<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

vanninhthuan119

Well-Known Member
Kodi 17 beta 7 trên Android 7 nó im re khi play phim có âm thanh DTS HD,.. vậy mấy bác? (Trình Media mặc định bình thường):(

vanninhthuan119

Well-Known Member
bác có dùng wrap ko ?

Mình lại không thiện cảm với Wrapper, thích dùng chính trình Media của Kodi hơn. Lúc trưa test mấy bản iso bluray Thúy Nga (có bản 120 mới), kết quả là: Kodi 17 beta 7 giật như thiếu máu não, âm thanh để chế độ passth nó im thin thít (thua toàn tập), bản SPMC chạy ngọt nhưng cũng chỉ ra được 2 kênh stereo. Bác nào còn dùng Kodi 16.x.thử test mấy files đó xem?

oldfriend

Moderator
Mình lại không thiện cảm với Wrapper, thích dùng chính trình Media của Kodi hơn. Lúc trưa test mấy bản iso bluray Thúy Nga (có bản 120 mới), kết quả là: Kodi 17 beta 7 giật như thiếu máu não, âm thanh để chế độ passth nó im thin thít (thua toàn tập), bản SPMC chạy ngọt nhưng cũng chỉ ra được 2 kênh stereo. Bác nào còn dùng Kodi 16.x.thử test mấy files đó xem?

trình media của Kodi nuốt ko trôi bluray iso với passthrough đâu, chơi trên Shield còn giật nói chi con này. Xác định trên Himedia chơi offline dùng trình mặc định thôi bác.

Cũng muốn thử Android N nhưng lên thì lại mất hết acc mấy ứng dụng khuyến mại theo Q10 pro nên thoii

manhhung1420

Active Member
các bác cho em hỏi, chơi 4k HDR thì cáp HDMI đi kèm Q10pro có ổn k ạ hay phải thay loại khác.
Tivi nhà em là sony 55x9000c, hình như tất cả các cổng đều ra 4k ?
Bác nào rõ chỉ giúp em
cảm ơn ạ

Bên trên