Ấn tượng với sức mạnh của chip 8 lõi trong Galaxy S IV

accuphase

Member
Ðề: Ấn tượng với sức mạnh của chip 8 lõi trong Galaxy S IV

mua về chủ yếu alo mà cũng cần 8 nhân
Khoe công nghệ cho những kẻ thích lấy le thôi

Kaka, bị ném đá chết bi giờ...Mình đang xài s2, cũng muốn mua s4 nhưng nghĩ lại mua s4 rồi cũng như s2, alo và báo thức...

thienquang07

Re: Ðề: Re: Ðề: Ấn tượng với sức mạnh của chip 8 lõi trong Galaxy S IV

Đồng ý với bác, diễn đàn là nơi chúng ta giao lưu và học hỏi. Mình thì không liên quan nhưng giao lưu học hỏi với các bạn Fan Sam thì có học đến đâu cũng chẳng dám đâu. Hì hì. Nhưng theo mình biết thì tăng lên 8 nhân của SS chủ yếu là khoe mẽ thôi. Chính xác từ Octa là 8 nhân nhưng chỉ có 4 nhân Cortex-A15 là thực hiện nhiệm vụ chính còn 4 nhân A7 để thao tác các tác vụ nhẹ nhàng hơn. Còn chuyện em nói khoe mẽ là cũng chính xác thôi chứ trên Soc chúng ta không tăng bộ nhớ, băng thông và nói chung là các tài nguyên khác lên gấp đôi thì xử lý 4 hay 8 nhân gì vẫn như thế. Chỉ hơn nhau là khả năng tiết kiệm năng lượng, nhưng em biết cấu trúc áp dụng trên lõi 8 của SS lại được mua lại từ ARM, công nghệ big LITTLE. Nên nói cho cùng, tôn sùng SS cho lắm thì cũng thế mà thôi. Phần cứng và phần mềm không đồng nhất. Apple đơn giản là thế, 2 nhân thôi, nhưng tận dụng hết sức mạnh, A6 hay các đời trước, Soc đều tự thiết kế, nên GPU, hay CPU được phát huy tối đa.
Có rất nhiều fan mua S4 tưởng là ngon. Không hơn đâu. Bình mới, rượu cũ thôi. Chỉ có fan Sam là cố tình không hiểu
bác nói hài thật! "...Chỉ hơn nhau là khả năng tiết kiệm năng lượng,..." =))
bác biết ngoài khả năng xử lý ra thì pin là vấn đề luôn dc ae dùng smartphone quan tâm không? s4 được tăng số nhân cốt cũng chỉ để phân chia công việc xử lý trên các chip cho hiệu quả mà lại tiết kiệm đc pin, những người quan tâm tìm hiểu ai mà chả biết! chỉ có vài người như bác chả biết không hiều gì hay là cố tình không hiểu mới đem suy diễn, bảo là để khoe mẽ thôi, đúng là lòe dc mấy con gà mà! =))

Alabama

Re: Ðề: Ấn tượng với sức mạnh của chip 8 lõi trong Galaxy S IV

mua về chủ yếu alo mà cũng cần 8 nhân
Khoe công nghệ cho những kẻ thích lấy le thôi
Nghe lời bác này bảo, mua S4 về nên ghi tấm giấy "điện thoại tao 8 nhân đó bây" lên sau lưng =))
Còn mấy ifan cuồng nên tattoo lên trán luôn "Đang xài IP", vì thời nay nhìn không ra ip với hàng SS rẻ tiền đâu=))
Nhảm shit, tận hưởng công nghệ cho cá nhân hay lấy le thiên hạ.

sky_XY

thích One hơn, con này xem đánh giá của mấy tay chơi không khả quan lắm

Ðề: Re: Ðề: Ấn tượng với sức mạnh của chip 8 lõi trong Galaxy S IV

Đồng ý với bác, diễn đàn là nơi chúng ta giao lưu và học hỏi. Mình thì không liên quan nhưng giao lưu học hỏi với các bạn Fan Sam thì có học đến đâu cũng chẳng dám đâu. Hì hì. Nhưng theo mình biết thì tăng lên 8 nhân của SS chủ yếu là khoe mẽ thôi. Chính xác từ Octa là 8 nhân nhưng chỉ có 4 nhân Cortex-A15 là thực hiện nhiệm vụ chính còn 4 nhân A7 để thao tác các tác vụ nhẹ nhàng hơn. Còn chuyện em nói khoe mẽ là cũng chính xác thôi chứ trên Soc chúng ta không tăng bộ nhớ, băng thông và nói chung là các tài nguyên khác lên gấp đôi thì xử lý 4 hay 8 nhân gì vẫn như thế. Chỉ hơn nhau là khả năng tiết kiệm năng lượng, nhưng em biết cấu trúc áp dụng trên lõi 8 của SS lại được mua lại từ ARM, công nghệ big LITTLE. Nên nói cho cùng, tôn sùng SS cho lắm thì cũng thế mà thôi. Phần cứng và phần mềm không đồng nhất. Apple đơn giản là thế, 2 nhân thôi, nhưng tận dụng hết sức mạnh, A6 hay các đời trước, Soc đều tự thiết kế, nên GPU, hay CPU được phát huy tối đa.
Có rất nhiều fan mua S4 tưởng là ngon. Không hơn đâu. Bình mới, rượu cũ thôi. Chỉ có fan Sam là cố tình không hiểu

Vậy chắc thím thích vác cái bình ac quy theo dt nhỉ?? Phần mềm Android cho tới tết công gô cũng ko thể nào đồng nhất dc. Nó có dc thọc vô core đâu. Cái dc là tiện dụng, khả năng mở rộng cao. Còn 8 core là 4 A15 + 4 A7, chủ đích là tiết kiệm điện chứ gì nữa. Ít hao pin hơn thì ko phải là điểm tốt để PR à??

Bên trên