font thôi! Nhu cầu đơn giản mà bác
Tớ tích trữ từ hồi còn đi làm thiết kế mà. :)
Em cài rùi, nhưng máy yếu quá và cũng không dùng hết bác chủ ơi. Giờ em muốn gỡ chúng ra thì làm cách nào bác nhỉ.
Cảm ơn.
Chắc chỉ có vào thư mục Windows/Fonts rồi xóa bớt đi thôi bác. :)

nowdtw

Thực là bạn chỉ cần các font cần thiết rồi ném vào thôi chứ ném hết chạy gây chậm window :D

norawanbi

Active Member

Cài xong dumxanh luôn ^:)^ dù sao cũng thank bác

Bên trên