5 ổ đĩa SSD có giá hấp dẫn nhất hiện nay

gpk

Well-Known Member
Sau đây là top 5 ỗ đĩa SSD với giá hấp dẫn nhất cho bạn:

1. Plextor M3:

Với kích thước 2,5-inch ổ đĩa SSD Plextor M3 có hỗ trợ cổng SATA 3 (6Gbps) giúp cải thiện hiệu suất tổng thể của máy chủ rất nhiều và nó cũng đi kèm với một bộ chuyển đổi ổ đĩa phù hợp với hầu hết các máy tính để bàn và máy tính xách tay. Tuy nhiên hiệu suất của Plextor M3 hơi chậm hơn so với một số phiên bản khác.

Hiện nay ổ đĩa SSD Plextor M3 có giá vào khoảng 360 USD.

2. SanDisk Extreme SSD

Với hiệu suất rất tốt và giá cả phải chăng SanDisk Extreme là một trong những ổ đĩa SSD tuyệt vời cho một máy tính xách tay hoặc máy tính để bàn. Kích thước khiêm tốn 2.5-inch, hỗ trợ cổng SATA 3. Extreme được xem xét là có thời gian cho khởi động Windows nhanh nhất với 11 giây để hoàn toàn. Đặc biệt SanDisk Extreme hiện nay có giá chỉ 320 USD cho phiên bản 240GB

3. Intel SSD 520 series

Intel SSD 520 Series là một ổ đĩa nội bộ có độ dày 7mm được thiết kế để sử dụng trong ultrabooks và độ dày 9,5 mm được sử dụng cho máy tính xách tay. Ngoài ra Series 520 còn đi kèm với một mảnh khung di động có độ dày 2.5mm.

Mặt khác Intel SSD 520 Series cũng bao gồm một bộ chuyển đổi và các loại cáp cần thiết cho các ổ đĩa để làm việc trong một máy tính để bàn. Hiện tại mức giá của một Intel SSD 520 Series vào khoảng 350 USD cho dung lượng 240GB.

4. Samsung 830 Series

Với thiết kế hỗ trợ cổng SATA 3 Samsung 830 Series không chỉ nhanh về hiệu suất mà còn có một kiểu dáng đẹp. Samsung 830 Series có những dung lượng từ 64GB đến 512GB và chỉ cần 1,31USD cho mỗi GB. Cụ thể như với các SSD 512GB có giá 670 USD

5. OCZ Octane

OCZ Octane là một SSD đặc biệt được sử dụng bộ điều khiển Everest và cung cấp một không gian lưu trữ lên đến 1TB. Ổ đĩa này được cung cấp hiệu suất rất tốt cho ứng dụng về thời gian khởi động, tắt máy và restart. Khi mới ra ổ đĩa OCZ Octane là một trong những ổ SSD đắt tiền nhất trên thị trường nhưng với phiên bản có dung lượng 128GB thì giá chỉ 169 USD hay tương ứng 1,32 USD cho 1GB.

5 ổ đĩa SSD có giá hấp dẫn nhất hiện nay

v_anh

Well-Known Member
Ðề: 5 ổ đĩa SSD có giá hấp dẫn nhất hiện nay

So với HDD đắt thấy mồ, em chả thấy hấp dẫn gì mấy. Hấp dẫn so với SSD nói chung thôi.

earl_grey

Well-Known Member

Em vừa nhắm mắt làm một con 240GB của Corsair dùng riêng để biên tập video. Tuy tốc độ load có tăng khoảng 3-4 lần, thời gian render giảm được khoảng 50%, nhưng em vẫn thấy nó không đáng sao đó :( Chắc tại tiếc tiền.

gpk

Well-Known Member

Em vừa nhắm mắt làm một con 240GB của Corsair dùng riêng để biên tập video. Tuy tốc độ load có tăng khoảng 3-4 lần, thời gian render giảm được khoảng 50%, nhưng em vẫn thấy nó không đáng sao đó :( Chắc tại tiếc tiền.
Hehe Bác mua con đó nhiêu tiền. Mà mất cái này được cái kia bác ạ.:p

earl_grey

Well-Known Member

Hehe Bác mua con đó nhiêu tiền. Mà mất cái này được cái kia bác ạ.:p

Em nhờ người quen vác vai từ nước ngoài về, tổng thiệt hại khoảng 7.5 củ. Không còn được nghe tiếng kẹt kẹt mỗi lần full-load thấy nhơ nhớ :D

gpk

Well-Known Member

Em nhờ người quen vác vai từ nước ngoài về, tổng thiệt hại khoảng 7.5 củ. Không còn được nghe tiếng kẹt kẹt mỗi lần full-load thấy nhơ nhớ :D

7.5 củ cơ à. Bác bị thiệt hại lớn quá. Mà thôi lỡ mua rồi, ráng chăm sóc cho em nó thôi. Em thì không dám chi mạnh tay như Bác đâu.

earl_grey

Well-Known Member

7.5 củ cơ à. Bác bị thiệt hại lớn quá. Mà thôi lỡ mua rồi, ráng chăm sóc cho em nó thôi. Em thì không dám chi mạnh tay như Bác đâu.

Chả giấu gì bác, cty em làm chịu 50% thiệt hại, nếu gắn bó với nó 1 năm sau ngày mua (bất cứ cái gì cho công việc, dưới 10 triệu, mỗi năm chỉ được 1 thứ) thì thành của mình :D Coi như khoản đầu tư.

vdung1972

Well-Known Member

Chả giấu gì bác, cty em làm chịu 50% thiệt hại, nếu gắn bó với nó 1 năm sau ngày mua (bất cứ cái gì cho công việc, dưới 10 triệu, mỗi năm chỉ được 1 thứ) thì thành của mình :D Coi như khoản đầu tư.

Bác sướng thật, thế thì niềm đam mê công nghệ chả còn gì để phải lăn tăn. Em cũng đang muốn đầu tư 1 ổ SSD nhưng nghĩ đến giá thành còn cao quá nên cũng chưa dám động thủ.

gpk

Well-Known Member

Đam mê công nghệ mà còn có nguồn tài trợ thì còn gì bằng. Bác ráng gắn bó dài dài với cty đi. Sắm được hàng gì mới thì khoe ae luôn. Chúc Bác sức khỏe.

doc_khach

Active Member

em thì đen hơn hix mua đúng lúc nó mới ra sata 2 đắt lòi pha hix h ngồi nhìn em nó mà lòng cứ buồn rười rượi hixxxx

Bên trên