Ảnh 3D chụp tại Offline Tất niên Kỷ Sửu HDVN tại Hà Nội

Kinh3D

Dùng kính Red – Cyan để xem ảnh các bạn nhé!

Đang đói mà nhìn món này thì ừng ực... hihi

Bác TQN

war

Ðề: Ảnh 3D chụp tại Offline Tất niên Kỷ Sửu HDVN tại Hà Nội

khó nhìn quá. .

luanthieugia

Well-Known Member

Nhìn đau mắt quá

Éc làm gì cho hai hình xa nhau thế vừa thôi làm zậy có thấy hiệu ứng cóc khô ấy .Mà ngoài Hà Nội ít mem đi off vậy trời

V1nc3nt

Member

Bác quảng cáo kính 3D cũng được nhưng thế này thì lạm quá anh em chả nhìn coi vui không được

ngocuk

mình muốn hỏi ngoài lề 1 chút vì mình thấy topic này có thể kiếm được ng` trả lời cho mình.
Hiện mình xài laptop g2sg của asus, nay muốn xem thử cảm giác 3d với mấy cái video 2d bt có sẵn trong máy thì nên dùng phần mềm nào can thiệp để kết quả tốt? , và loại kính chất lượng tốt nên mua (mình học bên Anh nên ebay vô tư :D) . Các pro chỉ giáo.
Ps: mình có thói quen ko xài lcd của laptop mà dẫn ra cổng hdmi nhìn trên tv lcd thì chắc ko ảnh hưởng gì đến 3d này đâu nhỉ...tv vẫn ra 3d được bt chứ nhỉ.

Ole

Mà ngoài Hà Nội ít mem đi off vậy trời
Hình như mấy cái đầu chụp lúc mọi người chưa đến hết.
Đến hết được gần 20 người mà.
Bác chụp ít thế này phá giá anh em quá.

Kinh3D

Éc làm gì cho hai hình xa nhau thế vừa thôi làm zậy có thấy hiệu ứng cóc khô ấy .Mà ngoài Hà Nội ít mem đi off vậy trời

Bạn ko đeo kính thì làm sao mà nhìn được. Ảnh chụp lúc anh chị em vừa mới đến thôi nên tranh thủ chụp một tí chứ mem ngoài HN đến đông đủ gần 20 thành viên rất đông vui đấy. Khi nào bạn rảnh mời bạn đến với hdvn tại HN tham gia thử xem có đông vui ko nhé.

mình muốn hỏi ngoài lề 1 chút vì mình thấy topic này có thể kiếm được ng` trả lời cho mình.
Hiện mình xài laptop g2sg của asus, nay muốn xem thử cảm giác 3d với mấy cái video 2d bt có sẵn trong máy thì nên dùng phần mềm nào can thiệp để kết quả tốt? , và loại kính chất lượng tốt nên mua (mình học bên Anh nên ebay vô tư :D) . Các pro chỉ giáo.
Ps: mình có thói quen ko xài lcd của laptop mà dẫn ra cổng hdmi nhìn trên tv lcd thì chắc ko ảnh hưởng gì đến 3d này đâu nhỉ...tv vẫn ra 3d được bt chứ nhỉ.

Bạn hoàn toàn có thể xem 3D trên màn LCD laptop hay Tivi đều được cả. Còn bạn muốn xem 3D thì phải có phim 3D và ảnh 3D chứ video 2D thì không xem được hiệu ứng đâu bạn nhé.

Bạn muốn can thiệp bằng phần mềm để muốn thử chế video 2D thành 3D thì bạn dùng thử phần mềm biên tập film rồi scan film ra thành từng khung hình một, sau đó tách ra và dùng phần mềm làm ảnh 3D chế ra sau đó thì ghép lại với nhau. :D:D:D Đùa cho vui vậy thôi bạn à chứ lọ mọ mấy cái này mất thời gian lắm. Bạn đi kiếm video 3D xem luôn cho nhanh.

war

Bạn ko đeo kính thì làm sao mà nhìn được. Ảnh chụp lúc anh chị em vừa mới đến thôi nên tranh thủ chụp một tí chứ mem ngoài HN đến đông đủ gần 20 thành viên rất đông vui đấy. Khi nào bạn rảnh mời bạn đến với hdvn tại HN tham gia thử xem có đông vui ko nhé.

....

Đúng là 2 ảnh xa quá, xem không có kết quả mấy

mcreagant

To Kinh3D: Khi chụp phải thông báo mọi ng là mình sẽ chụp 3D. Bắt mọi ng kô đc cử động chân tay đầu mình gì cả. Chụp xong 2 tấm thì muốn động gì thì động. :D

nam_tra

Well-Known Member

bác ơi em dùng kính Red – Cyan vua mua của bác mà chả nhìn dc gì cả nhòe kinh

ndhai_n2

To Kinh3D: Khi chụp phải thông báo mọi ng là mình sẽ chụp 3D. Bắt mọi ng kô đc cử động chân tay đầu mình gì cả. Chụp xong 2 tấm thì muốn động gì thì động. :D

chuẩn men!!!!!.....

Kinh3D

Bạn nói rất chuẩn, chụp hình động rất khó, bảo mọi người làm tượng cũng khó. :D e tranh thủ chụp, xử lý cho vui thôi chứ hình ảnh xử lý không được chuẩn vì hình ảnh chụp thứ 2 khác so với tấm thứ nhất cũng nhiều, nhất là nhìn thấy 2 chị em xinh như thế kia bảo làm sao chụp ko bị run tay, đu ảnh cơ chứ :D

Bên trên