Android TiVi PC S400 Quadcore - Dẹp bỏ nỗi lo sóng yếu

fgc_vn

1-Bác bán ATV 120 thì vào topic nào cũng đưa nó lên tận mây xanh,bác cứ lấy suy nghĩ của bác ra và áp đặt người khác cũng như bác,đâu phải ai cũng nhu cầu giống bác,còn những yếu tố khác về giá cả,sự tiện dụng....mỗi thứ có 1 ưu điểm khác nhau.Mình đưa ra đa dạng chủng loại để ae công nghệ lựa chọn tùy nhu cầu và điều kiện,muốn DTS,3D,Opical audio... thì bên mình cũng có,những cái đó ko là vấn đề gì cả.
2-Bác nói " Nếu cứ ôm các stick hay box dùng rockchip đang nhan nhãn trên thị trường thì sẽ sớm thoái trào thôi. Mạnh hơn để làm gì khi không làm được gì hơn các dòng cũ. Thử hỏi chip lõi tứ RK3188 có gì hơn Rk3066 ngoại trừ việc nó mạnh hơn?" =>cái này bác lại áp đặt suy nghĩ chủ quan của bác nữa rồi,chỉ 1 câu hỏi đơn giản là cái suy nghĩ của bác giỏi hơn NSX Rockchip ah?Mình dám chắc ngày hôm nay bác phản bác cho là Rk3188 là ko làm dc gì nhưng thời gian tới chính bác sẽ chuyển sang bán những con xài Rk3188,đó là xu hướng,cho nên bác đừng để cái chủ quan của bác lất át tính khách quan nhé :)

Mình ghét cái kiểu kinh doanh mà chê bai sản phẩm khác, ghét cái kiểu Mod lạm quyền.

Ngay tại thread này nói riêng và box nói chung, cá nhân mình thấy bác Tiến chưa có cái kiểu như bác chủ thớt nhận xét. Rõ ràng một điều theo mình tham khảo cho đến thời điểm này dòng Rockhip vẫn chưa có khả năng xuất DTS, 3D... như các thiết bị sử dụng chip Amlogic. Xin cho hỏi các bạn, bạn mua android box để làm gì? ngắm ah? Với mình chất lượng và công năng là quan trọng nhất. Đồng ý rằng mỗi người 1 suy nghĩ 1 sở thích khác nhau, nhưng nhìn chung đứng về phía người tiêu dùng chỉ có tiêu chí: Ngon - Bổ - Rẻ - Chất lượng.

4 nhân để làm gì trong khi 2 nhân lại chạy 3D phà phà? Kiểu như xiêu xe chạy trên đường làng thôi bác ợ. Cấu hình mạnh thật, ngon thật, giá thơm nữa nhưng k đạt được tiêu chí thay thế 1 HDP tầm trung thì sao gọi là ngon được hở bác? Đứng về phía người dùng, nếu là bác chủ thì bác sẽ chọn con nào?

Bản thân mình đã và đang xem xét, tìm hiểu các sản phẩm android box hơn 8 tháng nay rồi, đã order 1 cái X5 đầu năm nay nhưng thất bại do dx.com cùi bắp quá. Và đến thời điểm này, atv1200 có lẽ là lựa chọn tốt nhất thay thế cho HDP. Trước khi ra atv thì có lẽ X5 vẫn là top. Và như bác Tiến nói, mình cũng chưa thấy ai chuyển từ atv sang x5 cả, mà chỉ "nâng cấp" lên atv thôi.

Và theo mình biết thì bác Tiến cũng k kinh doanh thiết bị gì ở đây cả, mặt hàng của bác ấy hình như là Cable thôi. Dù gì đi nữa, rõ ràng những hiểu biết và kiến thức của Mod Tiến trên box này về thiết bị android theo mình là rất tốt, hỗ trợ, tư vấn cho ae khá chuẩn. Việc Mod giàu hay nghèo chả liên quan gì cả, cũng xin nói thẳng là hầu hết các Mod của các trang công nghệ k ai nghèo cả, từ khá giả đến giàu có. Chơi công nghệ đi đôi với việc đốt tiền mà.

Đánh bóng, quảng bá sản phẩm là trách nhiệm và là sự sống còn của người kinh doanh. Sản phẩm có bán được hay không, người tiêu dùng đón nhận nó như thế nào là do chất lượng sản phẩm, đầu tiên phải kể đến là các phòng Lab, các bài review, trên tay, đánh giá sản phẩm của các thành viên trên các trang công nghệ. Đây chính là nguồn thông tin đáng giá nhất, chính xác và trực quan nhất mà người dùng cần tìm hiểu trước khi quyết định sở hữu nó.

Với ý kiến của Mod Tiến trên đây mình thấy rất tốt í chứ, 1 phần giúp người kinh doanh lựa chọn sản phẩm phù hợp với nhu cầu người dùng để nhập về, và mình nghĩ đó cũng là mong muốn của nhiều ae. Đương nhiên càng nhiều sản phẩm thì sẽ có nhiều lựa chọn phong phú cho người dùng.

BAZZO

Ðề: Re: Android TiVi PC S400 Quadcore - Dẹp bỏ nỗi lo sóng yếu

Mình thì hết dùng sản phẩm của MiniX rồi nhưng qua tham khảo các bài viết trên mạng cũng như anh em dùng MiniX trên HDVN mình có 1 số ý sau (không có ý ném đá miniX nhé):

1. Nếu đánh giá trên số lượng các bản cập nhật firmware mới thì MiniX làm tốt, thường ra các bản firmware mới.

2. Nếu đánh giá dựa trên chất lượng các bản firmware mới thì MiniX làm chưa tốt, bằng chứng là có nhiều người dùng trở về bản cũ. Các cải tiến trên firmware mới so với cũ là không rõ ràng và thiếu minh bạch. Cảm giác như MiniX không hề test kỹ firmware trước khi xuất bản và để cho người dùng tự trải nghiệm và phát hiện lỗi. Để ý kỹ sẽ thấy bên MyGica/Geniatech làm việc này tốt hơn, các bản firmware mới đều ghi rõ list các thay đổi so với bản cũ và mình cũng chưa thấy ai dùng ATV1200 có ý định trở về với bản firmware cũ, điều đó cho thấy chất lượng của các bản firmware mới là tốt hơn, cải tiến hơn so với cũ.

Bác tienlequoc cho mình hỏi cái ATV1200 có chức năng nhập phim 3D SbS/TB trực tiếp như trên mấy cái HD Player 3D ko? (vì ghét phải nhập 3D trên TV) :D
Còn con S400 thì có chức năng này chứ?
Thanks

Bên trên