8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: 8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

Trước khi có sự xuất hiện của iPhone thì Windows Mobile cũng là một dấu mốc đáng nhớ của MS trong việc phát triển HĐH giành cho thiết bị di động. Vào thời đó nó còn được nhiều người sử dụng hơn Windows Phone 7 bây giờ nhiều. Một thời có O2 cũng đại gia không kém anh dùng iPhone 4S bây giờ

Win Mobile nó hay lắm chứ bác nhỉ ^^ xử lí văn bản ngon lành, đó là thành công của MS thời đó rồi:)

mình nghĩ có một cách hên sui rất đơn giản là nên dùng một tên khác hấp dẫn dễ nhớ hơn thaY VÌ window, phone, microsoft... có thể sẽ khác đi...

dtvu1310

Member
Ðề: Re: 8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

Theo em thì WP 8 sẽ thất bại :) Con người luôn luôn yêu thích cái mới lạ và hay (cũ mà hay cũng chẳng có gì là lạ >:) ). Mấy bác sao chứ như em thì cứ Laptop thì phải Microsof, phone thì cứ "i" mà xài, Tivi thì cứ box Andoird 4.0. Chỉ có tablet là ko kiếm đc lý do để mua và cũng chưa có OS nào khác cho nó8-X

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: 8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

Win Mobile nó hay lắm chứ bác nhỉ ^^ xử lí văn bản ngon lành, đó là thành công của MS thời đó rồi:)
Vậy em mới nói nó là một dấu mốc đáng nhớ của MS trong việc phát triển HĐH giành cho thiết bị di động

timhieuHD

Ðề: 8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

đâu đến nỗi thất bại đâu nhỉ .

vu_vantien

Well-Known Member
E ko đồng ý với chủ thớt, win 8 nhận được phản hồi khá tích cực từ phía cộng đồng và các nhà phát triển. Nói về mối quan hệ giữa Nokia và MS, nhiều người cho rằng MS đâm sau lưng Nokia, nhưng thử nhìn lại với cấu hình của Lumina thì liệu lên WP8 ổn ko? MS cũng đã hỗ trợ tốt WP 7.8. Nền tảng HĐH chỉ là 1 yếu tố, về mặt kĩ thuật thì e thấy Lumina là 1 điện thoại tốt. Vs lại chưa phát hành chính thức nên ko có j gọi là cơ sở để bảo nó là thất bại cả (số liệu thống kê, doanh số bán hàng, blah blah blah).

terabyte

Banned
Ðề: Re: 8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

E ko đồng ý với chủ thớt, win 8 nhận được phản hồi khá tích cực từ phía cộng đồng và các nhà phát triển. Nói về mối quan hệ giữa Nokia và MS, nhiều người cho rằng MS đâm sau lưng Nokia, nhưng thử nhìn lại với cấu hình của Lumina thì liệu lên WP8 ổn ko? MS cũng đã hỗ trợ tốt WP 7.8. Nền tảng HĐH chỉ là 1 yếu tố, về mặt kĩ thuật thì e thấy Lumina là 1 điện thoại tốt. Vs lại chưa phát hành chính thức nên ko có j gọi là cơ sở để bảo nó là thất bại cả (số liệu thống kê, doanh số bán hàng, blah blah blah).
Bài này chỉ là xác định những "khả năng" khiến Windows Phone 8 thất bại thôi bác, nó chưa ra mắt chính thức nên không thể nói trước được. Bác có thể tham khảo thêm bài "http://www.hdvietnam.com/diendan/156-thiet-bi-di-dong/398071-8-ly-do-giup-windows-phone.html#post3071800"

Việc không cho các điện thoại sử dụng Windows Phone 7 hiện nay nâng cấp lên bản 8 không những đâm sau lưng người dùng Lumia mà là cả cộng đồng Windows Phone. Ngay cả Apple cũng phải chờ đến vài đời mới ngưng hỗ trợ iPhone đời cũ.

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: 8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

Bài này chỉ là xác định những "khả năng" khiến Windows Phone 8 thất bại thôi bác, nó chưa ra mắt chính thức nên không thể nói trước được. Bác có thể tham khảo thêm bài "http://www.hdvietnam.com/diendan/156-thiet-bi-di-dong/398071-8-ly-do-giup-windows-phone.html#post3071800"

Việc không cho các điện thoại sử dụng Windows Phone 7 hiện nay nâng cấp lên bản 8 không những đâm sau lưng người dùng Lumia mà là cả cộng đồng Windows Phone. Ngay cả Apple cũng phải chờ đến vài đời mới ngưng hỗ trợ iPhone đời cũ.

Iphone còn đỡ, chứ iPad 1 bi h thì ;).

vu_vantien

Well-Known Member
Thôi để e xem MS support WP 7.8 và 8 ntn, chứ h nói thì cũng ko chứng minh được điều j :)).

Marine

Member
Ðề: 8 lý do khiến Windows Phone 8 thất bại

Thất bại hay thành công còn tuỳ thuộc vào thị trường vốn rất bất biến. Nhà sản xuất luôn kỳ vọng vào sản phẩm của họ nhưng thị trường quyết định. Do đó, mình thấy topic rất hữu ích vì chúng ta có thêm những ý kiến để mà cân nhắc, còn quyền lựa chọn là của mỗi người thôi. Mình muốn bổ sung một ý này: Nếu WP8 thực sự là một cuộc cách mạng như iOS đã làm với Win Mo, thì mình tin sẽ thành công, còn nếu không làm được như vậy, khả năng thất bại không thể không tính đến. Bằng chứng là ngay Nokia cũng đã tính đến việc hợp tác với Google nếu WP8 thất bại. Link: Nokia sẽ chạy Android ‘nếu’ Windows Phone 8 thất bại

CloudZero

nói chung mọi hệ điều hành điều có cái ưu cái khuyết cả không ai hơn ai tùy theo sở thích của mọi người thôi

Bên trên