<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

doanthieugia19

Active Member
Có bác nào khắc phục được lỗi load sub trên kodi 16.1 hoặc SPMC 16.3 lỗi khi tìm sub online báo không tìm thấy trên android q10 pro! Còn kodi 17.3 thì passthrough bị màn hình đen khi vào phim, load sub lại oki! Ai có hướng khắc phục chỉ e cái nhỉ, e muốn xài mặc định player của kodi để load sub cho tiện nha, xài mxplayer ko có phần dowload sub online

oldfriend

Moderator
Có bác nào khắc phục được lỗi load sub trên kodi 16.1 hoặc SPMC 16.3 lỗi khi tìm sub online báo không tìm thấy trên android q10 pro! Còn kodi 17.3 thì passthrough bị màn hình đen khi vào phim, load sub lại oki! Ai có hướng khắc phục chỉ e cái nhỉ, e muốn xài mặc định player của kodi để load sub cho tiện nha, xài mxplayer ko có phần dowload sub online

cài xshare sub bản 2.2.1 (hay 2.3.1 gì đấy quên rồi), bản chuẩn load sub đúng và nhanh chứ ko có hiện tượng tìm không thấy sub.

kodiitvplus

Well-Known Member

Kodi 16 giờ không hỗ trợ tìm kiếm và load sub online rồi anh. Giờ chỉ có Kodi 17 mới tương thích. Box nào cũng vậy chứ không riêng Q10 vì vấn đề này là do Kodi.KODI 17.3 bị màn hình đen? anh đang dùng bản nào để em check lại

doanthieugia19

Active Member
Mình dùng bản nào của kodi 17 trở lên đều bị màn hình đen khi passthrough âm thanh! Tắt pasthrough thì nó hết! Cái này mình nghĩ liên quan đến codec giải mã âm thanh trên player kodi vì thay bằng player mxplayer lại pass bình thường, nhưng ngặt nỗi thay player. Mặc định của kodi thì ko load sub online được!

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mình dùng bản nào của kodi 17 trở lên đều bị màn hình đen khi passthrough âm thanh! Tắt pasthrough thì nó hết! Cái này mình nghĩ liên quan đến codec giải mã âm thanh trên player kodi vì thay bằng player mxplayer lại pass bình thường, nhưng ngặt nỗi thay player. Mặc định của kodi thì ko load sub online được!

Nếu vậy bác thử dùng SPMC xem như thế nào?

gianghotuxu

Active Member
SPMC load sub, và âm thanh passthrough ok nhé, các cài spmc vào trang web spmc tải bản mới nhất, cài vào q10 pro, tạo đường dẫn addon: repo.kodi.vn và cài các addon nhưng hướng dẫn trên yutube là ok nhé
bản trên CHplay không được nhé.

Kiểm tra xem mạng nhà bác có ổn ko? Chứ mình thấy bt mà.
Bác ơi, bác cho e xin bản rom của bác được ko ạ, thấy a e nhận xét là hiện tại bản rom của bác là ổn nhất phải ko ạ, e ít thời gian vọc vạch nên đang muốn lên 7.0 từ 5.1 mà ko biết phải làm sao, bác có thể hướng dẫn e ko ạ

kodiitvplus

Well-Known Member
Bác ơi, bác cho e xin bản rom của bác được ko ạ, thấy a e nhận xét là hiện tại bản rom của bác là ổn nhất phải ko ạ, e ít thời gian vọc vạch nên đang muốn lên 7.0 từ 5.1 mà ko biết phải làm sao, bác có thể hướng dẫn e ko ạ

Nếu anh đã và đang dùng sản phẩm của Himedia thì không nên bỏ qua các bài viết cập nhật trê himediatech được. Anh có thể theo dõi thêm nhiều tin tức tại đây: http://himediatech.vn/

Nếu anh đã và đang dùng sản phẩm của Himedia thì không nên bỏ qua các bài viết cập nhật trê himediatech được. Anh có thể theo dõi thêm nhiều tin tức tại đây: http://himediatech.vn/
E đag dùng con q10 pro mua bên itv đó bác, hiện tại e vẫn đag ở 5.1, giờ muốn lên 7.0 mà thấy có 2 bản rom là bản 2.0.5 của itv và 1 bản của bác haovh, không biết e nên dùng bản nào ổn định ạ, dùng dc my k+ luôn ý bác

kodiitvplus

Well-Known Member
E đag dùng con q10 pro mua bên itv đó bác, hiện tại e vẫn đag ở 5.1, giờ muốn lên 7.0 mà thấy có 2 bản rom là bản 2.0.5 của itv và 1 bản của bác haovh, không biết e nên dùng bản nào ổn định ạ, dùng dc my k+ luôn ý bác

Khách quan thì cả hai bản em check thấy cũng như nhau ( khách quan thôi chứ mỗi người có một cảm nhận riêng nhé ). Anh có thể inbox bác haovh để xin link tải bản custom về để nâng cấp trải nghiệm, còn nếu dùng bản stock thì down trên web himedia. Cả hai bản đều myk ok anh nhé

haovh_85

Well-Known Member
Bạn có thể inbox cho mình lấy link. Bản của itvplus giao diện mặc định, bản của mình là bản giao diện đen trắng. Tùy bạn thích mà lựa chọn.

Khách quan thì cả hai bản em check thấy cũng như nhau ( khách quan thôi chứ mỗi người có một cảm nhận riêng nhé ). Anh có thể inbox bác haovh để xin link tải bản custom về để nâng cấp trải nghiệm, còn nếu dùng bản stock thì down trên web himedia. Cả hai bản đều myk ok anh nhé
Bác cho mình hỏi, mình up bản 2.0.4 xong chọt lỗ tiếp bản 2.0.5 của itvplus mà sao nó hiện thông tin của mình là q5 pro nhỉ, của mình là q10 pro mà @@

Vo Minh Sang

Active Member
Cho mình hỏi thăm chút nha:
Mình dùng Himedia Q10 Pro bật Samba để làm music server nhưng kết nối với máy nghe nhạc được khoảng 7 bài thì bị rớt, phải khởi động lại Himedia vào lại thì có lúc được, lúc bị lại (thường xuyên luôn).
Các bạn có cách nào chỉnh cho không bị nữa thì chỉ giúp mình, Himedia có chức năng đó quá hay mà không xài được phải mua NAS thì tiếc quá.
Rất cám ơn mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên