Ấn Độ định "Chơi" Gmail của tớ ! Cách Bảo mật hơn nữa ?

quoctrung

Well-Known Member

Chẳng hiểu quái gì mà India cố Truy cập vào Tài khoản Gmail của mình !?
Cũng có 1 số mail quan trọng, mail lưu trữ - ghi nhớ Acc của 1 số web H@ck $ mua Apps - Games của iDevice và Mail Report từ HDVietNam .
Mail khách hàng, mail báo giá ... linh tinh khác .
Quan trọng nhất là Mail phản hồi Chuyển khoản Thành công của Bank ( như Biên lai giao dịch ) 1 ngày chuyển khoản 50 - 100tr VND
Thế mà Google lại Phản hồi Mail "Đăng nhập nghi ngờ đã bị chặn", có ae nào đã từng bị như mình chưa ? Chẳng nhẽ 1 tuần đổi Pass 1 lần !
Có cách Bảo mật của Gmail nào Cao hơn ko ?
Thanks .

Thắc mắc thêm là Mail chính của mình là quoctrung.[email protected] ( có dấu chấm . trước chữ phm ).

Mà sao trong Noreply mail của Google lại không có chấm . (
Bây giờ Sign in Tài khoản quoctrung.phm hay quoctrungphm đều vào đc Mail chính :-? - Không hiểu ?
Trong các Mail liên kết hay Mail Dự phòng của Gmail hoàn toàn không có Liên kết nào đến quoctrungphm :-B

Chỉnh sửa lần cuối:

scorpio_9x

Well-Known Member
Ðề: Ấn Độ định "Chơi" Gmail của tớ ! Cách Bảo mật hơn nữa ?

Em bị 2 lần :( cũng ở ấn độ, cơ mà ko phải chuyện chuyển tiền, nó đăng nhập vào gmail của mình để đăng kí cái gì ấy, em đổi pass ngay,ngay sau vụ này khoảng 2 hôm sau lại bị đăng nhập bởi 1 ip ở ấn độ. nên giờ em đã lập 1 cái gmail mới

quoctrung

Well-Known Member

Thắc mắc thêm là Mail chính của mình là quoctrung.[email protected] ( có dấu chấm . trước chữ phm ).

Bây giờ Sign in Tài khoản quoctrung.phm hay quoctrungphm đều vào đc Mail chính :-? - Không hiểu ?
Trong các Mail liên kết hay Mail Dự phòng của Gmail hoàn toàn không có Liên kết nào đến quoctrungphm :-B

scorpio_9x

Well-Known Member

cùng thắc mắc lun :)
p/s: hôm qua mới phát hiện ra cái này :(

vietdung_movie

Lý do gì mà nó hay đăng nhập vậy?

quoctrung

Well-Known Member

Thắc mắc thêm là Mail chính của mình là [email protected] ( có dấu chấm . trước chữ phm ).

Bây giờ Sign in Tài khoản quoctrung.phm hay quoctrungphm đều vào đc Mail chính - Không hiểu ?
Trong các Mail liên kết hay Mail Dự phòng của Gmail hoàn toàn không có Liên kết nào đến quoctrungphm

Phản hồi từ pác scotty . Thanks scotty (*)

Lỗi của Gmail rồi bác. Có phản hồi về vụ dot issue ở đây :))
Getting emails from Gmail without dot in name?

So you don't need to worry that you are receiving someone else's emails or that someone else has access to your account. To verify this, simply login to your gmail account with your "non-dot" address. You'll notice that the login will work, but in the upper right corner it will still show your account "with the dot."
Vì vậy, bạn không cần phải lo lắng rằng bạn đang nhận được email của người khác hoặc người khác có quyền truy cập vào tài khoản của bạn. Để xác minh điều này, chỉ cần đăng nhập vào tài khoản gmail của bạn với địa chỉ của bạn "không có chấm". Bạn sẽ nhận thấy rằng thông tin đăng nhập sẽ làm việc, nhưng ở góc trên bên phải, nó vẫn sẽ hiển thị tài khoản của bạn "với dấu chấm."

Why are you getting emails from someone else? They are simply mistyping (misspelling) the email address they sign up with (in your case, Facebook). This could happen with any email address, Gmail or not, dot or no dot.

Còn chuyện Ấn Độ cố Truy cập Tài khoản thì chưa tìm ra Lý do ...

bladies

Active Member

cái pass của mình ai giỏi dò được cũng hay, mình dùng những ký tự lạ lùng để làm pass thôi !

hoabantrang

Well-Known Member

Em có đặt hình thức bảo mật cho tk gmail của em là có sử dụng code đăngnhập gửi qua điện thoại. Tức là hễ đăng nhập trên một máy tính khác mà không phải máy của em đang dùng thì google sẽ gửi một code để đăng nhập vào điện thoại của em. Không có code ấy thì không thể vào được mail cho dù biết mật khẩu. Như vậy không cần phải đổi pass thường xuyên.

siusiuenen

Cẩn thận không nên click vào đường link dẫn mà hãy vào trực tiếp từ google . Có thể là mồi dụ để hack . Tài khoản email của papal account của tớ hay bị mấy thằng Khựa vào chơi kiểu này . Nhất là vừa rồi thằng Ấn độ vừa lên tiếng về biển Đông thì có khả năng mấy chú Khựa ném đá dấu tay lắm .

dualshock

Member

Em có đặt hình thức bảo mật cho tk gmail của em là có sử dụng code đăngnhập gửi qua điện thoại. Tức là hễ đăng nhập trên một máy tính khác mà không phải máy của em đang dùng thì google sẽ gửi một code để đăng nhập vào điện thoại của em. Không có code ấy thì không thể vào được mail cho dù biết mật khẩu. Như vậy không cần phải đổi pass thường xuyên.

Mình cũng dùng vậy. Mail cũng chẳng quan trọng lắm, nhưng vì "em yêu công nghệ" nên cứ làm cho nó nghiêm trọng lên tẹo ! ^^

bác đặt pass cấp 2( send code về phone trước khi login)

tuanhung1433

Active Member
Re: Ðề: Ấn Độ định "Chơi" Gmail của tớ ! Cách Bảo mật hơn nữa ?

bác đặt pass cấp 2( send code về phone trước khi login)

Cái pass cấp 2, xác thực bằng Google Authenticator cũng hay mà dở. Vừa rồi em đi Tung Của vướng 2 cái này login mãi không được, dt thì không có sóng may mà có lưu backup code. Vừa rồi reset cái dt xong cài lại Google Authenticator ko đươc nữa nên tắt luôn

paracels

Well-Known Member

Chơi đâu mà chơi, chẳng qua vượt firewall nên bị thay đổi IP thôi. Dạo này chính sách bảo mật của google rất phiền toái, em phải cung cấp số điện thoại để lấy code mới vào lại được.

Bác nào cứ thử xài ultrasurf rồi vào gmail thử coi xem có đúng thế không.

Bên trên