8 lỗi thường gặp của iPhone và cách khắc phục chúng

Đừng lo lắng, chúng tôi luôn hỗ trợ bạn và tìm ra những phàn nàn phổ biến nhất mà người dùng điện thoại đã dành hàng giờ quý giá để cố gắng tìm ra. 8 giải pháp đơn giản này sẽ giúp bạn hạnh phúc hơn và làm cho điện thoại của bạn nhanh hơn, mạnh hơn, tốt hơn và bền hơn.
1. iPhone trục trặc - "iPhone của tôi sẽ không sạc được nữa!"
Nếu iPhone của bạn không sạc, nó có thể cần một viên pin mới. Nhưng một loại pin mới có nghĩa là bạn sẽ phải trả cho các chuyên gia rất nhiều tiền mà bạn không muốn bỏ ra. Vì vậy, hãy thử các tùy chọn này trước khi thay pin.
#Khởi động lại điện thoại của bạn
Thật đáng ngạc nhiên khi khởi động lại điện thoại của bạn hữu ích như thế nào. Nhiều vấn đề của bạn có thể biến mất bằng cách làm điều này, không phải tất cả, nhưng hầu hết các trục trặc cơ bản mà bạn đang gặp phải. Sửa chữa iPhone của bạn một cách dễ dàng.
#Kiểm tra bộ sạc
Nếu bạn đang cắm điện thoại của mình vào bộ chuyển đổi trên tường, bạn có thể có bộ đổi nguồn đã chết, điều này sẽ ngăn điện thoại của bạn sạc. Nhờ bạn bè sử dụng bộ sạc của họ để cung cấp năng lượng cho điện thoại của bạn và nếu nó hoạt động, đã đến lúc bạn nên mua cho mình một bộ sạc mới.
2. "Tôi đã đánh rơi điện thoại trong nhà vệ sinh ... bây giờ tôi phải làm gì?"
Vỏ nhựa trên điện thoại di động của bạn được dán khá chặt chẽ. Mất khoảng 20 giây hoặc ít hơn cho đến khi nước hoàn toàn vào điện thoại của bạn. Vì vậy, lấy một chiếc găng tay và câu cá nó ra!
Rồi sao?
Làm theo các bước sau:
#1. Tắt điện thoại và tháo rời điện thoại càng nhiều càng tốt. Tháo nắp pin và thẻ SIM và đặt chúng lên một chiếc khăn giấy khô.
#2. Lau điện thoại của bạn xuống và lau khô. Sau đó cho nó vào túi / bát đựng gạo chưa nấu chín để cho ngấm nước từ điện thoại của bạn.
#3. Hãy thoải mái sử dụng phòng tắm của bạn một lần nữa, nó an toàn ngay bây giờ.
#4. Phần quan trọng: Đừng chạm vào điện thoại của bạn! Tôi biết, thật khó để kiềm chế việc sử dụng, chạm vào, suy nghĩ hoặc nhìn vào điện thoại của bạn trong hơn một vài giờ, nhưng điện thoại của bạn phải ngồi trong khoảng 24 giờ. Sau thời điểm này, hãy bật lại và kiểm tra!
3. “Làm cách nào để làm mới Ứng dụng nền của tôi?”
Với bản cập nhật iOS 7 của bạn, có một tính năng mới gọi là 'Làm mới ứng dụng nền' cho phép bạn dễ dàng thực hiện đa nhiệm và sẽ tiếp tục làm mới nội dung của bạn khi nội dung đó chạy trên Wi-Fi hoặc mạng di động
Tìm tính năng này trong Cài đặt> Chung> Làm mới ứng dụng nền để bật hoặc tắt tính năng này.
4. “ Họ có đang theo dõi tôi từ ứng dụng theo dõi vị trí của tôi không?
Bạn đi đâu, điện thoại của bạn đi - và với các tính năng trên Google Maps hoặc máy ảnh iOS, vị trí của bạn luôn được theo dõi. Bạn có thể tắt Dịch vụ vị trí bằng cách đi tới Cài đặt> Quyền riêng tư> Dịch vụ vị trí và bạn có thể quyết định ứng dụng nào bạn muốn sử dụng vị trí của mình hoặc tắt tất cả chúng.
5. "Cách tốt nhất để sạc iPhone của tôi là gì?"
Tôi biết, tôi biết, chúng tôi luôn di chuyển và chúng tôi có những bộ sạc dự phòng tiện dụng trong ba lô, ví hoặc cặp của mình, nhưng hãy thử sử dụng chúng cho những trường hợp khẩn cấp như điện thoại của bạn đang ở mức 20%. (AKA: Cảnh báo vùng màu đỏ!) Hãy bám chặt vào bộ sạc mà điện thoại của bạn đi kèm và cắm vào tường. Đó là cách an toàn và nhanh nhất để sạc iPhone của bạn. Cách dễ nhất để sạc điện thoại của bạn là tại trạm sạc điện thoại. Nếu bạn đã từng tham gia một sự kiện, triển lãm thương mại, hội nghị hoặc lễ hội âm nhạc, hãy hỏi người tổ chức sự kiện, hy vọng họ có cho thuê trạm sạc điện thoại.
7. “Tại sao Wi-Fi hoặc Bluetooth của tôi không hoạt động?”
Wi-Fi = thiết yếu và iOS 7 đã gây ra sự cố cho người dùng với kết nối Wi-Fi và Bluetooth của họ. Chúng tôi khuyên bạn nên khởi động lại hoặc đặt lại.
#Cách khởi động lại điện thoại của bạn
Giữ nút khóa và trượt thanh màu đỏ để khởi động lại điện thoại của bạn.
#Để đặt lại
Đi tới Cài đặt> Chung> Đặt lại.
8. "Cách tốt nhất để tiết kiệm pin iPhone là gì?"
Bất kỳ ai sử dụng iPhone đều có thể dành hàng giờ để nhìn chằm chằm vào màn hình cuộn, nhắn tin, rình rập (thành thật mà nói). Nhưng tất cả những trò tai quái này đều có một tuổi thọ pin lớn. Sử dụng điện thoại của bạn trong một khoảng thời gian dài đồng nghĩa với việc sạc điện thoại của bạn sau vài giờ mỗi ngày. Hãy thử và tiết kiệm tất cả sức mạnh có thể bằng cách:
#Độ sáng tự động
Cảm biến ánh sáng xung quanh sẽ điều chỉnh theo độ sáng của màn hình. Cài đặt> Độ sáng & hình nền> Độ sáng tự động và bật “.”
#Tắt Wi-Fi
Có, Wi-Fi nhanh hơn 3G, nhưng nếu bạn không ở gần điểm phát sóng, hãy thử và tắt Wi-Fi để giữ cho pin của bạn không bị tiêu hao. Vì vậy, trừ khi bạn đang sử dụng điện thoại của mình, hãy tắt nó đi và tiết kiệm pin.
Hi vọng những thông tin có ích cho bạn trong việc sử dụng điện thoại iPhone. Nếu bạn có đóng góp hay thắc mắc, đừng ngần ngại để lại câu hỏi nhé!
Nguồn: https://airforcefury303100331.wordpress.com/

Bên trên