<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

oldfriend

Moderator
Q10 Pro với Q5 Pro chắc cũng sắp hết được hỗ trợ rồi.

lên đến android 7 rồi thì chắc là nghỉ, thấy toàn mấy bác tự viết patch sửa chứ hãng ko tích hợp. Còn VN mấy bác tự viết fw mod thì vui vẻ thôi (đang xài 2.0.3 của bác đây =)) )

haovh_85

Well-Known Member
lên đến android 7 rồi thì chắc là nghỉ, thấy toàn mấy bác tự viết patch sửa chứ hãng ko tích hợp. Còn VN mấy bác tự viết fw mod thì vui vẻ thôi (đang xài 2.0.3 của bác đây =)) )
Đúng là thấy himedia support chán thật. Tính năng mới thì ko thêm, lỗi thì ko fix được triệt để. Phần mềm thì ko làm phát cho tốt đi chưa gì đã lại đẻ ra phần cứng mới để chạy đua với hãng khác. Cái quan trọng người dùng cần nhất vẫn là phần mềm phải ngon trước đã.

hunsao

Member
Đúng là thấy himedia support chán thật. Tính năng mới thì ko thêm, lỗi thì ko fix được triệt để. Phần mềm thì ko làm phát cho tốt đi chưa gì đã lại đẻ ra phần cứng mới để chạy đua với hãng khác. Cái quan trọng người dùng cần nhất vẫn là phần mềm phải ngon trước đã.
...pác chỉ đc cái nói chuẩn ! Mềnh dùng con minix x8h từ đời đỡi nào , chả up rom up diếc gì mà dùng quá ổn định , mượt mà luôn ( cho vợ ,đàn bà ,con gái sài đấy.) himedia chỉ đc cái ảnh đẹp , tiếng hay & " vầy" cho vui thôi . lên 7 rồi ,dù vài 3 ngày lỗi từa lưa ,treo trọt .nhưng vưỡn cam chịu vì ảnh quá đẹp & sắc nét . ( hôm rồi úp rom loạn xì ngầu mà đang dở mất điện cũng chẳng sao - 2 lần mỗi lần 5' , bật lên lại chạy tiếp - vưỡn ngon.) ./.

oldfriend

Moderator
đừng nhắc minix, hồi xưa lỡ dại mua 1 con mà hình coi quá xấu, chưa kể tịt các thể loại HD audio. Dùng được mỗi chức năng mở youtube cho trẻ ăn cơm.

kodiitvplus

Well-Known Member
...pác chỉ đc cái nói chuẩn ! Mềnh dùng con minix x8h từ đời đỡi nào , chả up rom up diếc gì mà dùng quá ổn định , mượt mà luôn ( cho vợ ,đàn bà ,con gái sài đấy.) himedia chỉ đc cái ảnh đẹp , tiếng hay & " vầy" cho vui thôi . lên 7 rồi ,dù vài 3 ngày lỗi từa lưa ,treo trọt .nhưng vưỡn cam chịu vì ảnh quá đẹp & sắc nét . ( hôm rồi úp rom loạn xì ngầu mà đang dở mất điện cũng chẳng sao - 2 lần mỗi lần 5' , bật lên lại chạy tiếp - vưỡn ngon.) ./.

Tính ra thì bên Himedia public android 7 cũng mới mà bác. Cũng đang là bước đệm thôi. Ví hồi mới lên android 5 cũng nhiều bug sau đó hãng cũng hoàn thiện để ổn định. Cũng push nhiều với bên hãng để xử lý triệt để các vấn đề đang còn tồn đọng :)

P/s: Nếu chỉ để coi YT thì mấy box như x9 giờ vẫn xem ngon lành. Còn nếu bác lấy X8-HPLUS chỉ để coi youtube thì phí quá. E nhớ lúc mới ra cũng trên dưới 3 củ đấy :)

hunsao

Member
đừng nhắc minix, hồi xưa lỡ dại mua 1 con mà hình coi quá xấu, chưa kể tịt các thể loại HD audio. Dùng được mỗi chức năng mở youtube cho trẻ ăn cơm.
...đã bẩu là để đờn bà & con gái sài mà ! Dưng vấn đề là ổn định ,mượt mà - nhu cầu bình dân : tivi , xem lại , ca nhạc , phim ,karaoke & hoạt hình.. ảnh cũng được mà (đang dùng cùng samsung 48' - không có nghiệp vụ để đăng ảnh so sánh .)

gianghotuxu

Active Member
Bản firmware cho q10 pro nào ổn nhất, hiện đang ở bản andoird 5.1 gốc. các bác nào dùng rồi cho ý kiến tham khảo.

hunsao

Member
Tính ra thì bên Himedia public android 7 cũng mới mà bác. Cũng đang là bước đệm thôi. Ví hồi mới lên android 5 cũng nhiều bug sau đó hãng cũng hoàn thiện để ổn định. Cũng push nhiều với bên hãng để xử lý triệt để các vấn đề đang còn tồn đọng :)

P/s: Nếu chỉ để coi YT thì mấy box như x9 giờ vẫn xem ngon lành. Còn nếu bác lấy X8-HPLUS chỉ để coi youtube thì phí quá. E nhớ lúc mới ra cũng trên dưới 3 củ
.
...Mới thì bao giờ cũng ngỡ ngàng , dù là con người hay KHKT. Với mh người dùng bình dân thì Himedia giờ là sp tuyệt hảo , ảnh đẹp , tiếng hay ,thuận lợi cho người dùng ( kết nối tốt cho tbị cả thế hệ cũ lẫn mới ) .nếu có phần mềm mới & ổn định nữa thì không có gì để ssánh !.

gianghotuxu

Active Member

Firmware Himedia Q10 PRO 1.0.7 bản này có ok không các bác.

Bên trên