2010 - Những phim nào đáng được mong chờ?

Bạn mong chờ phim nào năm nay 2010

• Alice in Wonderland

Số phiếu: 29 13.4%
  • Clash of the Titans

Số phiếu: 70 32.3%
  • The last Airbender

Số phiếu: 14 6.5%
  • Toy Story 3

Số phiếu: 44 20.3%
  • The Expendables

Số phiếu: 25 11.5%
  • Jonah Hex

Số phiếu: 7 3.2%
  • The Chronicles of Narnia 3: The Voyager of the Dawn Trader

Số phiếu: 22 10.1%
  • Harry Potter and the Deadly Hallows

Số phiếu: 61 28.1%
  • The Wolfman

Số phiếu: 16 7.4%
  • Iron Man 2

Số phiếu: 104 47.9%

• Số lượng người bầu chọn
    217

shinno

Ðề: Điểm mặt 45 phim sẽ ra mắt trong năm 2010 (phần cuối)

Iem nhớ hình như là Predators vs Aliens mới có 2 phần mà ta :|

Iem hơi thắc mắc cái này, Predators đã ra 3 phần, giờ làm tiếp Predators hay là làm lại zậy :|

Chính xác dồi đấy, AVP có 2 phần thôi, tụi phóng viên ngồi 1 chỗ chỉ việc bê sẵn về mà cũng ko ra hồn.
Còn Predators nói riêng thì cũng mới có 2 phần thôi, phần mới này nghe đâu là làm tiếp theo phần 1. Nói chung là hứa hẹn sẽ tuơng đối phê đây, còn nhớ quả original với anh Arnie vai u thịt bắp da dẻ bóng lộn tử chiến con Predator trong rừng già Nam Mẽo, thật là classic! Hy vọng Robert Rodriguez tiếp tục phát huy tinh thần đó.

gundamf91

Member

Chính xác dồi đấy, AVP có 2 phần thôi, tụi phóng viên ngồi 1 chỗ chỉ việc bê sẵn về mà cũng ko ra hồn.
Còn Predators nói riêng thì cũng mới có 2 phần thôi, phần mới này nghe đâu là làm tiếp theo phần 1. Nói chung là hứa hẹn sẽ tuơng đối phê đây, còn nhớ quả original với anh Arnie vai u thịt bắp da dẻ bóng lộn tử chiến con Predator trong rừng già Nam Mẽo, thật là classic! Hy vọng Robert Rodriguez tiếp tục phát huy tinh thần đó.

Ố dè!! Trong số các sinh vật ngoài hành tinh thì em vẫn phái Predators. Mạnh mẽ, can trường, và......dứt khoát

webrom

Ố dè!! Trong số các sinh vật ngoài hành tinh thì em vẫn phái Predators. Mạnh mẽ, can trường, và......dứt khoát

Ôi bọn lột da tởm :-SS, cái avp 2 thấy cái ... của thằng bị lột da luôn [-(, dù sao các chú perdator mang mặt nhìn ngầu và bí ẩn (chả biết nó đang nghĩ cái éo j`)
Thích phần avp 1 hơn có tính phiêu lưu nhiều so avp2 ( kinh nhất là cảnh con alien lai vào bệnh viện, công nhận bệnh hoạn)

gundamf91

Member

Ôi bọn lột da tởm :-SS, cái avp 2 thấy cái ... của thằng bị lột da luôn [-(, dù sao các chú perdator mang mặt nhìn ngầu và bí ẩn (chả biết nó đang nghĩ cái éo j`)
Thích phần avp 1 hơn có tính phiêu lưu nhiều so avp2 ( kinh nhất là cảnh con alien lai vào bệnh viện, công nhận bệnh hoạn)

Thì tại nó đóng vai phản diện mà bác, mà là sinh vật ngoài hành tinh nữa, sau zombie thì sinh vật ngoài hành tinh là nỗi sợ hãi lớn nhất của con người (hình như là zậy
) thế nên làm cho nó càng tởm càng tốt
.
Còn cái cảnh con Aliens vào bv thì theo em đó là 1 cảnh dạng cổ điển, mấy cảnh trong fin kd ngày xưa. Nhắc mới nhớ, kd ngày xưa của Mỹ coi oải hơn giờ nhiều, giờ coi mà hok thấy sợ giống ngày xưa (hay tại ngày xưa còn nhỏ
)

dotu

Member
Ðề: 2010 - Những phim nào đáng được mong chờ?

Chậc, đang đi bắt giò người ta mà lại hỏi vậy xem ra hơi ko ổn. :D

Đơn giản, villain thường chỉ là nhân vật phản diện, trong khi badass thì có thể là đủ thứ, nhưng luôn phải đi với đặc điểm chính là giết người như ngoé, mặt mày lạnh tanh, nói nôm na là trình độ vào dạng thần sầu quỷ khốc, nếu không sử thành thạo tất cả các loại súng ống thì khả năng kung fu tay ko giết địch cũng là siêu đẳng, tóm lại mỗi phim badass xử sơ sơ phải chục mạng trở lên là ít. Tuy nhiên cũng chính vì đặc điểm này nên badass hay được bố trí làm phe ta :D với 1 số ví dụ cụ thể như John McLane, Rambo, Blade hay anh Frank Castle chuyên có thói quen punish.
Còn mấy vai Denzel trong Training Day mí American Gangster là phản diện thôi. B-)

Nó là như thế chứ ko phải theo tớ hiểu đồng chí ạ. Còn đồng chí hiểu chưa rõ mà đem định nghĩa trong từ điển ra đây dọa thì thôi tớ chịu dồi, nhá.

Chưa kể, nói khả năng đọc hiểu của đồng chí siêu đúng là đố có sai. Tớ ko hề nói badass là mê giết chóc, mà đơn thuần là có khả năng đó, nhá. Ừ, chi tiết quá, đã chi tiết thế mà đồng chí vẫn ko hiểu thì chịu lần 2. Đó là ko muốn nói đến 2 đoạn bôi đậm tát nhau bôm bốp. :D
Anyway, cứ việc hiểu theo kiểu đồng chí muốn, ko ai ép gì cả. Chỉ có điều là nên hạn chế đi bắt bẻ vớ vẩn thôi, nhá.

Tự đọc trên và dưới rồi tự hiểu.

Vốn chẳng thể gọi là bắt bẻ, nhưng nếu bác đọc hiểu thế thì cũng đc;))

nobrain

Tự nhiên nhớ ra :D, không thấy bác nào đề cập đến 1 film hoạt hình cũng khá đình đám trong năm tới :Despicable Me. Phong cách tạo hình của film này tự nhiên làm em nhớ tới The Incredibles.

Trong vài năm gần đây, hoạt hình luôn được sự quan tâm lớn và đánh giá cao trong tại mọi thể loại. Không biết các bác nghĩ sao chứ với em, hoạt hình chưa bao h là 1 sự lựa chọn sai lầm cả :">.
Trailer 1:
http://www.youtube.com/watch?v=vpM7c0uGTes
Trailer 2:
http://www.youtube.com/watch?v=KLDifuj4i4s&NR=1
Trailer 3:
http://www.youtube.com/watch?v=jo9-bcbLn1Q&feature=channel

ACRYAN HDVN

Alice có vẻ hấp dẫn, mình chờ xem Narnia 3 có gì hay hơn 2 phần trước không, Harry Potter cũng đáng xem vì là phần cuối (~~)

ACRYAN HDVN

Tự nhiên nhớ ra :D, không thấy bác nào đề cập đến 1 film hoạt hình cũng khá đình đám trong năm tới :Despicable Me. Phong cách tạo hình của film này tự nhiên làm em nhớ tới The Incredibles.

Trong vài năm gần đây, hoạt hình luôn được sự quan tâm lớn và đánh giá cao trong tại mọi thể loại. Không biết các bác nghĩ sao chứ với em, hoạt hình chưa bao h là 1 sự lựa chọn sai lầm cả :">.
Trailer 1:
http://www.youtube.com/watch?v=vpM7c0uGTes
Trailer 2:
http://www.youtube.com/watch?v=KLDifuj4i4s&NR=1
Trailer 3:
http://www.youtube.com/watch?v=jo9-bcbLn1Q&feature=channel
Tui cũng giống bác, fan hoạt hình tới giờ hổng bỏ được ;;)

nhuthoai

hy vong duoc xem tat ca cac phim tren,hoi hop qua

comanche

Cuộc chiến đồ chơi :x ... mê từ bé rồi :d

microghost

Mình thì lại nhất định phải xem.

Triết học bao trùm mọi mặt đời sống, cả tự nhiên và xã hội, tha hồ cho bạn "suy nghĩ", như thế quá tốt còn gì ^^

bỏ qua thật là thiếu sót. phim đáng chờ đợi!

VuJerry

Active Member

Em mong cái Clash of the titan nhất, sau đó đến cái The expendables không biết có Stone Cold đóng ko các bác nhỉ ? em thấy trên báo có nhắc đến hậu trường cảnh chú Syn đánh nhau với Sotne thế là chú Syn phải vô viện mấy hôm vì chấn thuơng cổ, mà đã có chú Dolph, bác Arno, chú Bruce sao chú Syn hem mời lun Jean Claude Vandame, Steven Segan tham gia cho đủ bộ trâu bò của ác sùn những năm 80-90 nhĩ . :D

tambua

phim nào rạ rạp là coi hếy toàn phim mình thích , chỉ có người sói là hình như không hấp dẫn lắm với narnia

mlq0105

Vote cho Alice in Wonderland

lekimtai

The Sorcerer's Apprentice
sao ko thấy cái nì vậy cà. thấy quảng cáo cái nì cũng hay lắm.mún vote choa cái nì

maiyeuem00

không vote cho phim nào hết ...phim nào cũng đáng xem:D

gaosilver

Member

vote 1 phiếu cho harry potter, thích nhì la iron man:D:D

tom_cat

mấy hôm trước vào thì chưa có *hay hình như mình k để ý* The Expendables :-< hôm nay thấy muốn vote lắm nhưng k đc :((

huanpham

Member

Xem Kết Quả Phiếu: Bạn mong chờ phim nào năm nay 2010
Alice in Wonderland 26 16,99%
Clash of the Titans 60 39,22%
The last Airbender 11 7,19%
Toy Story 3 26 16,99%
The Expendables 13 8,50%
Jonah Hex 6 3,92%
The Chronicles of Narnia 3: The Voyager of the Dawn Trader 14 9,15%
Harry Potter and the Deadly Hallows 48 31,37%
The Wolfman 12 7,84%
Iron Man 2 74 48,37%

Sơ kết:
Alice in Wonderland 26 16,99%
Clash of the Titans 60 39,22%
The Wolfman 12 7,84%

3 phim này đã ra rạp rồi hen, chê nhiều hơn khen!

Vậy thì còn chờ gì mà không vote cho Iron Man 2, đảm bảo thắng lớn!

nta139

Member

vote cho: toy story 3, iron man 2 ;))

Bên trên