Android box của bạn có chơi được file 4K 60hz khủng hay không?

sony17

Member
Ðề: Android box của bạn có chơi được file 4K 60hz khủng hay không?

Mọi người test file 4K là trên firmware Custom Futeko 1.0.3 hay firmware 1.0.3 Official

Lucky76

Well-Known Member

Fimware nào Q10Pro cũng không mượt, 4k coi trên q10pro cho vui thôi bác ơi.

Mình test file https://www.fshare.vn/file/NA4GPUWPJ9E1 trên phiên bản 1.0.3 Custom và Stock thì chạy khá hơn phiên bản 1.0.1, thời gian chạy file lâu bị dừng hình hơn âm thanh lệch 1 chút so với hình ảnh, nhưng tóm lại nuốt vẫn ko trôi.

sony17

Member

Thấy mọi người test 4K trên Q10 Pro dữ quá nên test chơi xem sao,chứ thật sự xem 4K thì hiên tại chỉ có Nvidia Shield.

nghiadhd

Active Member

Mình dùng Shield cài mãi HDViet kg được chán dễ sợ.Có gọi phone lên HDViet hỗ trợ mà kg ai nghe máy,kg biết làm ăn kiểu gì nữa.
Không biết mọi người ai rành Android MOD lại app HDViet xem thế nào

Hôm bửa bác @oldfriend nói HDViet app bị lỗi permission gì đó, chắc tại Android 6.0 nó bỏ hoặc yêu cầu thêm
Bác tạm thời dùng HDViet trên Kodi đi, dùng account của bác vẫn chạy tốt mà. Đã lâu rồi ko còn cài HDViet/BobaTV hay những trình chơi video trên Shield nữa mà chuyển sang SPMC (Kodi) hết

Có phim nào 4k chưa nhể. 1080 blurey gốc e down đã chết rồi 4k chắc 160gb quá. Thôi iêm chả hóng

sony17

Member

Hôm bửa bác @oldfriend nói HDViet app bị lỗi permission gì đó, chắc tại Android 6.0 nó bỏ hoặc yêu cầu thêm
Bác tạm thời dùng HDViet trên Kodi đi, dùng account của bác vẫn chạy tốt mà. Đã lâu rồi ko còn cài HDViet/BobaTV hay những trình chơi video trên Shield nữa mà chuyển sang SPMC (Kodi) hết

Đúng là khi cài app HDViet và vào phần Permission có thông báo là chỉ tương thích với firmware cũ của Shield.
Biết vậy lúc lấy Shield về khỏi Update lên 3.1

nghiadhd

Active Member

Đúng là khi cài app HDViet và vào phần Permission có thông báo là chỉ tương thích với firmware cũ của Shield.
Biết vậy lúc lấy Shield về khỏi Update lên 3.1

Bác có thể downgrade về được mà bác, bác lên trang developer của Nvidia down bản rom 3.0 hay 2.1 gì đó và flash lại thôi

oldfriend

Moderator

Bác có thể downgrade về được mà bác, bác lên trang developer của Nvidia down bản rom 3.0 hay 2.1 gì đó và flash lại thôi

3.1 là một bước tiến lớn, fix tùm lum, tự nhiên về lại 3.0 chi cho màu đen thành màu xám :D

thanhminhppc

Active Member

Con Q10 pro của bác đặc biệt nhĩ, bác quá may mắn

thanhminhppc

Active Member

Nói chung bác cài SPMC rồi thì hdviet, dangcaphd ... ko thành vấn đề nữa, vấn đề nằm ở mấy bác hdviet,... muốn fix hay ko mà thôi mà nói chung mình cũng ko quan tâm, cứ SPMC mà chơi

Transit266

Active Member

Con Q10 pro của bác đặc biệt nhĩ, bác quá may mắn

Nhưng lạ lắm bác ạ, có cái file 2D 4K 60p Big Bug Bunny 50Mbps mà giật điên cuồng, trong khi Jelly fish tới tận 250Mbps vẫn mượt

thanhminhppc

Active Member

Lạ nhĩ một số bác trên này thì play file Big Buck Bunny mượt mà ta, file Jelly fish 140 Mbps play được thì mất tiếng

Transit266

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Android box của bạn có chơi được file 4K 60hz khủng hay không?

Đang nói mấy file test hay file nào bác. nếu mà file test 140mbps mà Q10Pro của bác không mượt thì cần xem lại box nhé ( ko nói đến vụ âm thanh nhé ). Bác xem clip của em mấy trang trước đó.

Về vụ âm thanh himedia nó mặc định passthrough nên nếu bác không bật dàn thì không có âm thanh đâu, bác thử chỉnh downmix xem có được không

Transit266

Active Member

oạch. Box của bác chơi file 140mbps ra âm thanh à. Bác passthough ra dàn phải không. Em test là test ở loa tivi ( Audio HDMI em để auto ). Có phải do nguyên nhân này mà em không nghe được tiếng trên tivi không nhỉ?

Y như em chuẩn đoán ở trên, phải chỉnh downmix mới ra loa tivi được bác ạ :D

Transit266

Active Member

oạch. Box của bác chơi file 140mbps ra âm thanh à. Bác passthough ra dàn phải không. Em test là test ở loa tivi ( Audio HDMI em để auto ). Có phải do nguyên nhân này mà em không nghe được tiếng trên tivi không nhỉ?

Y như em chuẩn đoán ở trên, phải chỉnh downmix mới ra loa tivi được bác ạ :D

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Android box của bạn có chơi được file 4K 60hz khủng hay không?

Đang nói mấy file test hay file nào bác. nếu mà file test 140mbps mà Q10Pro của bác không mượt thì cần xem lại box nhé ( ko nói đến vụ âm thanh nhé ). Bác xem clip của em mấy trang trước đó.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Android box của bạn có chơi được file 4K 60hz khủng hay không?

Con Q10 pro của em chạy file 140Mbps mượt âm thanh đầy đủ nhé xuất True HD ra dàn bình thường, file 400Mpbs thì hơi giật. Em dùng trình mặc định của Himedia

Bên trên