Anh em HDvietnam chuẩn bị ổ cứng để đón "bão" Bluray 4K?

loveyou_mygirl

Active Member
Ðề: Anh em HDvietnam chuẩn bị ổ cứng để đón "bão" Bluray 4K?

Em chắc chờ 32 k rồi chơi 4k :v

congvang_9x

Member

Hay đấy, hi vọng là trong tương lai gần sẽ có Bluray 4K cho anh em cùng thưởng thức

VThanhgtvt

Well-Known Member

Giá hdd chuẩn bị tăng...

kjnjkun

Hic chắc đắt lắm đây . Muốn nhưng chắc khó mà mua được :-&

lieu

Lần trước chơi dại dowm một em Bluray full hd thôi mà đã tốn gần 30 G, 4k nữa thì em xin đầu hàng trước.

Jriver

4k thì phải có TV 4k, mà giờ giá TV 4k đắt đỏ vậy thì em cũng chẳng ham. Tất nhiên vài năm nữa giá sẽ giảm như TV full HD thôi nhưng đó là chuyện tương lai, giờ chưa kham nổi.

LUKESKY

Member

Đành phải dùng PC nối với TV để xem thôi,TV 40 nối với PC,mà 4k có là cái quái gì mà phải sợ,con PC của tôi chơi 4K đo FPS trên mức 60.

jumpy

Well-Known Member

Trước mắt phải sắm được cái TV 4k đã thì mới lo đến vấn đề lưu trữ.

conando

Well-Known Member

nếu có chắc chỉ làm vài bộ gọi là thôi, đua theo các anh, em chịu.

islandvt

Banned

đợi phát triển rộng rãi rùi tính chơi lúc đầu hao phí dữ lắm :)

cuong_7694

Well-Known Member
2k là ngon bổ rẻ rồi, 4k xa xỉ quá mà vị tất đã béo con mắt sướng lỗ tai hơn 2k:D

thôi 2k đã tốn thêm 4k hay 8k thĩ vỡ mồm luôn chờ 3 năm nữa 4k giảm mạnh bằng 2k thì mua vậy
p/s : thao mình h chơi 2k thôi chứ 4k ko có $ đâu

hoangphong264

Active Member

Nào nào, chuẩn bị xèng nào, có nhiều thứ phải sắm trong năm tới lắm đây:

- Vài cái ổ cứng với tổng dung lượng khoảng hơn 10T,
- Máy chiếu ... 4K thể nào năm tới chẳng có, phải mua thôi, mua thôi, không nên trì hoãn sự sung sướng.
- Đầu đĩa phát 4K,
- Thanh lý giàn cùi bắp đang dùng, dựng dàn âm thanh mới & xịn cho tương xứng nào...
- Phải thiết kế 1 phòng giải trí riêng biệt cho chiếu phim, vì vậy chắc phải xây lại cả nhà mới.

"Chém tí, chém tí..."
Bác ơi cho e hỏi mua máy chiếu 4k rồi có cần mua TV nữa ko hay là chiếu vào tường là đc. Nhà e nghèo lắm chỉ có cái SS 42' cùi thôi. Còn tường thì rộng lắm.

Re: Ðề: Anh em HDvietnam chuẩn bị ổ cứng để đón "bão" Bluray 4K?

Bác ơi cho e hỏi mua máy chiếu 4k rồi có cần mua TV nữa ko hay là chiếu vào tường là đc. Nhà e nghèo lắm chỉ có cái SS 42' cùi thôi. Còn tường thì rộng lắm.
Em hỏi khí không phải chứ bác xem phim bằng máy chiếu hay ti vi mà lại hỏi zậy. Có cái máy chiếu tường rộng rồi thì sắm TV to nữa làm gì. Sắm con 4k 42'' bi h cũng tầm vài chục củ rồi.
P/s: Việt Nam mình được cái lạc hậu, mấy cái đồ công nghệ cao (linh kiện máy tính, điện thoại, điện tử, ô tô ...) chưa tự sản xuất được nhưng người tiêu dùng Việt Nam luôn được sử dụng những đồ công nghệ hiện đại nhất, cùng lúc với bên nước ngoài luôn. Khi mà đài truyền hình quốc gia còn mới phát nổi 1,2 kênh trên chuẩn full HD chưa lâu, dịch vụ truyền hình full HD còn mới chập chững phát triển nhưng đã có phong trào chơi siêu HD 4k rồi. Tốn kém, tốn kém, thiện tai, tại thiên, bao h thiên ra công nghệ 4k' thì con mới dám chơi 4k ạ.

ttn91

Banned

Chới mấy cái này tốn kém quá! Mình chưa sắm nổi Blu-ray. Chắc chỉ lên lót dép hóng mọi người thôi :D

cmkazan1

Banned

còn lâu lắm 4k mới thịnh hành , và nhiều phim mà kêu chuẩn bị cái gì, giờ này phim 4k chỉ đếm trên đầu ngón tay

Bên trên