Amly không có HDMI thì làm sao?

HyH

có thằng bạn dùng Amly 7.1 tự chế, mà các Media box player thì đều không có cổng ra 5.1 hoặc 7.1 analog, vậy theo các cao thủ mình có cách nào tinh tế nhất không?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Amly không có HDMI thì làm sao?

có thằng bạn dùng Amly 7.1 tự chế, mà các Media box player thì đều không có cổng ra 5.1 hoặc 7.1 analog, vậy theo các cao thủ mình có cách nào tinh tế nhất không?

dùng bộ giải mã rời đi bạn, chẳng hạn như ddts-100 của creative

HyH

ngoài ra còn bộ giải mã nào khác không bác chip?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu bạn không muốn mua DDTS-100 thì có giải pháp rẻ hơn: mua 1 receiver 2nd, trong trường hợp này, cái ampli của bạn không cần dùng đến :))

Các Receiver trên thị trường vốn là 1 bộ giải mã kết hợp với 1 power ampli. Người ta có thể mua bộ giải mã rời và power ampli rời rồi ghép lại, nhưng giải pháp này thường là cao cấp và khá mắc tiền.

Nếu bạn muốn mua bộ giải mã rời thì ra mấy tiệm Hi-end tìm xem, nhưng giá nó ở trên mây, phải ngửa cổ mới thấy.

Thế Anh

Chú thích chút: Bộ giải mã, như cách anh em công nghệ gọi, trong giới Audio người ta gọi là là Processor hoặc dân dã hơn là "Rề đa kênh" (Pre Amply đa kênh)

Sound Card cũng là 1 lọai "Rề đa kênh" nhưng muốn dùng nó thì phải có cả máy tính và phần mềm cài đặt

tieuthieugia

Well-Known Member

Chú thích chút: Bộ giải mã, như cách anh em công nghệ gọi, trong giới Audio người ta gọi là là Processor hoặc dân dã hơn là "Rề đa kênh" (Pre Amply đa kênh)

Sound Card cũng là 1 lọai "Rề đa kênh" nhưng muốn dùng nó thì phải có cả máy tính và phần mềm cài đặt

em mà như thế này thì em cố làm cái ARV hoàn chỉnh cho nó lành, k rành điện tử điện giựt nên ngán lắm

Bên trên