5>6Tr Mua Amly KOK Korea nào hay?

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: 5>6Tr Mua Amly KOK Korea nào hay?

cảm ơn bác em đang dùng UGx9 (trung quốc loại 1) hát bắt không nhạy, mặc dù chỉnh gain đến 1h

Đề nghị bác ko bàn luận lạc đề trong topic của e
Bác có thể lập topic khác để hỏi về micro

Xin các bác khác tiếp tục tư vấn cho e những lựa chọn khác trong tầm giá.Thanks

express_neon

Active Member

Các bác trên tư vấn rồi đó ! Làm gì có Amp nào tốt hơn trong tầm giá này nữa?

luonnho1001

Well-Known Member

xin lỗi bác. vì em đang dùng 2 con amly 203n việt nam và 604d sóng nhạc
2 con này khác nhau khi dùng mic ko dây (nếu mic lỗi) sẽ khác nhau, 203 VN hát ko vấn đề gì còn dòng digital 604D hát tín hiệu mic rất nhạy nên hay bị lỗi lắm.

sao bác không dùng con 203N xịn ấy, tầm 6 triệu thì mua tốt, nếu mua 203N cũ núm béo xịn thì hơn 6 đonngf tí theo e bác cố lên một tí, còn 203N mới thì dùng hàng của hãng ấy mà lại tầm tiền chơi mới cho an toàn mà chất lượng không kém tí nào đâu, bác không tin e dẫn bác đi thử cả 3 loại luôn, digital 604D echo khó chỉnh lắm

letuan_216

Re: Ðề: Re: 5>6Tr Mua Amly KOK Korea nào hay?

Đắng gì bác? Bây giờ kiếm hàng xịn 203N đâu ra. ko khéo bị lừa. Hàng mới các Model bây giờ chơi vẫn rất hay đó thôi !

Đọc trên đây thấy mấy pác nói 203N ngưng sản xuất từ năm 93 rùi, mà em cũng lên web phankhang thấy vẫn còn hàng...
vụ này em lơ ngơ rồi đây

nếu bác muốn mua hàng cũ thì nên ra các cửa hàng uy tín mà mua,thứ 2 là nên có thợ đi hay 1 người nào hiểu biết về amly karaoke đi cùng, còn nếu mua mới thì mua hàng của hãng xịn mà dùng

hôm nọ chỉ vì tranh luận với mấy anh em trên diễn đàn mà thân chinh vi hành xem thằng nào là phân phối độc quyền JARGUAR SUHYOUNG 203N thì thấy như sau
Đầu tiên ra 39 hai bà trưng vào nhà NHẬT HOÀNG, ấn tượng đầu tiên là cái biển ghi mỗi phân phối amly hàn quốc nhập khẩu JAGUAR, vào xem amly thì trên mặt chỉ có mỗi chữ JAGUAR 203N cụt lủn, vỏ thùng giồng như thùng đựng mỳ tôm mà giá cả hợp lí 5t thấy nghi nghi nên xin phép quay lại sau
tiếp tục sang bên cạnh nhà Cường audio hỏi 203n thì giá cao hơn 5,5t, trên mặt amly ghi đầy đủ JARGUAR SUHYOUNG 203N, đằng sau cũng ghi JARGUAR SUHYOUNG 203N, vỏ thùng khác hoàn toàn, tem phiếu bảo hành KOMI, nghe vào tai, thanh kiu
phi một mạch xuống chợ trời vào KOMI, nghe tiểu sử mới biết, phức tạp phết, còn đưa ra cả CO, CQ mới tin là ông này phân phối độc quyền JARGUAR SUHYOUNG , bác không tin đi thử 1 vòng sẽ rõ

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Re: 5>6Tr Mua Amly KOK Korea nào hay?

Ngoài những model trên còn model nào khác ko mấy bác ?
E ưu tiên model nào kéo đc 2 đôi loa

tuankhai

Well-Known Member
nếu bác muốn mua hàng cũ thì nên ra các cửa hàng uy tín mà mua,thứ 2 là nên có thợ đi hay 1 người nào hiểu biết về amly karaoke đi cùng, còn nếu mua mới thì mua hàng của hãng xịn mà dùng

hôm nọ chỉ vì tranh luận với mấy anh em trên diễn đàn mà thân chinh vi hành xem thằng nào là phân phối độc quyền JARGUAR SUHYOUNG 203N thì thấy như sau
Đầu tiên ra 39 hai bà trưng vào nhà NHẬT HOÀNG, ấn tượng đầu tiên là cái biển ghi mỗi phân phối amly hàn quốc nhập khẩu JAGUAR, vào xem amly thì trên mặt chỉ có mỗi chữ JAGUAR 203N cụt lủn, vỏ thùng giồng như thùng đựng mỳ tôm mà giá cả hợp lí 5t thấy nghi nghi nên xin phép quay lại sau
tiếp tục sang bên cạnh nhà Cường audio hỏi 203n thì giá cao hơn 5,5t, trên mặt amly ghi đầy đủ JARGUAR SUHYOUNG 203N, đằng sau cũng ghi JARGUAR SUHYOUNG 203N, vỏ thùng khác hoàn toàn, tem phiếu bảo hành KOMI, nghe vào tai, thanh kiu
phi một mạch xuống chợ trời vào KOMI, nghe tiểu sử mới biết, phức tạp phết, còn đưa ra cả CO, CQ mới tin là ông này phân phối độc quyền JARGUAR SUHYOUNG , bác không tin đi thử 1 vòng sẽ rõ

Nói chung hàng của KOMI cũng có nhiều tranh luận lắm bác à. Em quen nhiều ông gạo cội về đò KOK ở HN, các ông cũng bảo là hàng của KOMI là hàng xịn. Em thì chưa đặt trọn niềm tin nên em chọn Sóng nhạc.

Ðề: 5>6Tr Mua Amly KOK Korea nào hay?

Jarguar 604D 4 mic, 2 kênh out với công suất 200w/ch...bác có thể đánh cùng lúc 2 cặp loa. Nhạc xử lý theo Digital cho ra chất âm cực kỳ sáng và ngọt. Phần cân chỉnh echo cũng tương đối chứ không quá khó để chỉnh, chỉ cần bác chỉnh từ từ (khoảng 1s để nó reset theo phần chỉnh mới là OK). Bác sử dụng Jarguar 604D là yên tâm rồi, không phải lăn tăn nữa đâu bác à.

thinhkappa

Well-Known Member

Chỉ ko thích 604D ở chỗ các nút chỉnh nằm khác vị trí và nhiều nút nhìn rối mắt quá ko như các Amly kok khác

khagis

Mình thấy amply Arirang 306xg hàng của MASECO hát kok khá hay mà giá chưa đến 3 triệu , bác chủ cân nhắc xem. Tiền dư ra bù vào lấy thêm cái sub thì hát hò chả thua ở tiệm

ngdhieu

Well-Known Member

Hơi đắt 1 chút và là hàng Made In Vietnam,

giá chính thức là 9tr~9tr5.

Bác chủ thớt thấy thế nào?

thinhkappa

Well-Known Member

Mình thấy amply Arirang 306xg hàng của MASECO hát kok khá hay mà giá chưa đến 3 triệu , bác chủ cân nhắc xem. Tiền dư ra bù vào lấy thêm cái sub thì hát hò chả thua ở tiệm
Mấy Amly Việt Nam e chưa thử qua,Sub thì e có rồi ạ.
Hơi đắt 1 chút và là hàng Made In Vietnam,

giá chính thức là 9tr~9tr5.

Bác chủ thớt thấy thế nào?

Hàng VN gì mà mắc thế bác?

ngdhieu

Well-Known Member

Mấy Amly Việt Nam e chưa thử qua,Sub thì e có rồi ạ.

Hàng VN gì mà mắc thế bác?

Hàng VN đâu có nghĩa là phải rẻ như bèo đâu bác?
Hi hi....
Thông tin cụ thể hơn bác xem trên website của NSX nhé. Kể cả giá cả và nhà phân phối nữa.

loại này lạ nghe, thôi tính e an toàn, cứ dùng JARGUAR SUHYOUNG 203N của Komi mà giá chỉ 5,5t chơi 1 đôi, còn 506N giá 8t chơi 2 đôi, e toàn tư vấn cho khách thế, còn ít tiền hơn thì dùng Ariang, tóm lại dùng hàng của hãng cho an toàn, bảo hành đỡ mệt mỏi, giá cả hợp lí, nghe tốt, hàng nhái hay bị dèm pha lắm

ngdhieu

Well-Known Member

Chỉ cung cấp thêm thông tin cho các bác tham khảo thôi.
Cuối tháng 8 em làm 1 bộ KOK cho nhà. Sau khi hát hò đủ kiểu sẽ có review tặng các bác.
Giờ thì chưa thể nói gì.

Dont Cry

Ở HN nua hàng của Sóng nhạc chỗ nào mấy bác?

Bên trên