Anh em cẩn thận HDD di động WD giả!

B30TT9

Member
Ðề: Anh em cẩn thận HDD di động WD giả!

Hic! Dính quả này chắc phải đập đầu vào cột điện mất.

earl_grey

Well-Known Member

Chủ nhân tưởng mua phải SSD mới khiếp :D

Sắp có bảo "Khi nào Việt Nam làm được như họ rồi hãy chê, không thì đừng coi thường người Đại Lục" \:D/

vozhanoi

Mấy món này các bác cứ mua đồ phân phối chính hãng tại VN cho nó lành :D

0joro0

Huyền Thoại

Má ơi! Ngụy trang kỉu Úc! Tụi tung của dạo này ghê quá. Cái gì cũng làm giả 1 cách công phu được.

dphongbl

Member

giá hàng thật từ 2,8-3 triệu vnd một cái 1T, vậy mà ông này chỉ mua có 800 nghìn thì làm sao mà có đồ thật được chứ.
trước khi mua làm ơn "động não" tí đi xem nó có logic hay không (2tr8 - 3tr mà nó bán 2,5tr thì còn có thể chứ nó bán có 800 nghìn thì chỉ có nước...như ông này mua được thôi)
Vừa tham lại vừa ngu nên mới hay bị lừa

heo_bu

giá hàng thật từ 2,8-3 triệu vnd một cái 1T, vậy mà ông này chỉ mua có 800 nghìn thì làm sao mà có đồ thật được chứ.
trước khi mua làm ơn "động não" tí đi xem nó có logic hay không (2tr8 - 3tr mà nó bán 2,5tr thì còn có thể chứ nó bán có 800 nghìn thì chỉ có nước...như ông này mua được thôi)

Bác này nói chuẩn nè . Lòng tham làm con người ta mờ con mắt . Nhưng phải suy nghĩ một tí chứ . ai đời 1T mà có 800k thì phải cảnh giác liền . Thấy ghét bọn Tung của , nhưng cũng thấy giận bác chủ của cái HDD di động này .

boyleuteu

Member

Các cụ nói có sai bao giờ đâu " Của rẻ là của ôi ". Cái bọn khựa không chơi được với nó đâu.
Đọc xong bài này tức thì không tức nhưng ấm ức.~X(~X(~X(
Chia buồn với bác nào mua phải. và là kinh nghiệm cho bác nào chuẩn bị mua HDD.

salenguyenduong

Đồng cảm nhận, mặc dù hơi nặng lời cho nhân vật trong bài, nhưng đôi khi đó là 1 bài học lớn, 800k cũng ko quá đắt.

Một chiếc lẫy nhỏ dưới tem bảo hành.

Tem bạc BH của pác China, 3 năm 1 đổi 1, pác chủ chay qua bên này BH hay đổi cái khác. hehe

chạy ra mấy nơi bán có uy tín mà mua , chứ mua trên mạng thì hên xui 8-X

hdd-hdp

Tham thì Thâm, thế thôi. Vozer mà còn Ngu thế thì chịu, kêu cái nỗi gì?!

cautre5555

Active Member

tầm 800k thì biết là hàng sao rồi =D>=D>

bác í mau qua mạng China thì dính là phải rồi, chứ ở VN thì không có chuyện đó, thằng cửa hàng nào bán như thế thì răng môi lẫn lộn lâu rồi, gì chứ em mà dính phải thì cho nó " vỡ mồm con chó xồm " luôn

bác này nói quá chuẩn. của rẻ là của ôi. em toàn chơi hàng hãng bảo hành chẹck ngon

bao0102

Active Member

mịa nó.bọn tàu khưa này kinh thật.
mà bọn này nó chả chừa cái loại gì hết.bao cao su xài rùi nó còn nhặt về làm thun cột tóc nữa nói chi cái ổ cứng này.

snowangel2790

Well-Known Member

May mà ở Tủng Của Lả!!!!!Nếu ở trời Nam,cửa hàng nào bán cái này chắc đc tặng gạch đủ để xây nguyên cái biệt thự[-([-([-(

Hàng này mà về VN là thị trường HDD sẽ rối ren lắm đây. @@ Mong sao các bán thương gia có lương tâm :-t

hongquan2009

Well-Known Member

Đọc bên voz e cười chảy cả nước mắt,đúng là vô đối

salenguyenduong

Nói đến hàng WD thì phải nói đến Nguyễn Dương, bên ấy nhiều kinh nghiệm và hình như chuyên về loại này. Mình nhớ nên thông báo lại chứ không quảng cáo hay gì đâu nha, các bác đừng ném mạnh X_X

Tks bro.
Buôn bán kiểu Tàu Khựa chỉ chộp giật, bán 1 lần rồi thôi. Ở VN mà chơi kiểu này, gạch ngói ầm ầm, xây nhà ko hết.

phamhongson

Well-Known Member

Quê em cũng gần cửa khẩu. Hồi trước có lần thấy nó bán USB 4GB giá 200k (trong khi giá thị trường là 800k). Em mới xách lap ra đòi thử. Nó cho thử, em cắm vào máy thấy nó nhận đủ 4GB, em bảo nó cho xem 1 đĩa DVD loại xxx nó hỏi em để làm gì, em bảo là để em copy vào USB về nhà xem, nó thấy thế chối ngay và em cũng chào và biến luôn.
Chia buồn bác chủ thớt nhưng anh em cũng nên cám ơn bác ấy vì chỉ bác ấy mất 800k nhưng anh em HD và cả Voz có trận cười phớ lớ và kinh nghiệm ứng phó với hàng tàu khựa.

kinggai

Well-Known Member

Trên Móng Cái Quảng Ninh thấy bán USB = rổ, rẻ bèo nhưng chất lượng thì chẳng biết đâu mà lần.
Giờ chỉ mua ổ HDD gắn trong thôi, gắn ngoài phải kiểm tra kỹ:p

Bên trên