Ăn theo mobile Galaxy, Samsung ra máy ảnh Galaxy!?

dh201hy

Well-Known Member

Với việc mobile Samsung Galaxy gặt hái được rất nhiều thành công, ngày hôm qua Samsung tiếp tục tung ra chiếc máy ảnh theo phiên bản Galaxy.

Samsung Galaxy Camera sở hữu cảm biến CMOS ½.3 inch độ phân giải 16MP, ống kính zoom quang 21x, độ mở ống kính lớn nhất f/2.8.

Máy chạy hệ điều hành Android 4.1, Jelly Bean cũng tích hợp trên camera. Người dùng có thể cài đặt rất nhiều ứng dụng trên máy ảnh bao gồm cả Instagram và Facebook.

Máy được trang bị Wi-Fi giúp người dùng có thể download các ứng dụng và chia sẻ ngay lập tức những bức hình lên các trang mạng xã hội.

Máy ảnh có bộ nhớ trong 8GB, bên cạnh một khe cắm thẻ nhớ ngoài SD, phía sau là màn hình cảm ứng HD Super Clear kích thước 4,77 inch.

Máy còn trang bị các tính năng cao cấp như: quản lý nội dung thông minh, auto cloud back-up, photo wizard, movie wizard, điều khiển giọng nói và kết nối tới Drop Box.

Các tính năng của Google Mobile như Search, Maps, Gmail, Google Plus, YouTube và Google Chrome cũng có mặt. Máy còn có chưc năng định vị GPS.

Người dùng có thể sử dụng màn hình cảm ứng để điều khiển phóng to thu nhỏ của ống kính, máy cũng trang bị chống rung trên ống kính.

Ngày lên kệ và giá cả vẫn chưa được tiết lộ.

Đúng là một máy ảnh tất cả trong một.

Theo Techradar

michealhn

Member
Ðề: Ăn theo mobile Galaxy, Samsung ra máy ảnh Galaxy!?

Nhìn vào các chức năng thì quá hoàn hảo. Tất cả trong 1. Nhưng máy này thích hợp với nữ giới dùng hơn. Dân nhiếp ảnh thực thụ thì chỉ dùng mỗi DSLR.
Không biết giá nó nhiêu nhỉ? Tầm 500 - 600 USD ko?

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Nhìn máy ảnh của Samsung thì đẹp mã, nhiều chức năng còn chất lượng ảnh chụp ra thì phải nghiên cứu dài được như Canon, nikon, Sony còn lâu, 500,600 thì mua chiếc NEX-5R mới ra ngon hơn.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Đúng là ăn theo Mobile, mang đậm chất Galaxy quá... Nhất là mặt của nó...

Hềhề...Iphone sắp chuẩn bị chiến sự mới đây

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: Ăn theo mobile Galaxy, Samsung ra máy ảnh Galaxy!?

Nhìn máy ảnh của Samsung thì đẹp mã, nhiều chức năng còn chất lượng ảnh chụp ra thì phải nghiên cứu dài được như Canon, nikon, Sony còn lâu, 500,600 thì mua chiếc NEX-5R mới ra ngon hơn.

Bác giỡn hoài đem ra test 12 mẫu Canon, Nikon, Sony và Samsung thì Samsung lại đứng nhất toàn diện đó

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Ăn theo mobile Galaxy, Samsung ra máy ảnh Galaxy!?

Bác giỡn hoài đem ra test 12 mẫu Canon, Nikon, Sony và Samsung thì Samsung lại đứng nhất toàn diện đó

tôi có hết các loại tên kia bác vừa nêu... nhiếp ảnh cũng là 1 thứ đam mê của tôi ! sau hơn 2 chục năm chơi máy ảnh giờ tôi mạnh dạn PHÁN với bác rằng ! nói về chụp ảnh quay phim thì SAMSUNG đứng sau cùng trong mấy tên tuổi kia bác à ! tức là chất lượng kém nhất tồi nhất bác ơi ! bác thử nhìn xem các chuyên gia phóng viên nhiếp ảnh...chụp phong...từ nghệ thuật đến phóng sự....ai dùng samsung đâu ? hay người ta toàn phải dùng CANON hay NIKON ! thứ tự thế này chụp ảnh : CANON-NIKON-SONY-SAMSUNG ! bác cứ lấy cái tốt nhất của canon ra so với cái tốt nhất của samsung xem nào ! có khi 1 cái CANON xịn mua đc cả trăm cái SAMSUNG ấy chứ bác ! ví dụ nhỏ cho bác biết em mua 1 cái đèn chụp Flash 580 ex ii đã gần 20 triệu rồi giờ nó lại ra 600 ex rồi gần 30 triệu nhá !

dksilent4r

Member

cái này là máy ảnh du lịch mà, chỉ cần khả năng tốt, mẫu mã đẹp, tiện lợi theo tiêu chí máy du lịch thôi sao so sánh với DSLR dc :)
anyway: kiểu dáng quá đẹp, ko chê vào đâu dc =P~

manhthang

Huyền Thoại
Chả ai lại đi so sánh máy ảnh du lịch với DSLR cả =))
So thế khác gì so Kiến với Voi. Kiến khỏe hơn Voi nhiều lần đấy, bác nào ý kiến gì không?

moc nhi

Member

Máy khá mỏng, màn hình thì to tổ chảng, lại còn gắn sim xài 3G với 4G, thế thì cục pile của nó chịu đựng được bao lâu? Hay là chụp được vài chục tấm ảnh thì hết pile rồi đeo lên cổ để làm cảnh?

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Ăn theo mobile Galaxy, Samsung ra máy ảnh Galaxy!?

Chuẩn chuẩn, hiểu ý bác, và thằng cần dìm hàng nhất sẽ bét bảng. Tội nghiệp cho Canon! :))

tôi có hết các loại tên kia bác vừa nêu... nhiếp ảnh cũng là 1 thứ đam mê của tôi ! sau hơn 2 chục năm chơi máy ảnh giờ tôi mạnh dạn PHÁN với bác rằng ! nói về chụp ảnh quay phim thì SAMSUNG đứng sau cùng trong mấy tên tuổi kia bác à ! tức là chất lượng kém nhất tồi nhất bác ơi ! bác thử nhìn xem các chuyên gia phóng viên nhiếp ảnh...chụp phong...từ nghệ thuật đến phóng sự....ai dùng samsung đâu ? hay người ta toàn phải dùng CANON hay NIKON ! thứ tự thế này chụp ảnh : CANON-NIKON-SONY-SAMSUNG ! bác cứ lấy cái tốt nhất của canon ra so với cái tốt nhất của samsung xem nào ! có khi 1 cái CANON xịn mua đc cả trăm cái SAMSUNG ấy chứ bác ! ví dụ nhỏ cho bác biết em mua 1 cái đèn chụp Flash 580 ex ii đã gần 20 triệu rồi giờ nó lại ra 600 ex rồi gần 30 triệu nhá !

20 năm nhiếp ảnh mà bác phải đi tranh luận điều đó sao? Bác không hề hiểu "ý tứ" của bác ấy. Còn Samsung hả, một thực tế là họ chỉ thành công ở những sản phẩm "cho mọi nhà" thôi, sự hào nhoáng của họ có thể làm say lòng nhiều đối tượng phổ thông, còn tất cả mọi thứ có tính "chuyên nghiệp" (dùng từ này không chính xác vì em không biết từ nào khác, hiểu là những sản phẩm mà khi lựa chọn khách hàng coi trọng những giá trị đích thực, những công nghệ và đặc tính phần cứng, cũng như truyền thống của nhà sản xuất...) thì Samsung chưa có sản phẩm nào thành công, đó là sự thật, từ máy ảnh, máy tính, đến những thiết bị chuyên dụng... Samsung chỉ dành cho người mới lớn, sự thành công của Samsung giống như sự lớn mạnh của nền kinh tế Trung Quốc vậy!

lancan

thật là tuyệt, sumsung cho ra đời con này ngon quá, tranh thủ dành tiền mua mới được

meamthanh11

Active Member

hàng ăn theo hay chết sớm lắm

vucovu

Phải công nhận em nó đẹp tuyệt, chị em phụ nữ mê tit61 cho mà xem.

Bên trên