Ảnh của newbie

Em là newbie tập chụp ảnh, xài máy cùi Nikon Coolpix P510 thôi ạ. Em có vài tấm nhờ các bác xem và nhận xét hộ em nhé. Em cảm ơn các bác nhiều.
Hoa khổ qua

Không đề

Cánh diều lá

Dòng sông quê

Tình sông

Ước mơ

hellomoto

Active Member
Ðề: Ảnh của newbie

cứ có hình rõ nét, bắt được khoảnh khắc là tốt rồi ! nâng cao từ từ tính tiếp

jumpy

Well-Known Member

Ảnh đẹp bác ạ. Em thích ảnh cuối, có chất ... cine. :))

kUtU

Member

Tấm thứ 2 sẽ đẹp hơn nếu có hình một con nhện, con ong (hoặc ruồi cũng được) vì có tĩnh có động. Còn những tấm khác thì cũng thường thôi chẳng có gì đặc sắc.
Muốn học chụp hình, ngoài những bước căn bản ra bạn cần tham khảo thêm nhiều catalog để lấy ideas, học cácg chơi với ánh sáng...v..v
Nói chung đường còn dài lắm, cứ kiên nhẫn rồi cũng sẽ có ngày nên cơm.

Em cảm ơn các bác đã góp ý, em mới tập tành chụp thôi + máy cùi nên cố gắng lắm mới được thế này. Em sẽ cố gắng nghiên cứu thêm về bố cục, ánh sáng, ý tưởng + đầu tư gear để tham gia mục ảnh với các bác ạ. Mục tiêu sắp tới của em là Nikon D7100 + 18 - 105 chụp linh tinh + 85f1.8 chụp hoa hòe các loại.

MrC

Member

Bác gia nhập ngày 08-12-08 mà newbie thì em là super newbie nè. :-j. Thích tấm đầu tiên của bác, vì cái lá bự là chủ thể nên nó rõ nhất. Mong newbie cho super newbie và mọi người xem nhiều hình nhen.

highfier

ôi hình đẹp, rất vui được làm quen với bạn vì thích chụp ảnh :)

Bác gia nhập ngày 08-12-08 mà newbie thì em là super newbie nè. :-j. Thích tấm đầu tiên của bác, vì cái lá bự là chủ thể nên nó rõ nhất. Mong newbie cho super newbie và mọi người xem nhiều hình nhen.
Dạ em reg nick coi thôi chứ vẫn là newbie bác ơi :D
ôi hình đẹp, rất vui được làm quen với bạn vì thích chụp ảnh :)
Em cảm ơn bác nhiều, em rất vui được làm quen với các bác :D

Em vừa đầu tư được 1 em Nikon D7100 kit 18- 105 để tập chụp với các bác. Em rất vui được giao lưu cùng với các bác :D

Bl4ckTr4n

Member

Em vừa đầu tư được 1 em Nikon D7100 kit 18- 105 để tập chụp với các bác. Em rất vui được giao lưu cùng với các bác :D

trời ơi,
em thất bác HaiBinh và bác là em mừng hết lớn.
Nikon sống dậy rồi
mà lão người Nga đi vượt biên rồi nhỉ

trời ơi,
em thất bác HaiBinh và bác là em mừng hết lớn.
Nikon sống dậy rồi
mà lão người Nga đi vượt biên rồi nhỉ
Hi hi, em là newbie 100% lần đầu cầm DSLR nên còn lọng cọng lắm, có vài tấm đầu tiên thử máy gửi các bác xem chơi nhé, rất mong được làm quen và giao lưu với các bác

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cái gì hồng hồng bao quanh gốc cây thế nhỉ?

Bl4ckTr4n

Member

có bán gì không mà lừa đảo, gần nhà, hôm nào cafe hú ra giao lưu thẩm len nhé,

Bên trên