74b. Chinnyplus (2009) - Nâng cấp dàn Home Theater

satan85

Well-Known Member
Ðề: 74b. Chinnyplus (2009) - Nâng cấp dàn Home Theater

Bạn chủ thớt cho mình hỏi Projector DLP Infocus X9 bạn mua giá bao nhiêu, và xem hd có ngon không?

HD Beginner

still not enough:

neu ban that su la nguoi yeu nhac thi hay tim cach nao ma co the doi tat ca cat loai nhac ra dobly digital hoac la DTS:

Ngớ ngẩn. Ng ta đang nghe nhạc nhị kênh truyền thống, tự dưng đổi ra Dolby và DTS làm chi. Liệu có hơn đc gì ko?
thi du nhu la ban co the dung soundcard cua creativelabs de cai soundcard nay doi mp3 => dobly digital hoac DTS truoc khi nhac duoc dua vao receiver cua ban va ban se thay tren man hinh receiver cua ban la "dobly digital hoac DTS"

Sound của Creative thì sao cho cl cao đc. mp3 gốc cl đã kém rồi thì có dùng phần mềm tái tạo lại cũng ko ăn thua gì. Nghe nhạc là phải nghe nó phản ánh đúng, trung thực cái âm thanh gốc hiểu chưa. COnvert nó méo mó âm thanh đi rồi còn nghe làm gì

Con ve chat luong man hinh ban co the nang cap tu dia DVD thuong len duoc
95% cua blu-ray.
Hình ảnh DVD có Upscale nên cũng xấu tệ, bằng thế nào đc Blue-ray @-)

neu muon them chi tiet xin email cho minh: [email protected]

minh vi yeu nghe nen moi chi thoi chu khong co y buon ban gi. Minh co the cho ban dia chi cua tat ca website de ban mua

Thằng điên thanh9371 này nó đi Spam ở tất cả các TOPIC trong BOx này các bác ạ. Muốn bán hàng thì về học hỏi cho trình cao lên đã rồi qua đây show kiến thức với tụi anh. Trình còi phát biểu lởm khởm mà cũng đòi đi bán hàng. Cẩn thận ko khách nó đập vào mặt, đá đít đuổi khỏi cửa cho ấy.

Mr Trần Bơi

Ôi, Em thích cái dàn nhà bác quá đi. Mỗi tội chưa có điều kiện để sắm. Híc. Nhìn chảy cả vãi. Hôm nào có điều kiện bác cho em thưởng thức thử nhé.

ngoibet

Member

Ngớ ngẩn. Ng ta đang nghe nhạc nhị kênh truyền thống, tự dưng đổi ra Dolby và DTS làm chi. Liệu có hơn đc gì ko?

Sound của Creative thì sao cho cl cao đc. mp3 gốc cl đã kém rồi thì có dùng phần mềm tái tạo lại cũng ko ăn thua gì. Nghe nhạc là phải nghe nó phản ánh đúng, trung thực cái âm thanh gốc hiểu chưa. COnvert nó méo mó âm thanh đi rồi còn nghe làm gì

Hình ảnh DVD có Upscale nên cũng xấu tệ, bằng thế nào đc Blue-ray @-)

Thằng điên thanh9371 này nó đi Spam ở tất cả các TOPIC trong BOx này các bác ạ. Muốn bán hàng thì về học hỏi cho trình cao lên đã rồi qua đây show kiến thức với tụi anh. Trình còi phát biểu lởm khởm mà cũng đòi đi bán hàng. Cẩn thận ko khách nó đập vào mặt, đá đít đuổi khỏi cửa cho ấy.

Vote +n phiếu! (n nguyên dương)!
Thế mà bác còn nhận beginner!
p/s: @Bác chủ: Nhà bác đẹp quá (em khoái cái kệ), emchỉ áy náy là mạn phải hơi thoáng, có ảnh hưởng gì nhiều khi nghe nhạc không?

p/s: @Bác chủ: Nhà bác đẹp quá (em khoái cái kệ), emchỉ áy náy là mạn phải hơi thoáng, có ảnh hưởng gì nhiều khi nghe nhạc không?

Em đang đặt làm cái kệ mới để lên đời dòng Tannoy Prestige.

Mạn phải là lối đi vô phòng nên hết cách khắc phục. Em nghĩ chắc chắn là nó sẽ có ảnh hưởng đến chất âm... nhưng chẳng biết đến mức nào để diễn tả. Hiện em nghe nhạc vẫn thấy ok, nhưng xem phim thì thấy góc phải hơi loãng.

dminh2004

Member

Phía sau là tường hay vách gỗ hả bác? Phải đi tất cả dây điện, ăngten và HDMI ngầm hết à?

toannh

Phía sau là tường hay vách gỗ hả bác? Phải đi tất cả dây điện, ăngten và HDMI ngầm hết à?

Mình nhìn thấy nó là một khe trống chạy dài suốt chiều ngang sau lưng bộ dàn đấy chứ?

residentevil

Well-Known Member

Ôi lạy bác, ai đó giết tôi đi, nhìn thèm chết mất

Phía sau là vách thạch cao, em dán giấy dán tường.

Dây HDMI cho projector và surround back em đi ngầm, vòng lên trên trần. Các dây khác em nhét phía sau vách thạch cao.

IZZ

Active Member

Chúc mừng bác Chinnyplus, dàn âm thanh hình ảnh và nội thất của bác rất hoành tráng, đồ đạc sắp xếp cũng ngăn nắp gọn gàng. Bao giờ IZZ có điều kiện nâng cấp sẽ phải học hỏi bác nhiều.

mrkoyeu

Active Member

Ôi, đến bao giờ mình mới được = 1/10 anh ý nhỉ, nhìn choáng quá @@

quá đỉnh luôn. nhà em cũng có phòng xem nhưng ko bằng của bác. chắc phải cày ngày cày đêm để đu đeo cho bằng anh bằng chị mất. LoL

anhvuanh

Cho em hỏi coi cái màn chiếu có rõ như xem trên tivi plasma không bạn? Em đang phân vân nên mua tivi lớn như cái màn chiếu hay mua máy chiếu và màn chiếu.

tomahock17

Bác chinnyplus ơi,e cũng đang tính làm 1 bộ cở 1/3 như bác hehe.thật ra e là dân a-ma-tơ chính hiệu.Năm ngoái e có làm 1 bộ giùm nhà but thất bại...năm nay nhà e đang xây....mà e chưa có kinh nghiệm về đi dây âm tường và cách thiết kế phòng ốc(đây là nguyên nhân chính e thất bại năm ngoái)...ko biết bác có chút thời gian nào rỗi e mới bác ly cafe cho e xin chút tư vấn...nhá bác ơ đâu để e chạy qua cho khoẻ..thank bác nhìu

luciano

Active Member

Cho em hỏi coi cái màn chiếu có rõ như xem trên tivi plasma không bạn? Em đang phân vân nên mua tivi lớn như cái màn chiếu hay mua máy chiếu và màn chiếu.

để tớ comment giúp cho bác chinh nhé

Đầu tư máy chiếu cậu xem qua một lần, về là hết muốn xem ngay.

Nhân đây cảm ơn anh Chinh rất nhiều về buổi off thật bổ ích, qua nhà anh nhìn cái gì cũng chảy nước miếng cả, tới nỗi nhìn lộn chị nhà thành Hồ Quỳnh Hương mới chít :D

khanhtl1

Chà,

Em chịu nhất cái máy ảnh. Thứ là cách sắp xếp nội thất. Bác rất có gu thẩm mĩ, nếu để ý tất cả các vật dụng đều cùng gam màu.

Em ít nhiều điểm chia sẻ quan điểm cùng Bác chủ, em nghĩ thực dụng để xem phim ở căn hộ chung cư & hoặc phòng nhỏ thì dùng tới Bose là đạt yêu cầu. Thật sự với 20-30m2 thì 100W/channel cũng làm nổ tung mọi thứ rồi. Để nghe nhạc 2 kênh thì có thể cầu kỳ hơn chút. Còn 1 điều quan trọng làm nản lòng người chơi ờ VN phải xem xét tới nguồn phát. Thiết bị thì xịn, nhưng nguồn phát ý ẹ thì phỏng có ích? ở VN, để tìm được các loại đĩa gốc có nguồn xịn thì cũng là pótay.com, nhạc thì 100% dạng nén mp3, CD còn chơi hàng burn đầy rẫy ngoài Uyên thì nói chi tới Bluray nguyên bản? Sử dụng HD rip thì chắc chắn là xào nấu may thì còn 80% original. Truyền hình cáp SCTV thì còn phát analog, hộp giải mã Full HD thật sự chỉ là upscale lên HD. Có điều kiện, nếu là em, 80% chi phí còn lại em cũng sẽ chi cho việc trang trí nội thất, 20% còn lại có tới đâu chơi tới đó.

Nếu có chi phí lớn hơn ... thì làm 1 lèo hẳn một phòng giải trí hoặc rạp hát chuyên dụng nhỏ để nghe nhạc & xem phim. Khi ấy thì các thiết bị kô còn là dân dụng nữa mà là chuyên nghiệp rồi, chắc cũng chẳng ai thèm hỏi B&W hay Bose, cũng không còn là đôi loa đứng; ampli & sub & surround thì chỉ muốn giấu đi chứ chẳng phải show hàng làm gì nữa cho nó rối . . .

Bác chinnyplus ơi,e cũng đang tính làm 1 bộ cở 1/3 như bác hehe.thật ra e là dân a-ma-tơ chính hiệu.Năm ngoái e có làm 1 bộ giùm nhà but thất bại...năm nay nhà e đang xây....mà e chưa có kinh nghiệm về đi dây âm tường và cách thiết kế phòng ốc(đây là nguyên nhân chính e thất bại năm ngoái)...ko biết bác có chút thời gian nào rỗi e mới bác ly cafe cho e xin chút tư vấn...nhá bác ơ đâu để e chạy qua cho khoẻ..thank bác nhìu

Đây là căn em thiết kế lần 2 rồi, nhưng vẫn còn nhiều sai sót. Tuy nhiên, kinh nghiệm thì em nhiều lắm vì đã tư vấn 5-6 căn cho AE bạn bè đi dây đẹp để chơi HT và projector.

Em sẵn lòng off chia sẻ kinh nghiệm với bác. Em pm số phone cho bác. Có gì alo nhé!

neo99

bác chin mua cái giá treo mấy cục loa xí ngầu trên tường ở đâu thía, chỉ em với.

Cám ơn.

Bên trên