android box nào có tích hợp dvb-t2 ?

Sắp tới đài truyền hình chuyển tín hiệu analog sang số . tivi lại ko hỗ trợ như đời mới 2014 hiện nay. Mình có nhu cầu kiếm một android box có tích hợp tính năng thu truyền hình số theo chuẩn mới . đảm nhiệm tốt nhu cầu của một android box, vì chưa dùng lần nào nên mog anh em nhiều kinh nghiệm tư vấn hộ mình. Loại nào và giá cả hiện tại .
Cảm ơn nhiều !

Ðề: android box nào có tích hợp dvb-t2 ?

Cảm ơn bạn nhé. Gửi bài xong đọc cái kia cả buổi trưa. Mà hiện tại hình như có mỗi loại này đúng ko nhỉ ?

daophuong87

Em là lính mới, các bác cho em hỏi nên mua tivi thường + android box hay mua luôn smart tivi? em đang tìm hiểu về món này mà gà mờ quá, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo.

hangphuoctru

Well-Known Member

Em là lính mới, các bác cho em hỏi nên mua tivi thường + android box hay mua luôn smart tivi? em đang tìm hiểu về món này mà gà mờ quá, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo.

Mua android luôn pác nhé. SmartTV giờ giảm giá lắm vì bây chừ Androidbox tinh hợp hết tính năng của TV smart rồi.

mình thì thích tivi thường + android box hơn smart tivi hơi chuối nhưng về sau thì SmartTV LG chạy trên nền web OS nghe nhiều bác khen nên cũng khó chọn

daophuong87

mình thì thích tivi thường + android box hơn smart tivi hơi chuối nhưng về sau thì SmartTV LG chạy trên nền web OS nghe nhiều bác khen nên cũng khó chọn

Nhưng hình ảnh qua android box không được đẹp phải không các bác? E ở miền núi nên chưa có điều kiện để qua shop test

nvlam1971

Theo chủ quan của mình thì hiện tại chưa có android box nào tích hợp DVB-T2 đâu, mới có DVB-T thôi. Chuẩn mới này mới có trên các mẫu TV mới cuối năm 2013 và đầu năm 2014.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: android box nào có tích hợp dvb-t2 ?

Theo chủ quan của mình thì hiện tại chưa có android box nào tích hợp DVB-T2 đâu, mới có DVB-T thôi. Chuẩn mới này mới có trên các mẫu TV mới cuối năm 2013 và đầu năm 2014.

Android box ITV2600 tích hợp DVB-T2 rồi mà a Lâm, bắt được 35-36 kênh xem nét, chất lượng ngang HD, có cả 3 kênh HD nữa.
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/824717-gioi-thieu-android-box-itv2600-dvb.html

nvlam1971

thmac

Member

Nhưng hình ảnh qua android box không được đẹp phải không các bác? E ở miền núi nên chưa có điều kiện để qua shop test

Chất lượng hinh ành trong họ Android thì có sp Himedia q5, q10 .... là ok nhất.
Nhưng support của sp này thì như c...ứ...t

thaovjp89

Well-Known Member
Này thì DVB-T2 :)
[video=youtube;L3QHZcQ7onw]https://www.youtube.com/watch?v=L3QHZcQ7onw[/video]

Sắp tới đài truyền hình chuyển tín hiệu analog sang số . tivi lại ko hỗ trợ như đời mới 2014 hiện nay. Mình có nhu cầu kiếm một android box có tích hợp tính năng thu truyền hình số theo chuẩn mới . đảm nhiệm tốt nhu cầu của một android box, vì chưa dùng lần nào nên mog anh em nhiều kinh nghiệm tư vấn hộ mình. Loại nào và giá cả hiện tại .
Cảm ơn nhiều !
Hôm trước lấy con ITV2600 hỗ trợ DVB T2 bên itvplus.net, xem dvb t2 ổn định. Mua con này xong khỏi phải xem tivi nữa, toàn xem tivi trên itv2600

itvplus

Active Member
Re: Ðề: android box nào có tích hợp dvb-t2 ?

Hôm trước lấy con ITV2600 hỗ trợ DVB T2 bên itvplus.net, xem dvb t2 ổn định. Mua con này xong khỏi phải xem tivi nữa, toàn xem tivi trên itv2600
ITV2600 DVB T2 là sản phẩm android box đầu tiên hỗ trợ DVB T2 trên thị trường mà anh ;)

minix

có bao nhiêu kênh HD thế bác

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên