5 mẫu TV 3D chủ động tốt nhất hiện nay

ngocpt82

Ðề: 5 mẫu TV 3D chủ động tốt nhất hiện nay

em đang lăn tăn giữa 2 em sony 40HX750 và 40HX855, em HX855 thì đắt hơn khoảng 8-9 triệu (tùy cửa hàng). các bác tư vấn cho em có đáng bỏ ra thêm 8-9 triệu để rước em HC855 không ạ. Tầm tiền em có khoảng 25tr, có nhu cầu xem 3D. Cám ơn các bác trước.

PS: các bác nhận xét thêm cho em con 46HX750 nữa ạ. Em nghe nói nếu thích xem 3D thì TV phải trên 40in xem mới đã, còn dưới 40in thì không nên xem, không biết nhận xét này có đúng không, các bác comment giúp em.

Chỉnh sửa lần cuối:

ducluan74

Member
Re: Ðề: 5 mẫu TV 3D chủ động tốt nhất hiện nay

riêng dòng samsung em lại không thích ở chỗ tắt hay mở lại có tiếng động, rất ồn ào khi về khuya.

Em toàn xài tivi Samsung.
Dòng CTR thì tắt mở có tiếng động chứ LCD thì làm gì có tiếng hả bác?

hxtjp

Em cũng kết em Panasonic Viera TH-L47DT50 (LED 47-inch) nhưng chát quá. Các bác cho hỏi em Pana L47ET5V so với sony HX750 và SS UA46D6000SR hoặc UA46ES6220R thì nên chọn em nào ạ??? Kinh phí em xác định trong khoảng 25-30tr

hacanmc

Member

có bác nào biết dow fim 3D ở đâu k em mới mua TV 3D mà chả biết dow fim ở chỗ nào

tvhieu

Member

Không thấy có mẫu nào của SHARP nhỉ? Không biết dòng TV LED của SHARP thì thế nào vậy các pác à

ngocpt82

em vừa mới rước em 46HX855 về, nhưng có 1 vấn đề nhờ các bác hướng dẫn. trong i-manual của máy thì có nói là chạy được file mpeg1, mp4, avi,... từ USB nhưng khi em cắm USB có file mp4 hay avi vào thì không chạy được, còn file mpg thì chi có tiếng mà không có hình.
Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này rồi thì cho em biết với. cám ơn các bác trước.

Bên trên