Air Show Máy Bay Mô Hình

Bluepay

Member
Ðề: Air Show Máy Bay Mô Hình

Sặc ! Nhìn mà thèm quá. Mua về bay ờ Sì Gòn chắc dc vài phút là phải ra Tòa rùi...

Cám ơn Chủ thớt nhiều nha

lacoste218

bác chủ bán vài con L của bác đi mua con UPS về chơi với anh em đi. Oai hơn ông bầu Hiển đi trực thăng bác ah.\:D/

megabear

đã ghê, món chơi này quá vip, từ bộ điều khiển, nhiên liệu đến canh chỉnh máy móc, tay mơ làm rớt cái rầm là đi tong 1k$, mà công nhận cái thân máy bay họ làm bằng gỗ ép hoặc composite hand made mà đẹp dễ sợ...ko bít ở VN có chỗ nào dạy nghề này hem nữa...

manhthang

Huyền Thoại

@bác manhthang chơi qua rồi hả ? tốn nhiều tiền xăng không ? Cả 1 vấn đề kỷ thuật điều khiển bay . Ở show này , họ không những khen kỷ thuật nhào lộn mà còn để ý kỷ thuật hạ cánh có êm không ? Có ông cho đáp xuống , không cân bằng thế là nó nghiêng 1 bánh , lết dài , không đẹp.

Em phải cái tính đua đòi, cái gì cũng chơi 1 tí cho biết :D
Bác chụp khu vực bán máy bay mà em thèm quá, ở đây toàn phải mua đồ China chất lượng thấp với giá trên trời. Do điều kiện cũng như hạn chế về kỹ thuật + không có thời gian nên em chỉ mua sẵn về chơi thôi. Lí do em chọn chơi helicopter vì có dễ kiếm chỗ chơi, em chơi luôn trong sân nhà cũng được, thỉnh thoảng cho bay ra ngoài, được cái khu nhà em có bay thẳng cánh nên cũng dễ. Riêng khoản cất cánh lên và hạ cánh xuống em phải luyện mất 1 tháng đấy bác ạ :))
Em đã thử đặt hàng 1 hộp máy bay RC từ US về nhưng không ship được do vỏ động cơ máy bay bằng hợp kim nhôm -> máy kiểm tra an ninh sân bay có vấn đề gì đó nên đành chịu. Chắc bữa nào em lại đặt 1 chiếc bay bằng động cơ điện vậy :D
Cảm ơn bác trandzung nhiều lắm.

nmcgroup

Well-Known Member

Em phải cái tính đua đòi, cái gì cũng chơi 1 tí cho biết :D
Bác chụp khu vực bán máy bay mà em thèm quá, ở đây toàn phải mua đồ China chất lượng thấp với giá trên trời. Do điều kiện cũng như hạn chế về kỹ thuật + không có thời gian nên em chỉ mua sẵn về chơi thôi. Lí do em chọn chơi helicopter vì có dễ kiếm chỗ chơi, em chơi luôn trong sân nhà cũng được, thỉnh thoảng cho bay ra ngoài, được cái khu nhà em có bay thẳng cánh nên cũng dễ. Riêng khoản cất cánh lên và hạ cánh xuống em phải luyện mất 1 tháng đấy bác ạ :))
Em đã thử đặt hàng 1 hộp máy bay RC từ US về nhưng không ship được do vỏ động cơ máy bay bằng hợp kim nhôm -> máy kiểm tra an ninh sân bay có vấn đề gì đó nên đành chịu. Chắc bữa nào em lại đặt 1 chiếc bay bằng động cơ điện vậy :D
Cảm ơn bác trandzung nhiều lắm.

em ngóng bác manhthang :)

em thì có mấy em lên thẳng chạy điện của trung quốc :) thỉnh thoảng cho em nó bay trong nhà, sân nó đập lung tung cả hì :)

mai em sẽ up hình chơi :)

bác chủ zip hết ảnh up lên fshare em xin nhé
thks

TR0JAN

Đồ lên thẳng mà chạy bằng pin sạc của anh Ba thì đề cập đến làm gì vậy bác? E thấy bán đầy trên phố Lương Văn Can làm quà trung thu cho trẻ con chơi thôi ạ.

trandzung

Tặng phi công trực thăng ManhThang :D

111.

112.

113.

114.

115.

116.

117.

118.

119.

120.

trandzung

141.

142.

143.

144.

145.

146.

147.

148.

149.

Sẽ có 1 màn biểu diển kỷ thuật cao từ em này.

150.

:-S

trandzung

151.

152.

153.

Tiếng động cơ chiếc này quá to , phải đeo chụp tai.

154.

155.

156.

Bị nghiêng 1 bên !

157.

Lên được rồi .

158.

Chiếc bác Quỳnh thích đang bay lên đây . :)

159.

160.

:)>-

Chỉnh sửa lần cuối:

trandzung

161.

162.

Bay tà tà cho bà con chụp hình.

163.

164.

165.

166.

167.

168.

169.

170.

O:)

Chỉnh sửa lần cuối:

TR0JAN

Con này đẹp và điệu đà quá, khi cất cánh bánh lốp lại co vào đc nữa :) Thật là ngưỡng mộ.

dh201hy

Well-Known Member

Con 180 có cái bánh trông như xe cải tiến ở VN nhỉ?

dhmobile

càng ngày bác chụp càng đẹp :D
màu lên nhìn thích thật :D

kiukiu

Well-Known Member

2 topic ảnh gần đây của bác thực sự rất CHẤT, với nhiều người đó là nguồn tư liệu rất quý, thanks bác đã chia sẻ, hôm nay rảnh ngồi xem một lượt từ đầu đến cuối mà không chán mắt :D

trandzung

Cám ơn các bác đã động viên . Xong cái Air show này , mình tiếp tục làm tiếp cái Bảo tàng không quân Mỹ vì đã chụp hơn 1.000 tấm , vẫn chưa hết . Cuối tháng này sẽ có 1 Air show máy bay thế chiến I , rút kinh nghiệm lần này , hy vọng sẽ khá hơn tí nữa .

hellomoto

Active Member

he he kỳ này bắt dính và nét hơn rồi đấy bác ! tiếp nữa đi bác

manhthang

Huyền Thoại

Bác trandzung càng chụp càng đẹp :)
Cho em hỏi mấy bác bày bán máy bay mô hình này có website không ạ, em thử đặt hàng qua dịch vụ xem có được không :D

dangnham

Bác cứ chỉnh về lấy nét về chế độ AI SERVO và lia máy chuẩn là bắt nét dính ngay :D

Bên trên