Add sub 3D vào phim 3D để xem trên TV 3D

dohuunghia

Ðề: Add sub 3D vào phim 3D để xem trên TV 3D

TV 3D có chế độ xem phim 3D qua ÚB thì sao các bác nhỉ

Túm lại đọc comment của các bác em thấy loạn chưởng ko rõ từng người đang bị thế nào
- Các bác muốn gộp hình và phụ đề thì dùng tool mkvmerge GUI nhé -> down & hướng dẫn thì hỏi anh google nhé
- Các bác muốn có sub 3D .ass thì dùng tool 3DSubMaker hoặc HDVNbits 3D subtitles tool cho em -> google để down và hướng dẫn nhé.

em nhà cũng LG nhưng thấy mọi thứ bth chẳng sao cả, các bác chú ý khi đang xem phim 3d mà bị trôi/lệch phụ đề.... thì bác để ý tới phần cài đặt phát hình chỉnh cho nó đúng, có trường hợp hình và phụ đề ko trùng nhau thì cũng chỉnh lại đc, có người rõ xem ở PC có phụ đề, xem ở TV thì ko -> xem chọn phụ đề cho đúng trong phần cài đặt phát hình có thể đang ko chọn phụ đề.

thanhcuong26

Ðề: Re: Add sub 3D vào phim 3D để xem trên TV 3D

Mình cũng đang xài đầu dune duo nhưng không biết soft nào để add sub vào phim luôn, để xem trên đầu dune của mình, có cao thủ nào hướng dẫn dùm em, em cam ơn nhiều

Di Oi Gi

Ðề: Add sub 3D vào phim 3D để xem trên TV 3D

từ sub .srt 2D chuyển qua sub 3D .ass nổi ra tận mắt, có nhiều phần mềm làm trong đó ở vietnam có 1 tool khá tốt nhưng chỉ hỗ trợ phim SBS 1080p

Pink Sun

Member
Ðề: Re: Add sub 3D vào phim 3D để xem trên TV 3D

Mình cũng làm con HDlife v9 rồi, mà sub cũng chẳng nổi lên 3D đc, đành dùng tool convert sub thường thành sub 3D rồi dùng 3D của TV chập hình là nổi sub, nói chung là đã giải quyết đc, mà sub 3D hay bị bóng ma sub lắm T_T
Hướng dẫn cụ thể cho mình được không bác, bác dùng tool tên gì? đuôi là ass hay idx/sub? có cần ghép sub vào phim luôn không hay để sub rời? mò mẫm mãi mà chưa được!

diss

Member
Re: Ðề: Add sub 3D vào phim 3D để xem trên TV 3D

từ sub .srt 2D chuyển qua sub 3D .ass nổi ra tận mắt, có nhiều phần mềm làm trong đó ở vietnam có 1 tool khá tốt nhưng chỉ hỗ trợ phim SBS 1080p

Nổi ra nhưng nếu dùng usb cắm vô tivi 3D mở lên tivi nó ko nhận phụ đề .ass đâu bác. dùng mergegui để embbed sub vào phim nó cũng ko nổi :(

Bên trên