Anh em cẩn thận HDD di động WD giả!

haohanluongson

Active Member
Ðề: Anh em cẩn thận HDD di động WD giả!

nhìn giá là biết fake lòi ra rùi, Làm gì có chuyện ổ di động WD 1TB mà giá chỉ hơn 800k, 320G cũng chả có giá đó, cái cậu mua ổ này quá liều[-(

phamhongson

Well-Known Member

Trên Móng Cái Quảng Ninh thấy bán USB = rổ, rẻ bèo nhưng chất lượng thì chẳng biết đâu mà lần.
Giờ chỉ mua ổ HDD gắn trong thôi, gắn ngoài phải kiểm tra kỹ:p

Hiện tại Móng cái bán ổ cứng WD2TB trông y chang các loại "hàng công ty" đang bán tại Hà Nội với giá chào là 2,5 củ/ cái. Đợt nghỉ lễ sắp tới bác nào ra Móng cái nếu muốn thử thì nhớ mang theo laptop và box để thử trước khi mua nhé nó cho bảo hành 1 tuần tại cửa hàng nên thử qua 1 đêm chắc đủ để biết xem nó là 2TB hay 250GB.

jetzhu83

Member

Chỉ bọn người ham rẽ tiền hay to tiếng mới mua dám bỏ tiền ra mua thôi, nếu VN mình không ham rẻ, không tham lợi thì đố bọn nào dám bán hàng rát cho mình.
Chỉ vì người VN thích hàng hiệu mà lại muốn rẽ thì họ mới tuồn rác rưởi vào VN thôi. chứ dân VN ta không tham rẽ xem, có ai dám bán rác vào VN. Nhìn cái giá bán là biết hàng giả rồi, vậy mà vẫn có người dám mua, bể ra thì đem ra than, để thiên hạ biết mình tham, mình ngu.

truonghd

Well-Known Member

Chỉ bọn người ham rẽ tiền hay to tiếng mới mua dám bỏ tiền ra mua thôi, nếu VN mình không ham rẻ, không tham lợi thì đố bọn nào dám bán hàng rát cho mình.
Chỉ vì người VN thích hàng hiệu mà lại muốn rẽ thì họ mới tuồn rác rưởi vào VN thôi. chứ dân VN ta không tham rẽ xem, có ai dám bán rác vào VN. Nhìn cái giá bán là biết hàng giả rồi, vậy mà vẫn có người dám mua, bể ra thì đem ra than, để thiên hạ biết mình tham, mình ngu.

đời người có này và có kia, bị như vậy nên người ta đem lên mạng để cảnh báo cho các bác biết,
bác thử hỏi ai mà k tham, đừng có ở đó mà dạy khôn người ta

hdd-hdp

Chính lòng tham sẽ luôn làm mờ lí trí đấy các bác nhé!
Có rẻ thì rẻ 1 tí so với mặt bằng chung thôi thì còn được, chứ lại rẻ hẳn kiểu 1 nửa thì chắc chắn là có vấn đề rồi, và...tham...và....thế là.....hic

Cenvil

Mình không lạ gì cái trò USB giả này bên TQ nó đã có từ rất lâu rồi, chỉ câu được ai hám rẻ thôi. Cách phát hiện đơn giản nhất là copy thử một tập tin xem tốc độ bao nhiêu là biết nhau ngay. Ngoài cái trò USB giả này ra còn có trò các máy xách tay cũ chỉ số chip còn bị thay đổi Celeron cỏ khí lại thấy là Code2Duo.

Bên trên