Ampli 5.1 Yokohama và Cessaro Speaker

Đánh giá về dàn máy độc.

Các bác đánh giá bộ dàn này xem sao?
Ampli 5.1 Yokohama HDMI. Made in Japan. Cáp nối có thêm cổng PCI, Optical, Jawck cắm loa gồm có 2 bộ cắm. và bộ chuyển đổi 5.1 và 2.1, Công suất ghi là 400W.
Cessaro Speaker 5.1 gồm 2 bass, 2 middle & bass Treble, 1 center, 1 sub 30 inch. Made in UK.
Giá trị gần 7800 USD.
Mua tại nước ngoài mang về.
Các Bác nào rành về 2 thương hiệu này thì cho em 1 số ý kiến.

Chỉnh sửa lần cuối:

tat

Ðề: Ampli 5.1 Yokohama và Cessaro Speaker

Receiver có vẻ không cân xứng với loa.Với tầm tiền ấy đầu tư được dàn khủng hơn nhiều

Nhưng mà đây là bộ loa mình mua tại Anh Quốc, điều này có nghĩa là Cessaro đã sản xuất ra loại loa thường thay vì đặc trưng là loa kèn.

osiric

Well-Known Member

Nếu bạn mua tại Anh Quốc thì chắc là nó rùi, nhưng phải vào mấy cửa hàng lớn của người Anh
Tại vì sợ bạn mua chỗ bậy bạ bị lừa thui, bên Mỹ hay Anh Quốc đừng vào cửa hàng nhỏ của người Việt vì họ sẵn sàng lừa gạt

Đúng là mình mua tại Shop Cessaro to đùng (ở Liverpool City), mình thấy chủ yếu là loa kèn, nhưng có loa thùng nên mình mua ngay. 1 bộ gồm 1 sub 30 inch, 2 front, 2 rear, và 1 center giá 3215 Euro. Bảo hành chính hãng 3 năm, họ đảm bảo là không đụng hàng vì đây là lô hàng đầu tiên, bên đó tranh nhau mua. Và khi mua về mình nghe thấy hay hơn cả B&W, JBL, ... rất ấm, bass nghe rất êm và thanh.
Còn ampli Yokohama mình đi công tác bên Nhật, có vào Shop điện tử thấy có bán loại này, sau khi thử qua nhiều loại khác nhau thì mình chọn con này vì công suất và cổng ra đều hợp với dan Cessaro của mình hết. Ampli này có nguồn điẹn là 110V thôi, không có 220V. Giá của nó là 1100USD.
Nhìn thì thấy rất đơn giản nhưng khi mở lên thì âm thanh công nhận là hàng Châu Âu, công nghệ Ampli Nhật Bản rất hợp với nhau.
Không biết là đã có ai sở hữu 2 thương hiệu này chưa, nếu có xin cho mình nhận làm Anh Em nha.

audio&video

Active Member

theo mình được biết hãng Cessaro chuyên sản xuất loa kèn còn đôi loa này hãng sản xuất để xem phim thì minh không
rõ lắm .nhưng mình nghĩ bạn ghép như vậy là hợp lý bạn ah.theo mình bạn mua thêm đầu phát hd nữa là ok.

ừ nhỉ. Đúng là mình không nghĩ đến đầu HD, vì mình cũng đi làm suốt cả ngày, thời gian đâu mà coi phim, nghe nhạc khi rãnh rỗi.
Như vậy bạn có thể tư vấn cho mình 1 đầu HD loại trung bình thôi để thỉnh thoảng xem chứ không xem thường xuyên được đâu. Mình có TV Pana Plasma 42x20v rồi.

up up up. Có ai biết về 2 loại này không, cho em 1 tí kiến thức. Chẳng lẽ nào em xài hàng này mà Anh Em không đụng hàng sao?

vinagoh

Well-Known Member

ừ nhỉ. Đúng là mình không nghĩ đến đầu HD, vì mình cũng đi làm suốt cả ngày, thời gian đâu mà coi phim, nghe nhạc khi rãnh rỗi.
Như vậy bạn có thể tư vấn cho mình 1 đầu HD loại trung bình thôi để thỉnh thoảng xem chứ không xem thường xuyên được đâu. Mình có TV Pana Plasma 42x20v rồi.

Con Plasma pana này bên đó bán bao nhiêu hả Bác?

Theo mình đầu phát HD Bác nên sắm cái đầu Bluray xem cho nó chất.

training

Well-Known Member
Bác chơi đồ độc quá nên anh em ko biết là phải. Bác mua ở UK thì có thể pm nhờ bác SONROCK qua thớt này tư vấn, bác ấy đang sống ở UK mà.

Nếu bộ loa và amply của bác đã khủng thế thì bác nên mua đầu HD có chơi đĩa bluray luôn, bác có thể giống em lấy em Dune Prime BD3.0 (8tr2) hoặc ngon hơn thì Dune HD Max (10,5 tr)

Chúc mừng bác đã chọn đc bộ home theatre ưng ý. Để hoàn thiện bộ HT của mình em nghĩ bác nên đầu tư màn chiếu và projector nữa là cực ổn luôn

gaffer

Uầy choáng nhỉ cái loa cây rõ ràng là B&W mà trên mặt lại đề tên Cessaro, không hiểu thế nào nữa :)

audio&video

Active Member

hãng loa này chuyên làm loa kèn cũng có tiếng bên anh bã ah.nhưng model này nhái giống hệt b&W.hãng này chưa có mặt tại vn.

ktypro

Active Member

Bác phải múc thêm em pow mới đủ đánh.

Pow là loại nào, mình cũng không rành loại này lắm. Xin chỉ giáo.

Bên trên