Android box có giải mã được 5.1

hunganhs

Member
Xin chào các anh em trong diễn dàn
Hiện mình có con Android box được người bạn tặng, mình thấy có cổng optical , nay muốn trang bị thêm con logitech Z906 để xem phim HD
nhưng vấn đề ở đây là khi khi kết nối cái Android Box này với logitech Z906 qua cổng Optical như vậy .
Con Android box này có giãi mã tín hiệu DTS không ?
Liệu có xuất ra được âm thanh 5.1 không mấy bác ?
Vì thường em thấy rằng các loại đầu phát có cổng optical , khi kết nối các thiết bị âm thanh qua cổng này là chuẩn nhất ,cho ra âm thanh 5.1
Mong mấy bác giải thích hộ dùm em .thanks
Show vài cái hình cho A/E hình dung nhé
[/url]20141219_082846 by toithubay, on Flickr
[/url]20141219_083117 by toithubay, on Flickr
[/url]20141219_083109 by toithubay, on Flickr

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Android box có giải mã được 5.1

Con này giống X5 (đoán mò vì ko thấy "mặt tiền"), bác cài XBMC cho nó chơi thử, bít liền.

xibu

Member

Android Box thì có thể xuất âm thanh 5.1 qua cổng Optical hoặc HDMI, tuy nhiên sản phẩm mà bác chủ up hình thì em chưa dùng qua, nhìn về kiểu dáng thì giống X7 mini nhưng không biết cấu hình thì thế nào. Vào web của họ em cũng chưa thấy sản phẩm này. Muốn biết nó có hỗ trợ hay không bác nên cầm nó đi để test trực tiếp bác nhé.

lamthoi

Member

Hiện nay trên thị trường Việt nam mình chưa thấy có android box nào giải mả ( decoder ) âm thanh DTS sang Analog , hầu hết chỉ là Chuyển tiếp ( Passthrough ) mà thôi , dây Optical là dây dùng cho tín hiệu số nên tớ nghĩ cũng chỉ là dạng Passthrough mà thôi . Box nào có giải mả DTS thì thương mặt sau có thêm năm đế cắm bông sen

hunganhs

Member

Cảm ơn mấy bác chia sẽ bài viết của em ,chắc em đầu tư mua con HD player cho khỏi phải lăng tăng quá
con này chắc tiếp tục đi tặng cho thằng bạn khác :D

Bên trên