<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

Vungro

Anh em cho mình hỏi, Q10pro đang dùng FW 2.0.6 stock đã root update lên FW 2.0.8 có bị mất ứng dụng không?

Chào các bác, em định mua Q10Pro nhưng đang thắc mắc khi coi bluray iso thì vấn đề phụ đề tiếng việt như nào ạ? Cứ chép chung file phụ đề vào giống coi file mkv hay như nào ạ ? Thanks !

Chào các bác, em định mua Q10Pro nhưng đang thắc mắc khi coi bluray iso thì vấn đề phụ đề tiếng việt như nào ạ? Cứ chép chung file phụ đề vào giống coi file mkv hay như nào ạ ? Thanks !

vinagoh

Well-Known Member
Thanks bác! Bác giờ đang xài bản fw nào ổn định nhất vậy? Coi truyền hình được không, vấn đề dts-hd passthrought ok hết chưa ạ?
Fw ổn định ư! Nếu ổn định thì kg còn bản fw để update.
Truyền hình khá ok.
Âm thanh hd dùng trình phát mặc định ok, còn kodi, spmc khá gian nan. :D

Ps: bác dân spkt à, khoá nào thế? :)

Vungro

Anh em cho mình hỏi, Q10pro đang dùng FW 2.0.6 stock đã root update lên FW 2.0.8 có bị mất ứng dụng không?

Vungro

trantrungthu

Well-Known Member
Fw ổn định ư! Nếu ổn định thì kg còn bản fw để update.
Truyền hình khá ok.
Âm thanh hd dùng trình phát mặc định ok, còn kodi, spmc khá gian nan. :D

Ps: bác dân spkt à, khoá nào thế? :)
Kodi trên box load chậm hơn trên andoid TV .Lúc mở Kodi bạn cứ để cho load hết rồi mở ra mục bạn muốn xem đâu có gì phức tạp đâu ?

vinagoh

Well-Known Member
Kodi trên box load chậm hơn trên andoid TV .Lúc mở Kodi bạn cứ để cho load hết rồi mở ra mục bạn muốn xem đâu có gì phức tạp đâu ?
Vấn đề em nói là kodi hay spmc pass âm thanh hd cho Rec xử lý trên Q10pro.
Trình mặc định thì pass ngon lành. :)

oldfriend

Moderator
Thanks bác! Bác giờ đang xài bản fw nào ổn định nhất vậy? Coi truyền hình được không, vấn đề dts-hd passthrought ok hết chưa ạ?

Mình đang xài Custom 2.0.7. Truyền hình là app, phụ thuộc vào nhà cung cấp, đợt tết mình coi các kênh tivi VTV HD chuẩn ngon lành. Passthrough thì chơi tốt với trình mặc định, pass tất cả các thể loại âm thanh từ Atmos đến DTS-X, TrueHD, DTS-HD...

Mình đang xài Custom 2.0.7. Truyền hình là app, phụ thuộc vào nhà cung cấp, đợt tết mình coi các kênh tivi VTV HD chuẩn ngon lành. Passthrough thì chơi tốt với trình mặc định, pass tất cả các thể loại âm thanh từ Atmos đến DTS-X, TrueHD, DTS-HD...
Hi, a có thể cho em xin link tải fw này k ạ. E đang ở 2.0.6, lên 2.0.7 cứ recovery bình thường thôi phải k ạ?

Mấy app đó có cần tài khoản gì k a hay cài vào xài lun ạ ?

oldfriend

Moderator
Mấy app đó có cần tài khoản gì k a hay cài vào xài lun ạ ?

xài chùa coi mấy kênh cơ bản như VTV HD, HTV... còn muốn thêm thì đóng tiền. riêng cái Fly TV thì cho coi cả Start Movie, HBO... dạo này có thêm app ZamTV thấy cũng ok mà quảng cáo trong lúc coi nên ghét :D

Bên trên