5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

leesang

Well-Known Member
Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Thực chất mình cũng kg thích hàn xẻng mấy. Nhưng công nghệ là cái mình ủng hộ. Tới thời điểm này thì rõ ràng SS đi đầu về công nghệ rồi. Nếu nói là IP đi trước các hãng khác về màn hình đa điểm nhưng tới đây (sau khi steven chết) thì IP gần như đứng hình và dường như có phần nào tự mãn. Chính điều này làm cho SS qua mặt.

Các ae có mê IP thì cũng phải dừng lại và suy nghĩ. Bài viết ở đây không đề cập đến giá trị hay thương hiệu mà chỉ đề cập đến công nghệ. Còn ở trên có bài viết so sánh ứng dụng này nọ cũng là sai lầm hoàn toàn. Ở đây bài viết bé rắn chỉ nói về những bước tiến hóa của công nghệ về phần cứng và những chức năng liên quan đến phần cứng. Và thường phát triển phần cứng mới là phát triển công nghệ chứ phần mềm là cái hậu thoai. Ở đây có ai là fan của IP thì cũng không nên ăn nói quá khích để mất hòa khí ae.

Yêu 1 người thì cho người đó là đẹp nhất nhưng cũng nên bình tĩnh để nghe người khác nói về người yêu mình. Cần phải nghĩ cho đúng người mình yêu là đẹp nhất với mình chứ không phải là đẹp với tất cả mọi người.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Em soildsnake có vẻ bồ kết em này quá rùi... Kêu gọi hỗ trợ đó hử? ;;)

nếu IP thay cái logo táo sâu sau lưng = dòng chữ lenovo thì chắc bác đủ mua cả chục cái ấy chứ.

IP và S3-S4 chỉ đắt ở cái thường hiệu thôi, chiếm hơn 70% giá trị sản phẩm roài
Uh, thế cái thương hiệu ấy từ đâu mà ra thế nhỉ, hay là mọi người thích ăn táo nên mới chuộng Apple chăng, còn cái tên Sony sao chẳng có ý nghĩa gì mà người ta khi mua TV đều nghĩ ngay đến nó vậy ta.

Mấy bác nói Sam sung đi đầu về công nghệ, cái này em ko hiểu lắm, đi đầu là đi đầu về cái gì? marketing chăng? vì em thấy máy nó cũng giống như HTC,LG,Sony thôi, chip cũng thế, ram cũng thế, pin cũng như nhau, vỏ nhựa vỏ nhôm...vv Thế thì đi đầu về cái gì?

Với lại các bác trả lời em 1 câu khó hiểu này, sao cái ip4 chip 1G đơn ram 512mb bán lại giờ là khoảng 7tr còn con Sam sung galaxy S2 chíp lõi kép 1,5g ram 2gb bán lại giờ có 5tr thôi nhỉ. Sam sung nó đi đầu về công nghệ cơ mà, sao bèo thế? hay là đi đầu làng công nghệ về độ tụt giá chăng?

trannguyenhien

Active Member

"Với lại các bác trả lời em 1 câu khó hiểu này, sao cái ip4 chip 1G đơn ram 512mb bán lại giờ là khoảng 7tr còn con Sam sung galaxy S2 chíp lõi kép 1,5g ram 2gb bán lại giờ có 5tr thôi nhỉ. Sam sung nó đi đầu về công nghệ cơ mà, sao bèo thế? hay là đi đầu làng công nghệ về độ tụt giá chăng? "

có khi chính điều đó làm cho nhiều người yêu mến SS đấy.

còn SS là công ty nghiên cứu sản xuất tạo ra sản phẩm một cách khép kín bạn nhé,Ap thì chỉ mang đúng tính chất là công ty thiết kế.mà chỉ mỗi việc thiết kế thôi mà cả năm mới ra nổi một model rồi còn giữ cái thiết kế đó cho đến tận mấy đời sau ...còn nhiều điều nữa mong rằng bạn đủ sự thông minh đẻ hiểu thêm nhé=))=))=))=))=))=))

soildsnake

Active Member
Ðề: Re: Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Em soildsnake có vẻ bồ kết em này quá rùi... Kêu gọi hỗ trợ đó hử? ;;)

Hihi em thì bồ kết pé Sony Z thoai anh ơi
Còn SIV thì e thực sự ấn tượng về công nghệ mà SS tạo ra

soildsnake

Active Member

Thực chất mình cũng kg thích hàn xẻng mấy. Nhưng công nghệ là cái mình ủng hộ. Tới thời điểm này thì rõ ràng SS đi đầu về công nghệ rồi. Nếu nói là IP đi trước các hãng khác về màn hình đa điểm nhưng tới đây (sau khi steven chết) thì IP gần như đứng hình và dường như có phần nào tự mãn. Chính điều này làm cho SS qua mặt.

Các ae có mê IP thì cũng phải dừng lại và suy nghĩ. Bài viết ở đây không đề cập đến giá trị hay thương hiệu mà chỉ đề cập đến công nghệ. Còn ở trên có bài viết so sánh ứng dụng này nọ cũng là sai lầm hoàn toàn. Ở đây bài viết bé rắn chỉ nói về những bước tiến hóa của công nghệ về phần cứng và những chức năng liên quan đến phần cứng. Và thường phát triển phần cứng mới là phát triển công nghệ chứ phần mềm là cái hậu thoai. Ở đây có ai là fan của IP thì cũng không nên ăn nói quá khích để mất hòa khí ae.

Yêu 1 người thì cho người đó là đẹp nhất nhưng cũng nên bình tĩnh để nghe người khác nói về người yêu mình. Cần phải nghĩ cho đúng người mình yêu là đẹp nhất với mình chứ không phải là đẹp với tất cả mọi người.

anh này nói chuyện công tâm nhất nek. =D>

Chẳng ai chê IP dở, nhưng thực sự sau khi Jobs die thì IP đã chẳng thể tiến thêm 1 bước nào cả

soildsnake

Active Member

Uh, thế cái thương hiệu ấy từ đâu mà ra thế nhỉ, hay là mọi người thích ăn táo nên mới chuộng Apple chăng, còn cái tên Sony sao chẳng có ý nghĩa gì mà người ta khi mua TV đều nghĩ ngay đến nó vậy ta.

Mấy bác nói Sam sung đi đầu về công nghệ, cái này em ko hiểu lắm, đi đầu là đi đầu về cái gì? marketing chăng? vì em thấy máy nó cũng giống như HTC,LG,Sony thôi, chip cũng thế, ram cũng thế, pin cũng như nhau, vỏ nhựa vỏ nhôm...vv Thế thì đi đầu về cái gì?

Với lại các bác trả lời em 1 câu khó hiểu này, sao cái ip4 chip 1G đơn ram 512mb bán lại giờ là khoảng 7tr còn con Sam sung galaxy S2 chíp lõi kép 1,5g ram 2gb bán lại giờ có 5tr thôi nhỉ. Sam sung nó đi đầu về công nghệ cơ mà, sao bèo thế? hay là đi đầu làng công nghệ về độ tụt giá chăng?

Theo em chỉ duy nhất 1 lí do mà các cty Hàn xẻng có thể vượt mặt các cty nhật là do sản phẩm của họ có giá thành rẻ hơn rất nhìu. Mà xã hội bây h công nghệ thay đổi liên tục nên không mấy ai quan tâm tới độ bền đâu, vì bây h làm gì có ai dùng 1 cái TV hơn 10 năm nữa đâu. Nên các sản phẩm của LG, SS được ưa chuộng hơn Sony hay Pana, Shapr. chứ xét về độ bền và công nghệ thì chưa chắc ai thua ai.

Còn về sự tụt giá là do 1 năm SS ra quá nhìu sản phẩm còn Apple chỉ ra có 1 sp 1 năm nên giá ko giảm là mấy.

hdd-hdp

Ko giảm giá mấy là hiện tượng ở VN thôi, lấy đâu ra mà đòi các nước khác ko giảm giá thế? Phần nữa là bởi vì 1 số lượng tương đối lớn các con bệnh đang thần thánh hóa cái quả táo sâu đó nên nó mới làm càn thôi. Với những người thực sự am hiểu về công nghệ thì táo cũng chỉ là 1 sản phẩm bình thường như những sản phẩm khác, chả có cái gì để mà sùng bái.
à, Ở VN, xì tin ra đường cầm cái táo vung vẩy, nọ kia, giả vờ làm oai cũng dọa được ối các bạn đấy! hehe

Theo em chỉ duy nhất 1 lí do mà các cty Hàn xẻng có thể vượt mặt các cty nhật là do sản phẩm của họ có giá thành rẻ hơn rất nhìu. Mà xã hội bây h công nghệ thay đổi liên tục nên không mấy ai quan tâm tới độ bền đâu, vì bây h làm gì có ai dùng 1 cái TV hơn 10 năm nữa đâu. Nên các sản phẩm của LG, SS được ưa chuộng hơn Sony hay Pana, Shapr. chứ xét về độ bền và công nghệ thì chưa chắc ai thua ai.

Còn về sự tụt giá là do 1 năm SS ra quá nhìu sản phẩm còn Apple chỉ ra có 1 sp 1 năm nên giá ko giảm là mấy.

Vế đầu bác nói chuẩn, em đồng ý, phải nói hàng ss và lg bây h nhìn rất bắt mắt, với sự pt công nghệ như vũ bão thì việc tạo ra sản phầm bền,ổn định của các hãng Nhật xem ra đã lỗi thời mất rồi, mặc dù ta rất có cảm tình với nó.

"Còn về sự tụt giá là do 1 năm SS ra quá nhìu sản phẩm còn Apple chỉ ra có 1 sp 1 năm nên giá ko giảm là mấy" cái này em nghĩ ko liên quan lắm, sụt giá hay ko là do nhu cầu thị trường, tức là ng mua có còn chú ý,quan tâm tới sp đó nữa ko,cái này bác nào học kinh tế chắc rõ hơn e, ko có lý gì ss2 tốt ngang hoặc hơn ip4 (mặc dù nó ra để cạnh tranh với 4s cơ) mà giá nó lại thấp hơn đc, phải có gì hơn chứ phải ko bác?.... sự ổn định,giao diện trực quan,dễ dùng,mượt mà, appstore phong phú,chất lượng, đc hỗ trợ mạnh của bên thứ 3, bảo hành good...và cái thương hiệu đc tin tưởng nữa.

topic này e nấy nhiều bác anti quá, apple là 1 công ty tạo ra nhiều sản phẩm tốt và đẹp tại sao các bác lại ghét chứ, Vì giá nó cao chăng?
Thiết nghĩ nếu apple cho 1 cái giá rẻ thì chắc ko ai anti nó đâu, mà nếu như thế thì các công ty khác cạnh tranh sao nổi, nhưng nói lại nếu ko có cái giá đó thì lấy tiền đâu cho apple nghiên cứu và cho ra sp tốt đc phải ko

Alabama

Uh, thế cái thương hiệu ấy từ đâu mà ra thế nhỉ, hay là mọi người thích ăn táo nên mới chuộng Apple chăng, còn cái tên Sony sao chẳng có ý nghĩa gì mà người ta khi mua TV đều nghĩ ngay đến nó vậy ta
Thương hiệu chính là cái uy tín chất lượng mà cty đó tạo dựng từ lâu được sự tin tưởng ngưỡng mộ của mọi người chứ đâu phải từ ý nghĩa cái tên, sorry chớ cái cách bác hỏi nghe nó gà gà :D

Nói SS đi đầu về công nghệ cũng 1 phần đúng vì những tiện ích + chương trình riêng SS cấy vào sản phẩm mình mà không hãng nào có được,

Như solidsnake nói, SS có quá nhiều SP nên chú trọng dồn lực cho SP mới, SP cũ sẽ bị dừng ở thời điểm nào đó với bản android phù hợp nào đó :D

Nhiều bác sao khoái xài rồi bán lại nhỉ, e toàn xài chán rồi đem cho bà con họ hàng hết. :))

Alabama

topic này e nấy nhiều bác anti quá, apple là 1 công ty tạo ra nhiều sản phẩm tốt và đẹp tại sao các bác lại ghét chứ, Vì giá nó cao chăng?
Thiết nghĩ nếu apple cho 1 cái giá rẻ thì chắc ko ai anti nó đâu, mà nếu như thế thì các công ty khác cạnh tranh sao nổi, nhưng nói lại nếu ko có cái giá đó thì lấy tiền đâu cho apple nghiên cứu và cho ra sp tốt đc phải ko
Ghét là ghét mấy thằng cuồng đến phát điên thôi bác ợ, sp apple công nhận tốt + thiết kế đẹp + mượt mà nhưng không phải apple là ngọc ngà còn hãng khác là kứt trôi sông. OK.

hdd-hdp

Những đứa cuồng, thông thường là những đứa trong cuộc sống hàng ngày có vấn đề về 1 vài mặt nào đó. Người thường có thấy mấy ai cuồng tín cái gì đâu, vì thần kinh họ ổn định?!

Alabama

Những đứa cuồng, thông thường là những đứa trong cuộc sống hàng ngày có vấn đề về 1 vài mặt nào đó. Người thường có thấy mấy ai cuồng tín cái gì đâu, vì thần kinh họ ổn định?!
Câu nói hay nhất trong ngày.
Bác google thử "ha_misi" là ra hình nó, bác xem là biết vì sao liền =))

soildsnake

Active Member

chẳng ai ghét Apple cả, có trách là trách họ tâng bốc sp của mình quá và tạo ra nhiều fan cuồng chạy theo phong trào nên đâm ra ghét thôi.

Mà dân VN mềnh nổi tiếng ở việc chạy theo phong trào roài :))

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Hihi em thì bồ kết pé Sony Z thoai anh ơi
Còn SIV thì e thực sự ấn tượng về công nghệ mà SS tạo ra

Vậy, hình như em vẫn đang xài Sky thì phải? Lên đời thui! ;))

trinhhuyen2buy

Thế mới bảo là chưa biết! Mới chỉ có I5 như vậy thôi, chak do người đứng đầu mới của "Quả táo khuyết" .
Chứ sau này thì chưa thể nói trước được.
Các Anti của táo khẳng định vội vàng quá rồi!

soildsnake

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Vâng em vẫn đang dùng em Sky a830

Pé Z giá chát quá không lên nổi đâu anh ơi :D
Mà e thích xài đồ ít đụng hàng thoai :D

soildsnake

Active Member
Ðề: Re: Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Thế mới bảo là chưa biết! Mới chỉ có I5 như vậy thôi, chak do người đứng đầu mới của "Quả táo khuyết" .
Chứ sau này thì chưa thể nói trước được.
Các Anti của táo khẳng định vội vàng quá rồi!

mình chỉ khẳng định bây h thôi, với lại nếu Apple ko tiễn Tim Cook lên đường thì như vậy dài dài

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Sao anh VThanhgtvt lại biết em soildsnake dùng Sky nhỉ, có tình ý gì chăng ;;)

Nếu em soildsnake muốn dùng đồ ít đụng hàng thì dùng aquos phone của sharp cũng đc đấy :)

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: 5 ưu điểm của Galaxy S4 nổi trội hơn iPhone 5 và cả những cái i sau này

Hjc hjc. Ra là thích chơi hàng độc...:">

Sao anh VThanhgtvt lại biết em soildsnake dùng Sky nhỉ, có tình ý gì chăng ;;)

Nếu em soildsnake muốn dùng đồ ít đụng hàng thì dùng aquos phone của sharp cũng đc đấy :)

Em này hình dạng ra sao bác nhỉ? Chưa nghe bao giờ luôn! :D

Bên trên