24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ với em...

Ðề: Re: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ v

Bạn mắng tôi đấy hả, chuyện Cr thật ra tình cờ tôi mới hiểu thêm về nó thôi, chứ trc đây ko có quan tâm lắm, từ lúc vào mục khiếu nại của diễn đàn mới biết nó có tác dụng thế nào, nhưng cuối cùng nhận ra chả thấy có vị gì, đang bốc đồng viết chữ kí cho nó ham mê thôi, chứ bỏ cái gọi là kiếm Cr rồi.

Vào hdvietnam ko phải ai cũng kiếm kiến thức hết đâu, có người vào up nhạc ko như tôi chẳng hạn, nếu có ý kiến góp ý thì tôi tiếp thu thôi, với lại thế giới công nghệ rộng lớn lắm, mỗi ngày càng hiện đại hơn, chạy theo mệt chết, con gái ko ham vụ này đâu.

Có kiến thức càng nhiều càng tốt....Chạy theo công nghệ cũng thú lắm bạn àh.Vậy con gái sẽ ham vụ nào (Làm đẹp,Thời Trang,hay Tiền Tài)

---------- Post added 28-11-2012 at 09:28:23 PM ----------

Bác chủ thớt có thể bật mí bác kinh doanh lĩnh vực gì mà kiếm nhiều xiền vậy? Em đọc tiểu sử Bilgate tháy tốc độ kiếm xiền của bác có lẽ Ngài Bil cũng phải kính nể nếu thực sự bác là nam nhi 24 tuổi, còn phi-men thì!!!!

Wow e chỉ kinh doanh quần áo thôi anh ạh.Không đến mức như anh nói đâu.bẳng 1 phần Ngàn tỷ của Bil thôi

thaovox

Well-Known Member
Ðề: Re: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ v

Có kiến thức càng nhiều càng tốt....Chạy theo công nghệ cũng thú lắm bạn àh.Vậy con gái sẽ ham vụ nào (Làm đẹp,Thời Trang,hay Tiền Tài)

Làm đẹp,Thời Trang,hay Tiền Tài => ui , phụ nữ ai chả vậy, nhưng ko phải cái gì cũng là 100%, 99% thôi, dư 1% cho số còn lại là những người ko để tâm quá nhiều mặt hình thức.

Vấn đề kiến thức còn tùy từng lĩnh vực thôi, với hàng công nghệ ai cũng thích hàng xịn và tốt rồi nhưng mà mua đc mới là vấn đề, với cái gì mà tôi ko thể có đc tôi ko quan tâm tới nó , vì nghĩ hoài tới có đc đâu, mất thời gian lắm.

Mà thích đồ đạc và góc chụp đồ của anh chủ topic, nhưng đừng nói anh nghèo vì còn nhiều người nghèo hơn anh,anh nói mình nghèo làm tụt hết cả cảm hứng muốn khen.Mà ở nhà chung cư thì hay chỗ nào nhỉ, cố tiết kiệm khoản tiền rồi mua nhà riêng mà ở.Túm lại là lạc đề rồi

Làm đẹp,Thời Trang,hay Tiền Tài => ui , phụ nữ ai chả vậy, nhưng ko phải cái gì cũng là 100%, 99% thôi, dư 1% cho số còn lại là những người ko để tâm quá nhiều mặt hình thức.

Vấn đề kiến thức còn tùy từng lĩnh vực thôi, với hàng công nghệ ai cũng thích hàng xịn và tốt rồi nhưng mà mua đc mới là vấn đề, với cái gì mà tôi ko thể có đc tôi ko quan tâm tới nó , vì nghĩ hoài tới có đc đâu, mất thời gian lắm.

Mà thích đồ đạc và góc chụp đồ của anh chủ topic, nhưng đừng nói anh nghèo vì còn nhiều người nghèo hơn anh,anh nói mình nghèo làm tụt hết cả cảm hứng muốn khen.Mà ở nhà chung cư thì hay chỗ nào nhỉ, cố tiết kiệm khoản tiền rồi mua nhà riêng mà ở.Túm lại là lạc đề rồi

Còn với mình cái gì thích thì nên cố gắng vươn tới nó (không phải đua đòi mà đôi lúc đó là động lực và nguồn cảm hứng cho mình) Làm đẹp,Thời Trang,hay Tiền Tài => ui , phụ nữ ai chả vậy uh phụ nữ khác đàn ông chỗ đó.Mình thấy mình nghèo mà bạn vì mình vẫn còn thiếu nợ vẫn phải cày để trả nợ.Mình ở chung cư mình thích yên tĩnh nên không mua nhà riêng ở ngòai.Con gái mà biết HD thì mình cũng rất là nể phục bạn.Cô gái àh

H 9999

Active Member

Còn với mình cái gì thích thì nên cố gắng vươn tới nó (không phải đua đòi mà đôi lúc đó là động lực và nguồn cảm hứng cho mình) Làm đẹp,Thời Trang,hay Tiền Tài => ui , phụ nữ ai chả vậy uh phụ nữ khác đàn ông chỗ đó.Mình thấy mình nghèo mà bạn vì mình vẫn còn thiếu nợ vẫn phải cày để trả nợ.Mình ở chung cư mình thích yên tĩnh nên không mua nhà riêng ở ngòai.Con gái mà biết HD thì mình cũng rất là nể phục bạn.Cô gái àh

đã gọi là CHUNG CƯ thì làm sao mà yên tĩnh bằng nhà RIÊNG ở chỗ nào đó... ! nhà riêng thì vẫn sướng hơn ...có chơi nhạc to cũng ko ảnh hưởng đến hàng xóm nhiều !
kể cả có mua căn hộ trong chung cư thì cũng ko thể sướng thoải mái hơn ở nhà ngoài.1 mình 1 lãnh địa....tớ sợ nhà chung cư ở vn !

đã gọi là CHUNG CƯ thì làm sao mà yên tĩnh bằng nhà RIÊNG ở chỗ nào đó... ! nhà riêng thì vẫn sướng hơn ...có chơi nhạc to cũng ko ảnh hưởng đến hàng xóm nhiều !
kể cả có mua căn hộ trong chung cư thì cũng ko thể sướng thoải mái hơn ở nhà ngoài.1 mình 1 lãnh địa....tớ sợ nhà chung cư ở vn !

Nói chung cư nhưng thuộc là căn hộ cao cấp bác àh.vì lên xuống phải có thẻ còn vụ chơi nhạc thì thoải mái vì tường nó làm cách âm.Còn nhà riêng ở việt nam thì cũng san sát nhau thôi chứ cũng ko đc rộng như bên đó bác àh.HEHEHE

phamhongson

Well-Known Member

---------- Post added 28-11-2012 at 09:28:23 PM ----------

Wow e chỉ kinh doanh quần áo thôi anh ạh.Không đến mức như anh nói đâu.bẳng 1 phần Ngàn tỷ của Bil thôi

Kính nể bác chủ thớt về cái vụ KD quần áo, em cứ nghĩ có lẽ phải cỡ hàng quốc cấm mới kiếm xiền nhanh như vậy vì tạm tính bác bắt đầu lập nghiệp từ 18 tuổi, sau 6 năm bác kiém cỡ bèo nhất là 6 tỷ (ước giá căn hộ + nội thất). Cái em muốn nói là tốc độ tăng trưởng chứ không phải giá trị tuyệt đối. Nhớ lại lúc đầu em cũng xui dại bác chọn hàng Sharp- thấy người sang bắt quàng tý chút nhé. Bác khởi động chạy đua vũ trang bằng phần nhìn khủng nhất 4 rum rồi, bước tiếp theo bác có định review tiếp nhần nghe để ae comment tiếp.

Kính nể bác chủ thớt về cái vụ KD quần áo, em cứ nghĩ có lẽ phải cỡ hàng quốc cấm mới kiếm xiền nhanh như vậy vì tạm tính bác bắt đầu lập nghiệp từ 18 tuổi, sau 6 năm bác kiém cỡ bèo nhất là 6 tỷ (ước giá căn hộ + nội thất). Cái em muốn nói là tốc độ tăng trưởng chứ không phải giá trị tuyệt đối. Nhớ lại lúc đầu em cũng xui dại bác chọn hàng Sharp- thấy người sang bắt quàng tý chút nhé. Bác khởi động chạy đua vũ trang bằng phần nhìn khủng nhất 4 rum rồi, bước tiếp theo bác có định review tiếp nhần nghe để ae comment tiếp.

nói thiệt với anh h e cũng chán rồi anh ơi.Mua cái tivi về rồi cũng ko coi chút nào nói thật là một tuần e coi tivi chừng vài tiếng đồng hồ.vì bản chất cv của e phải ra ngòai nhiều sáng thì 8h30 phải ra khỏi nhà còn tối thì 11h mới về đến nhà nên ko có thời gian để ngồi thư giãn thoải mái đc.Bây h cuộc đời đưa đẩy mình phải làm vậy,nên e cũng phải tập theo thôi.Chứ e cũng muốn rãnh rỗi ngồi nhà coi tivi nghe nhạc nhưng chắc phải vài chục năm nữa.

kero2005

Active Member

nói thiệt với anh h e cũng chán rồi anh ơi.Mua cái tivi về rồi cũng ko coi chút nào nói thật là một tuần e coi tivi chừng vài tiếng đồng hồ.vì bản chất cv của e phải ra ngòai nhiều sáng thì 8h30 phải ra khỏi nhà còn tối thì 11h mới về đến nhà nên ko có thời gian để ngồi thư giãn thoải mái đc.Bây h cuộc đời đưa đẩy mình phải làm vậy,nên e cũng phải tập theo thôi.Chứ e cũng muốn rãnh rỗi ngồi nhà coi tivi nghe nhạc nhưng chắc phải vài chục năm nữa.

Mình cũng vậy, đi làm ngày 8 tiếng mà cảm thấy ko còn thời gian rỗi để chơi bời, nhớ thời sv quá, ăn rùi chơi , quá khỏe.
Ko biết hồi nào sắm đc phòng riêng nữa, giờ nếu trọ 1 mình thì cũng ko đủ tiền thuê phòng nữa. Nản :-$

hoasinh

Member
Ðề: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ với e

bác này tuổi trẻ mà tài cao quá!!!ước gì mình được như anh ấy!!!#:-S
nếu đoán ko lầm bác là người nghe điện thoại phải ko???

Re: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ với e

Đọc cả bài sao ko thấy tên cái TV nhỉ ?

tyduy

Member
Re: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ với e

khoe hang vai luon

Vietducqb

Member

Đây mới đúng là dân chơi 8x nè! Chắc phải kiếm chiếc xe đẩy bán quần áo dạo quá!

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ với e

24t, nhà nghèo ---> 2 bàn tay trắng làm nên cỡ đó :D ---> họa chăng là: CƯỚP NGÂN HÀNG, pác chủ chém gió anh em quá [-(

p/s: ít nhất pác đã có tiềm lực sẵn về nhà cửa, cơm áo gạo tiền hàng ngày và tiền làm ra chỉ để sắm đồ thì còn tin :-"

Re: Ðề: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ v

24t, nhà nghèo ---> 2 bàn tay trắng làm nên cỡ đó :D ---> họa chăng là: CƯỚP NGÂN HÀNG, pác chủ chém gió anh em quá [-(

p/s: ít nhất pác đã có tiềm lực sẵn về nhà cửa, cơm áo gạo tiền hàng ngày và tiền làm ra chỉ để sắm đồ thì còn tin :-"
Chính xác , hoặc chủ thớt là một tài năng , mà thường những người giàu lên từ hai bàn tay trắng thì tuổi phải 4X trở lên mới giàu được , mà họ cũng ít sắm những đồ đắt tiền như vậy , mua sắm kiều này giống trường hợp bác nói lắm ^

Keither

Member

đúng vậy mình cũng ko tin cho lắm, nội nhìn căn nhà và đồ đạt + cách trang trí thì mình đoán đấy cũng là 1 căn biệt thự or 1 căn hộ sang trọng rồi, và cho dù là trả góp đi nữa mỗi tháng cũng ko ít

chủ thớt mới chỉ 24t và làm từ 2 bàn tay trắng, mình ko tin 99%

dù sao đây cũng là ý kiến cá nhân và chủ quan của mình

hoặc cũng có thể chủ thớt là người siêu tài siêu giỏi, tuổi trẻ tài cực cao như các bạn ở trên nói

p/s: nghe chủ thớt nói kinh doanh thời trang, ko biết phải cái này ko nhĩ
http://crazyteen.vn/

Chỉnh sửa lần cuối:

21 tuổi đi làm, sau 3 năm mua nhà đồ chơi đủ cả vvv...... Ở tuổi 21 bạn có bằng cấp gì trong tay mà kiếm nhiều tiền vậy? Nghe có vẻ hơi phiêu. Chắc chắn bạn có 1 cái lò so hoặc bàn đạp cực lớn mới đẩy bạn lên cao như vậy.
Bạn tay trắng thì có kinh doanh cũng lấy đâu ra vốn?
Bạn 21t cùng lắm có bằng ĐH nên chưa thể hưởng mức lương tiến sỹ đc.

Chỉnh sửa lần cuối:

loihue

Member
Re: Ðề: 24 Tuổi và chiếc TIVI đầu tiền (Vẫn thua 2 anh 4K 84in của SONY và LG) Nhưng vậy là quá đủ v

chắc bác này chuyên mua hàng của bọn khựa ,đưa vào bán ở SHOP thì nhanh giầu lắm . AE mình khi mua quần áo phải cảnh giác các bác hầy...

Kết wa TV của bác wa!!!

Bên trên