3 cách để biến nhà bạn thành "đấu trường" World Cup

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Việc xem World cup ở chốn đông người luôn là một chọn lựa hàng đầu bởi tính chất sôi động của nó, tuy nhiên không phải ai cũng thích như vậy bởi đôi khi một không gian riêng tư sẽ là lựa chọn phù hợp hơn. Một trận cầu sẽ trở nên hấp dẫn hơn nếu đó là sự kết hợp giữa các trận cầu lôi cuốn đến nghẹt thở trên màn ảnh, và đi cùng với đó là không khí sôi nổi ngay từ phía khán giả. Khi ấy chính là lúc chúng ta cần cải thiện những trang thiết bị sẵn có để có được một trải nghiệm tuyệt vời và toàn diện hơn. Sau đây, HDvietnam xin bật mí cho các bạn 03 cách để tạo nên điều ấy nhé.

Màn hình lớn mới sướng

Cơ hội góp mặt trực tiếp tại Sân vận động nơi diễn ra các trận cầu đỉnh cao luôn là niềm ao ước của biết bao người. Tuy là thế nhưng việc theo dõi từ xa cũng sẽ mang lại một trải nghiệm tuyệt vời nếu người dùng được xem bóng trên những màn hình kích cỡ lớn với màu sắc trung thực. Hãy tưởng tượng một không gian đầy màu sắc và sống động bao quanh lấy khung cảnh ngay trước mắt người dùng, mỗi pha bóng lại như chực chờ lao ra khỏi màn hình mà trôi vào không gian của bạn, đó sẽ là một trải nghiệm không hề thua kém việc có mặt ngay tại sân vận động. Chính điều đó đã làm cho mong muốn được xem các trận bóng trên một chiếc TV màn hình lớn trở nên bức thiết hơn bao giờ hết. Ngồi giữa căn phòng quen thuộc với chiếc TV to 65 inch, nhưng lại được tận hưởng những trận cầu với hình ảnh sắc nét đến từng đường bóng, âm thanh sống động, chân thực cứ như ở trên khán đài chính là mong ước lớn nhất của fan hâm mộ mỗi mùa World Cup.

Trước đây các màn hình TV lớn 75” hay thậm chí là 88” luôn là niềm ao ước của bao người, tuy nhiên giờ đây những ước mơ và khát khao ấy đã trở nên dễ đạt được hơn rất nhiều. Nhất là khi Samsung ra mắt dòng TV QLED 2018 có kích cỡ lớn nhưng giá thành lại rẻ hơn các đối thủ cùng phân khúc. Chưa kể tấm nền QLED 2018 đã gặt hái được không ít thành tựu, khi các sản phẩm TV trang bị tấm nền này được các tạp chí nghe nhìn nổi tiếng trên Thế giới xếp vào hàng ngũ những sản phẩm có chất lượng hiển thị hàng đầu hiện nay với màu sắc có độ bão hoà màu cao, trung thực và sở hữu thời gian phản hồi vô cùng ấn tượng.

Với chế độ Thể thao mà Samsung tích hợp vào các dòng sản phẩm QLED 2018 của mình, các khung cảnh chuyển động với tốc độ nhanh đã được tái thể hiện một cách tự nhiên và hoàn hảo nhất mà không bắt gặp phải bất kỳ hiện tượng giật lag khó chịu nào.

Âm thanh sống động mới đã

Âm thanh góp phần rất lớn tạo nên sự sôi động của các trận cầu, cụ thể hơn đó chính là lời bình luận đến từ các bình luận viên, âm thanh chắc nịch đến từ những cú chạm bóng mạnh mẽ cùng sự cổ vũ nhiệt tình được đóng góp bởi cổ động viên.

Hiển nhiên, âm thanh càng chi tiết, chất lượng càng cao thì trải nghiệm xem bóng sẽ càng sướng, đó là điều khó chối cãi. Ở thời điểm hiện nay, khi công nghệ âm thanh đã phát triển vượt bậc, thì đó cũng là lúc chúng ta cần thay đổi cách nghĩ của mình về một sản phẩm nhỏ gọn mà có võ như Soundbar. Loa Soundbar không còn là một sản phẩm chỉ mang tính chất trang trí như trước, các hãng loa đã tích hợp vào nó nào là công nghệ âm thành vòm 5.1, 7.1 và thậm chí là Dolby Atmos. Tuy nhiên khi xem bóng, âm thanh to rõ surround là đã quá đủ đối với các tín đồ của túc cầu.

Tin tôi đi, sắm thêm âm thanh mở rộng cho chiếc TV nhà bạn, đó sẽ là một quyết định đúng đắn mà bạn sẽ không bao giờ phải hối hận đâu!

Chiến hữu – yếu tố không thể thiếu

Có TV xịn, có loa hay, nhưng xem bóng một mình thì khác nào tự kỷ? Vui đâu chẳng thấy chỉ thấy một nỗi buồn miên man bất tận. Cho dù có hứng coi đá banh đến dường nào nhưng không có chiến hữu “hò hét” cùng thì niềm vui ấy chắc chắn không trọn vẹn, sự hào hứng vì vậy cũng vơi bớt đi phần nhiều. Chính vì thế, “bạn bè” chính là yếu tố then chốt thứ ba biến ngôi nhà của bạn trở nên một “chiến trường” World Cup trọn vẹn, và niềm vui ấy sẽ nhân đôi hoặc thậm chí nhân ba khi có xúc tác của một chút hơi men, nhờ đó các cảnh tranh bóng cũng trở nên hấp dẫn bội phần.

Mùa World Cup 2018 chỉ mới trôi qua được 1/3 chặng đường, nếu bạn còn thiếu yếu tố nào thì hãy nhanh tay bổ sung ngay nhé. Với 03 phương pháp kể trên, dám chắc bạn sẽ có một mùa Wolrd Cup ấn tượng không thể nào quên được, mọi mệt nhoài lo âu trong cuộc sống sẽ bị đẩy lùi về phía sau, chỉ còn những niềm vui và dư vị hào hứng là còn mãi.

thanhyk

Well-Known Member
...hình như có mỗi 1 cách chứ ko thấy cách 2 hoặc 3 để biến 'nhà thành đấu trường world cup'. Nếu thiếu thì em bổ sung vậy:
Cách 2: dọn tất cả đồ đạc/ sa-lon trong nhà đi chỗ khác. Kêu đủ 12 đứa trẻ (có cả con mình) đến đấu giao hữu, mình tập hợp vài người bạn nhậu và xem chúng đá.
Cách 3 nhờ các bác (tivi lớn nên khỏi đưa máy chiếu 120" nữa, mặc dù nó đúng là to hơn cái tivi 75" trên).

buivien

Member
1.TV Samsung QLED
2.Loa Soundbar SS
3.Bia Bubweiser

đúng kèo nhậu và thưởng thức bóng đá chưa anh em

Bluebloa2

Member
tốt nhất nên theo phong cách chính mình mấy bác ơi, như em đây phòng khách chỉ 43" thui (phòng ngủ 55" ^^) cũng quẩy tung nóc mùa WC này, TV Samsung xuất loa ngoài nghe ngon dù dàn máy đã hơn 15 tuổi =))

LeXuanTam

Member
thời nay tv không cần dùng gì ngoài Wifi, TV nhà em chỉ cắm mỗi cọng dây nguồn, cực gọn.Sài Tizen OS trên QLED nó ngon thế đó ạ, có sẵn hết mấy app xem tv, phim các thể loại

Yamaha S501

Member
ngày trước smart tv còn cừ giựt lắm, giờ thì tốc độ ngon lành rồi, SS build cái Tizen mượt quá nên khỏi c ần sài android box lun

soundbar Samsung dùng ổn chứ bác, chắc em cũng hốt thêm 1 cái về vì cái K350 không có loa trầm nghe không đã, chắc lên hàng 7 luôn cho khỏe :)

COD

Member
chất lượng tivi bây giờ ngon lắm rồi đó, nhiều người mê SS là vì độ sáng tivi cao của nó

deadline

Member
soundbar Samsung dùng ổn chứ bác, chắc em cũng hốt thêm 1 cái về vì cái K350 không có loa trầm nghe không đã, chắc lên hàng 7 luôn cho khỏe :)
hốt thôi bác, soundbar thì không cần mới, rẻ giảm giá là hốt về đồ SS bảo hành điện tử khỏi phải lo

tieubaodi

Member
soundbar đúng là quá gọn, sub không dây để đâu cũng được, bass của SS nghe ổn phết dù chưa thể đã bằng Denon

TungUHD

Member
độ sáng TV QLED hiện nay bá đạo nhất luôn thì phải, chưa có công nghệ nào đẩy lên được tới mức này

khanhlyfan

Member
TV giờ là thiết bị all in one rồi, sau này chắc thay thế luôn máy tính, TV SS chạy nổi Windows 10 ko anh em ^^

lara_croft

Member
muốn mua tivi rẻ thì ghé tiệm cầm độ , biết đâu quớ được Qled Q8 giá hời :v

nmb48

Member
cách đầu tiên của em đó là chuẩn bị tiền mua Tv mới cái đã, mà mua cho cty ,xem tại chỗ khi cuối tuần :D

PSVITA

Member
cách đầu tiên của em đó là chuẩn bị tiền mua Tv mới cái đã, mà mua cho cty ,xem tại chỗ khi cuối tuần :D
sắm model nào max giá nhất có thể nhé.Nơi công sở người ta dùng Samsung khá là nhiều vì phù hợp môi trường nhiều ánh sáng

COD

Member
em còn dư đồ cổ SS 32" LCD TV huỳnh quang có bác nào hốt không nhỉ

Bên trên