ADATA ra mắt USB 3.0 64GB mới

[just]Bạn đã thử dùng giao diện USB 3.0 chưa? Nếu câu trả lời là rồi thì chắc hẳn bạn chỉ muốn quên ngay những chiếc USB bạn đang dùng hiện tại, tốc độ mà giao diện USB 3.0 mang lại là vượt trội so với người tiền nhiệm của nó. Hiện nay, hầu hết các máy tính xách tay đều có hỗ trợ USB 3.0 và thật sự lãng phí nếu bạn chỉ sử dụng USB 2.0 cũ kỹ.

Bạn muốn thử USB 3.0 mà vẫn chưa có cái nào? Thì USB 3.0 64GB của ADATA là một đề nghị đáng lưu tâm. Chiếc USB mới nhất của ADATA được quảng cáo là có tốc độ đọc lên đến 200 MB/s và tốc độ ghi là 95 MB/s, con số khá ấn tượng phải không nào?

ADATA Elite (UE700) được thiết kế với vẻ ngoài khá sang trọng do vỏ được làm bằng nhôm. Nó cũng khá mỏng và được thiết kế không có nắp để khỏi phải làm mất. Và cũng như hầu hết các model USB trước đó của ADATA thì họ cũng cung cấp dịch vụ bảo hành vô thời hạn.

Giá của chiếc USB này là 74,99 USD (theo Amazon).[/just]

VThanhgtvt

Well-Known Member
Mua em này, cắm vô cổng USB của máy 2.0. Có hỗ trợ được copy hết khả năng không nhỉ?

allway

Well-Known Member
Cho em xin cái giá của vn với, bên mỹ và ta giá một trời một vực bác ạ.

anh0424

Active Member
Sao lại dịch là "giao diện usb 3.0" :|

---

Muốn trải nghiệm tốc độ tốt nhất của usb 3.0 cần có:
. 1 usb 3.0 dung lượng càng lớn càng tốt (LOL!).
. Phần cứng có cổng cắm usb 3.0 (nhìn thấy cổng usb màu xanh là ok).
. Cài đầy đủ Driver hỗ trợ.
. Sử dụng Windows 8 (bản chất Windows 7 không hỗ trợ usb 3.0 mà phụ thuộc vào bên thứ 3).

vhtuananh

Member
Ðề: ADATA ra mắt USB 3.0 64GB mới

=)) sao lại nói là "giao diện USB 3.0" nhỉ? Mình tưởng công nghệ gì mới chớ, thiệt tình #:-S

thang_thinkpad

Tốc độ thì ngon rồi, gấp đôi của mình oy, nhưng cái giá thì ghê quá.
Thôi đành hài lòng với em 3.0 ADATA 16GB vậy (100/50 MB/s).

quanghaith2

Well-Known Member

thôi tóm tắt lại tí cho các bác dễ hiểu:
adata ra usb chuẩn 3.0 dung lượng 64GB, giá hơi đắt tí.

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Re: ADATA ra mắt USB 3.0 64GB mới

"Giao diện" là thuật ngữ khác của giao tiếp.

usb 3.0 là 1 chuẩn kết nối, sử dụng để kết nối các thiết bị ngoại vi với máy tính.
Từ "giao diện" thường dùng để chỉ cửa sổ phần mềm chạy trên máy tính, có tương tác trực tiếp với người sử dụng.

Bên trên