4tr và những sự lụa chọn cho HDBox! Xin các pro chỉ dạy

hdd-hdp

Ðề: 4tr và những sự lụa chọn cho HDBox! Xin các pro chỉ dạy

S7A không nên dùng nữa vì đã ngừng ra Firmware mới vả lại cũng ra lâu rồi bạn ạ. Với tầm tiền như thế thì mình khuyên bạn là nhắm vào mấy em chip RT1185 như S1, MED500X2 (hàng Hiệu, ổn định lâu dài, giá hơi cao) hoặc mấy em mới ra như X6, I6(Bình dân hơn, hiệu TQ) là ổn rồi. Phân biệt sự khác nhau của Chip khó lắm, dùng đồng bộ rất xịn thì mới nhìn ra được nhưng cũng không dễ mà thấy ngay đâu. hì

tethien

Active Member

DUNE lấy H1 là ok rồi, ko thi D1.
Còn S7a nói hay hỏng thì chắc Egreat sập tiệm , nó phụ thuộc xác suất thôi. Ai mua cũng hỏng hết thì nó bán cho ma tây bác ạ, nên điều đó ko ngại. Theo quan điểm của em thì SIGMA chỉ có DUNE !
Thì cứ qua thớt S7a thì biết. bên đó cũng kêu lỗi đầy chứ riêng chi mình kêu đâu.

SKODA

Làm con X6 hay I6,Bình dân lại ngon bổ rẻ mà chạy cũng ổn định nữa bạn ah.Còn tỉ lệ lỗi thì thương hiệu nào chẳng có,chỉ là nhiều hay ít thôi.====> 3D thẳng tiến./.

explorer

Well-Known Member

explorer xài S7 cả năm chả thấy lỗi gì cả. Tôi nghĩ xác suất bị lỗi cũng ít, nhưng các Bác vào box S7 đọc sẽ thấy rất kinh khủng vì người xài kg bị lỗi sẽ kg nói gì cả, còn người bị lỗi sẽ kêu um lên, có khi post cả chục bài 1 người. Egreat cũng là hãng có tiếng tăm ở Trung Quốc đó, không phải dạng "tổ hợp" đâu

Bây giờ thì mua luôn HDP có 3D đi, đắt hơn HDP 2D có vài trăm ngàn (trừ trường hợp chơi HDP "cổ" giá < 2 T). Lỡ sau này có TV 3D lại phải đổi nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangpluto

H1 hình như là 5tr ah. Quả này hơi chát bác ợ :((
khó nhằn wa....huuuu

Em có một ước ao, em có một khát khao.....làn da....

hdd-hdp

H1 dùng làm gì, đã dùng là dùng D1 luôn cho nó đẹp! :D

hoangpluto

ặc. Các bác toàn xui em bán xe mua HDP ah....hix
trên 4,5tr thi em chịu ợ
Help

hdd-hdp

Tóm lại cho bác là từ S1, 500X2 đến ,X6, I6. Vậy là xong rồi. Cần thì qua em nhé!

hoangpluto

explorer xài S7 cả năm chả thấy lỗi gì cả. Tôi nghĩ xác suất bị lỗi cũng ít, nhưng các Bác vào box S7 đọc sẽ thấy rất kinh khủng vì người xài kg bị lỗi sẽ kg nói gì cả, còn người bị lỗi sẽ kêu um lên, có khi post cả chục bài 1 người. Egreat cũng là hãng có tiếng tăm ở Trung Quốc đó, không phải dạng "tổ hợp" đâu

Bây giờ thì mua luôn HDP có 3D đi, đắt hơn HDP 2D có vài trăm ngàn (trừ trường hợp chơi HDP "cổ" giá < 2 T). Lỡ sau này có TV 3D lại phải đổi nữa

Bác có con nào tư vấn cho em với không ạ. (mà có 3D đó)
Bác dùng s7a thấy thế nào ạ? có hay bị treo ko....hỏng hóc linh tinh, firmware....
Em bi h thực sự là chả biết dùng cái nào :(

Mede8er 500X và 500X2 dùng ổn không ạ :(
Hixhixx. Nhiều ý kiến quá, chả biết làm thế nào

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Cũng mời bạn tham khảo chữ ký nhé!!!

meocon

Well-Known Member

s7A đã được ưa chuộng rất lâu giá lại tốt < 3tr5

hoangpluto

Em thấy là toàn các bác bán hàng tư vấn. Bác nào bán cái j thì tư vấn cái đó hay. Nên bi h e chả biết chọn loại nào.
:(

Mon-men-choi-3D

Chọn x6 hoặc i6 của Datage cũng tạm ổn tính đến thời điểm này !

hoangpluto

bác tham khảo ở Topic của em ý ạ! Dưới chữ kí đó bác! hihi

Bác hdd-hdp cho em hỏi nhỏ cái:
Em dùng hdp ntn thì tận dụng được bộ loa Microlab X2 5.1 của em

quan trọng là chưa có tìn mua receiver
Và 1 cái receiver dùng được là bnh vậy bác??? tầm bnh :)
Em ko bít nên j, nên bác làm ơn trả lời giúp em nhé

meomatto

Active Member

TRả lời hộ bạn nhé:
1. Loa 5.1 của bạn dùng Jack 3.5mm để làm đầu vào cho tín hiệu âm thanh, vậy loa này chỉ dùng với máy tính, nếu bạn muốn tận dụng bộ loa này thì tốt nhất là nên mua bộ Jack chuyển từ chân hoa sen sang 3,5mm rồi cắm loa qua đó, âm thanh sẽ đưa về dạng 2.1 hoặc 5.1 giả lập.
2. Với âm ly dùng được bây giờ thì tương đối nhiều và cũng rẻ, khoảng tầm 6Tr đổ lại là đã có thể mua dc 1 cái âm ly đời cũ, có giải mã DTS ngon lành qua đường Coaxial hoặc Optical rồi. VD: pioneer DT8X....

hoangpluto

TRả lời hộ bạn nhé:
1. Loa 5.1 của bạn dùng Jack 3.5mm để làm đầu vào cho tín hiệu âm thanh, vậy loa này chỉ dùng với máy tính, nếu bạn muốn tận dụng bộ loa này thì tốt nhất là nên mua bộ Jack chuyển từ chân hoa sen sang 3,5mm rồi cắm loa qua đó, âm thanh sẽ đưa về dạng 2.1 hoặc 5.1 giả lập.
2. Với âm ly dùng được bây giờ thì tương đối nhiều và cũng rẻ, khoảng tầm 6Tr đổ lại là đã có thể mua dc 1 cái âm ly đời cũ, có giải mã DTS ngon lành qua đường Coaxial hoặc Optical rồi. VD: pioneer DT8X....

dạ thưa bác là
1. con X2 5.1 nhà em tất cả là có 6 cổng vào hoa sen :(, nên ko biết làm thế nào (6 cổng in ạ)
2. là âm ly thế em cũng chưa có xiền chơi :(
chỉ hi vọng có con HDP nào tận dụng được em loa này thì tốt :)

Bên trên