~ 8 triệu cho đôi loa cột nghe nhạc : ROGERS DS 515, Jamo 626 và Knight 3 ... liệu có khả thi ?

hoangtran67

Chào mọi người,
Tham gia diễn đàn đã lâu, nay e mới có việc để nhờ vả các bác ạh. Chả là "sếp bà " nhà e vừa duyệt ngân sách cho đôi loa nghe nhạc phải thỏa mãn cho bà ấy 3 việc :
- Thứ nhất , loa cột chứ ko được khoan bắt treo triết gì nhé.
- Thứ hai, Nghe nhạc nhưng thỉnh thoảng bà ấy vẫn có thể hót vài bản karaoke.
- Thứ ba, chỉ duyệt cho e có 5 triệu ( e phải bỏ quỹ đen thêm 3 triệu nữa cho đủ 8 triệuu chứ 5 triệu mà loa cho ra hồn thì làm sao có )

E có tham khảo vài chỗ và đang chấm Jamo 626, ROGERS DS 515, Castle Knight 3 vào bán kết. Mong mọi người cho e lời khuyên , phòng khách nhà e bề ngang 4m X dài 6m, thông ra sau bếp. E có thể cố và thêm 1-2 triệu nữa
E xin cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: ~ 8 triệu cho đôi loa cột nghe nhạc : ROGERS DS 515, Jamo 626 và Knight 3 ... liệu có khả thi ?

-5tr anh nói bà vợ anh đi mua theo tiêu chí bả đưa ra đi chứ nhiêu đó thì chịu!

hoangvanduong

Ðề: ~ 8 triệu cho đôi loa cột nghe nhạc : ROGERS DS 515, Jamo 626 và Knight 3 ... liệu có khả thi ?

Gu nhạc của bác thế nào, vì hình như giá Knight 3 hơn 10 triệu đó bác, và Knight 3 phù hợp gu nhẹ nhàng và trữ tình. Gu bác thích thế nào ?

z600

Member

lại còn karaoke nữa thì hơi mệt đóa

saimon

Member

Bác kiếm con JBL E80 cũ là thỏa mãn ngay.

nghia303

Well-Known Member

Bác tham khảo thêm yamaha NS-555 đẹp về hình thức lẫn hát kok đó bác !!

Audio VIP

Active Member

-5tr anh nói bà vợ anh đi mua theo tiêu chí bả đưa ra đi chứ nhiêu đó thì chịu!

sao chịu lại bác nhĩ ? loa paramax , mấy loa nội đia có mà bác 8-}

Audio VIP

Active Member

con này hát có bị bể công suất không bác ? em tháy chủ topic hót chứ không hát ?

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Tư vấn chân thật nè tìm bose dòng 5 hàng cũ tầm 5tr5 mà chơi.......................

hoangtran67

Gu nhạc của bác thế nào, vì hình như giá Knight 3 hơn 10 triệu đó bác, và Knight 3 phù hợp gu nhẹ nhàng và trữ tình. Gu bác thích thế nào ?
Oh... thế thì chắc e phải nghe thử, bác biết chỗ nào nghe thử Knight 3 bác chỉ e với vì hơn 10 triệu cũng hơi khó cho e

hoangtran67

Bác kiếm con JBL E80 cũ là thỏa mãn ngay.

-Tư vấn chân thật nè tìm bose dòng 5 hàng cũ tầm 5tr5 mà chơi.......................

E rất cám ơn 2 bác đã nhiệt tình, e thì không rành chắc là ko dám đụng vào hàng cũ bác ạh. Rất cám ơn hai bác đã chia sẻ,còn phương án nào các bác góp ý e với , vì 8 triệu và hơn tí xíu thì e ráng được

hoangtran67

E cám ơn bác, sếp nhà e lệnh là nghe nhạc và mẫu mã thì e quyết, nhưng mức đầu tư và cái khoản " thi thoảng hát KOK được thì phải do bà ấy định. Nhân tiện chỗ bác có đủ loa Rogers 515, Jamo S626 và Castle Knight 3 không để e ghé nghe thử cho dễ chọn, chứ e tai trâu, nghe xong ra khỏi chỗ bác là quên ngay bác ạh. Một lần nữa cám ơn bác

nghia303

Well-Known Member

E cám ơn bác, sếp nhà e lệnh là nghe nhạc và mẫu mã thì e quyết, nhưng mức đầu tư và cái khoản " thi thoảng hát KOK được thì phải do bà ấy định. Nhân tiện chỗ bác có đủ loa Rogers 515, Jamo S626 và Castle Knight 3 không để e ghé nghe thử cho dễ chọn, chứ e tai trâu, nghe xong ra khỏi chỗ bác là quên ngay bác ạh. Một lần nữa cám ơn bác
Bên em chỉ có mấy loại sau đây bác tham khảo thêm nhe : mission mx4 , quaral quitas 505 , wharfedale 9.5 , polk tsx330 , klipsch R-26F ...

Tranduymb

Member

Sếp bà của bác kì quá, vậy mua mấy bộ loa tàu chắc là ok :D

vinagoh

Well-Known Member

Bên TTTM có cặp loa JBL N38 quá hợp cho nhu cầu của bác chủ.
Nghe nhạc, KOK, xem phim. :)

hoangtran67

E đã đi nghe thử được đôi Jamo, chỗ nghe thử ko có Knight 3 mà chỉ có Knight 2.
E nghe thì không chịu được tiếng uỳnh uỵch của Jamo, nghe hơi nhức đầu, Nghe Knight 2 thấy rất thích thì ngó sang thấy "sếp bà " liếc cái xéo nên thôi, vì bà ấy chỉ duyệt loa cột nên e lại phải lọ mọ đi nghe thử cặp ROGERS DS 515 khuyến mãi rồi sẽ có báo cáo tiếp theo nhờ các bác

hoangtran67

Bên em chỉ có mấy loại sau đây bác tham khảo thêm nhe : mission mx4 , quaral quitas 505 , wharfedale 9.5 , polk tsx330 , klipsch R-26F ...
E có ghé chỗ bác, mà hình như hôm đó bác không có ở đó. Mấy loa bác đưa có lẽ đội ngân sách 8 triệu của em mất rồi

hoangtran67

Bên TTTM có cặp loa JBL N38 quá hợp cho nhu cầu của bác chủ.
Nghe nhạc, KOK, xem phim. :)

Đôi này là ai bán vậy bác, mà hàng cũ hay mới ạh, khổ... e không rành hàng họ nên chỉ dám nhắm hàng mới thôi ạh.
Cám ơn bác đã chỉ bảo

lethai123

8 triệu mà nhiều đòi hỏi quá nhỉ ? Theo dõi tiếp coi công trình đi tìm của "ngon, bổ, rẻ " của bác thế nào chứ tớ thấy khó... khả thi quá

Bên trên