Anh em nào biết về ampli này cho mình xin ý kiến

HD 1080p

Ðề: Anh em nào biết về ampli này cho mình xin ý kiến

Mình thấy ampli này đẹp và giá cũng phù hợp mà không biết nó như nào nào, nó dùng để xem phim và nghe nhạc thế nào nhỉ??? bác nào biết thì cho mình ý kiến
http://www.amazon.com/Pioneer-VSX-1...2?ie=UTF8&s=audio-video&qid=1215676229&sr=1-2

Bro nên sang bên http://www.audiovnclub.net/forum/ mà hỏi,sẽ được hướng dẫn và giải đáp tận tình,chi tiết.Bên ấy chuyên thảo luận về Amply,LCD,Music,Home theater đấy.
Ở đây không mấy ai rành về Amply đâu.

luciano

Active Member

Bác giúp em mấy điều sau:
1. PHòng bác nhiêu m2?
2. Bác dành bao nhiêu kinh phí cho amly?
3. bác đang dánh loa gi?
4. Nhu cầu chuyên xem phim hay vừa nghe nhạc vừa xem phim?

bác PHương muốn chuyên về xem phim thì tìm mấy em Yamaha V-1400 (khoảng 6tr) hay nhiều xiền làm dòng V2600.

Trong tầm giá mà làm Yamaha đảm bảo bác k hối hận.

Riêng con Piooneer dòng nội địa chạy điện 100V, thiết kế và chạy mạch điện khá tốt, loại đánh bằng sò Mosfet nên khá có lực xong.. hiệu năng thì phải xếp sau mấy em Yamaha cả về giá tiền lẫn hiệu lực.

Bác Phương tham khảo thêm để quyết đinh tậu em nó nhé.

phuong

Member

Bác giúp em mấy điều sau:
1. PHòng bác nhiêu m2?
2. Bác dành bao nhiêu kinh phí cho amly?
3. bác đang dánh loa gi?
4. Nhu cầu chuyên xem phim hay vừa nghe nhạc vừa xem phim?

bác PHương muốn chuyên về xem phim thì tìm mấy em Yamaha V-1400 (khoảng 6tr) hay nhiều xiền làm dòng V2600.

Trong tầm giá mà làm Yamaha đảm bảo bác k hối hận.

Riêng con Piooneer dòng nội địa chạy điện 100V, thiết kế và chạy mạch điện khá tốt, loại đánh bằng sò Mosfet nên khá có lực xong.. hiệu năng thì phải xếp sau mấy em Yamaha cả về giá tiền lẫn hiệu lực.

Bác Phương tham khảo thêm để quyết đinh tậu em nó nhé.
thanks nhiều nhé, để Phương tham khảo thêm

phuong

Member

Bro nên sang bên http://www.audiovnclub.net/forum/ mà hỏi,sẽ được hướng dẫn và giải đáp tận tình,chi tiết.Bên ấy chuyên thảo luận về Amply,LCD,Music,Home theater đấy.

mình đã hỏi rồi nhưng chả thấy ai trả lời hết......nên mới qua đây hỏi anh em thôi!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn không rành thì bạn đừng trả lời, còn bạn tư cách gì mà phán: "Ở đây không mấy ai rành về Amply đâu". Bạn biết được mấy người ở đây mà kết luận kinh thế? Mà kể cả bạn có đúng đi chăng nữa thì chỉ cần 1 rành trả lời là đủ. Bạn luciano đã trả lời là minh chứng đó.

luciano

Active Member

Thôi em xin mấy bác giữ hòa khí với nhau ;D

Bác HD cũng chẳng qua là tư vấn thêm thôi chứ không ác ý gì đâu! :D

HD 1080p

Bạn không rành thì bạn đừng trả lời, còn bạn tư cách gì mà phán: "Ở đây không mấy ai rành về Amply đâu". Bạn biết được mấy người ở đây mà kết luận kinh thế? Mà kể cả bạn có đúng đi chăng nữa thì chỉ cần 1 rành trả lời là đủ. Bạn luciano đã trả lời là minh chứng đó.

Nhưng tôi nói có đúng không nào?Ai rành thì giúp bạn kia đi nào. diễn đàn chuyên về Amply và Màn hình thì họ phải rành hơn bên này,không phải họ biết 1 cái amply mà nhiều cái,bên đó không những là người dùng mà còn biết sửa chữa,ghép đồ,vì vậy sẽ có lời khuyên khách quan.Tôi nghĩ bạn luciano đã không hỏi đúng vào mục Amply,Home Cinema.

Cậu Dino cũng thích tát nước theo mưa vậy?
Tôi không dám biết tuốt đâu.Nhưng cũng biết một số thứ thì phải hỏi ở đâu.

HD 1080p

Thôi em xin mấy bác giữ hòa khí với nhau ;D

Bác HD cũng chẳng qua là tư vấn thêm thôi chứ không ác ý gì đâu! :D

Theo tôi biết thì bên http://www.audiovnclub.net/forum có nhiều người rành về amply,họ là những người đã lớn tuổi và có kinh nghiệm lâu năm về lĩnh vực thiết bị âm thanh,màn hình ,trước đây là Moderator bên chuyên mục âm thanh của ttvnol rất có uy tín.Hy vọng bạn sớm có được lời giải đáp.

luciano

Active Member

thêm một trang cho bác chủ topic vào để hỏi nè

vnav.net, bên audiovnclub chủ yếu các bác ấy ở miền bắc/ bên vnav nhiều anh em ở Sai Gon lắm, dễ giao lưu với nhau hơn.

anh em trên diễn đàn rất nhiệt tình tư vấn cho bác, nên bác cứ đặt câu hỏi (có lẽ bác HD nói đúng rằng bác Phương không đặt câu hỏi đúng box).

Nếu bác Phương ở TP. Em với bác giao lưu nhé :D

phuong

Member

thêm một trang cho bác chủ topic vào để hỏi nè

vnav.net, bên audiovnclub chủ yếu các bác ấy ở miền bắc/ bên vnav nhiều anh em ở Sai Gon lắm, dễ giao lưu với nhau hơn.

anh em trên diễn đàn rất nhiệt tình tư vấn cho bác, nên bác cứ đặt câu hỏi (có lẽ bác HD nói đúng rằng bác Phương không đặt câu hỏi đúng box).

Nếu bác Phương ở TP. Em với bác giao lưu nhé :D

mình ở thành phố đây ??? nick name là :[email protected] có gì thì giao lưu nhé

gacon123

Kinh nghiệm của tôi là bạn có thích chất âm của PIONEER không,nếu thích bạn đừng suy tính nhiều,chỉ có điều PIONEER hình như chưa có bảo hành chĩnh hãng tại Việt Nam

nghe&nhin

Member

Theo mình nghĩ cái món HD này mà thiếu phần âm thanh thì cũng như PC mà thiếu... monitor vậy, mặc dù bạn có thể nghe bằng loa của LCD, loa vi tính hay thậm chí head phone... nhưng trên thực tế hầu như khi đã chơi HD thì âm thanh DTS là 1 phần không thể tách rời.
Đây là 1 diễn đàn mở do đó tất cả các vấn đề liên quan đến HD mình nghĩ đều có thể đem ra bàn bạc thảo luận chẳng có gì là sai mục đích cả, còn bạn HD-1080p khẳng định là trên diễn đàn không ai rành về amply (or âm thanh) có cá nhân quá chăng, theo như mình biết có không ít mem trên này đồng thời là mem trên vnav.vn , audiovnclub.net or các diễn đàn về nghe nhìn khác (bản thân mình cũng là mem của 2 diễn đàn trên) thì việc đánh giá 1 sp nghe nhìn nào đó cũng không hẳn là không đáng để tham khảo đâu bạn.
chúc vui

Leo_19

Bác vào tư vấn cho anh em là một điều hết sức quý báu..^:)^. Có thể bên kia họ rành về amply, họ chuyên âm thanh...nhưng ko có nghĩa ở đây ko có người biết...Một câu hỏi đặt ra ở đây nếu ko có câu trả lời thích đáng, bác có thể hướng dẫn sang forum audio sẽ hay hơn (điều này em tán thành)...
Ở đây không mấy ai rành về Amply đâu
Nhưng câu này bác phán thì dường như muốn châm chọc anh em ở đây hơn là bác tư vấn thì phải....:-?

HD 1080p

Đây là 1 diễn đàn mở do đó tất cả các vấn đề liên quan đến HD mình nghĩ đều có thể đem ra bàn bạc thảo luận chẳng có gì là sai mục đích cả, còn bạn HD-1080p khẳng định là trên diễn đàn không ai rành về amply (or âm thanh) có cá nhân quá chăng, theo như mình biết có không ít mem trên này đồng thời là mem trên vnav.vn , audiovnclub.net or các diễn đàn về nghe nhìn khác (bản thân mình cũng là mem của 2 diễn đàn trên) thì việc đánh giá 1 sp nghe nhìn nào đó cũng không hẳn là không đáng để tham khảo đâu bạn.
chúc vui

Bạn đọc kỹ để tránh hiểu lầm,tôi nói "không mấy ai" chứ không phải như bạn nói "không ai".Đừng chữ tác đánh chữ tộ,làm mất đi ý của người viết.
Đây là diễn đàn mới mở và không chuyên về Amply nên việc ít người rành Amply là chuyện đương nhiên,có gì mà các bạn cứ phải bao biện.Tôi chỉ gợi ý cho bạn TUI một cách để có hướng dẫn nhanh chóng,thực sự ở đây cho đến giờ này có ai giúp được bro đó chưa? :cool:

Như bạn nói,là mem của một diễn đàn không có nghĩa bạn có nhiều hiểu biết về thiết bị.Mem không có nghĩa có nhiều trải nghiệm thực tế, Audiovn là diễn đàn có tiếng về amply từ những ngày còn là một phận của ttvnol,tôi nghĩ nếu các bạn thắc mắc thì có thể sang đấy để học hỏi cũng tốt lắm chứ.

HD 1080p

Bác vào tư vấn cho anh em là một điều hết sức quý báu..^:)^. Có thể bên kia họ rành về amply, họ chuyên âm thanh...nhưng ko có nghĩa ở đây ko có người biết...Một câu hỏi đặt ra ở đây nếu ko có câu trả lời thích đáng, bác có thể hướng dẫn sang forum audio sẽ hay hơn (điều này em tán thành)...

Nhưng câu này bác phán thì dường như muốn châm chọc anh em ở đây hơn là bác tư vấn thì phải....:-?

Châm chọc hay không là ở người nghe,tôi nói có lẽ không được dễ nghe cho lắm.Nhưng dù sao thì quyền nghe hay không là của các bạn, việc này có lợi cho bản thân các bạn chứ không phải cho tôi :cool:

nghe&nhin

Member

Bạn đọc kỹ để tránh hiểu lầm,tôi nói "không mấy ai" chứ không phải như bạn nói "không ai".Đừng chữ tác đánh chữ tộ,làm mất đi ý của người viết.
Đây là diễn đàn mới mở và không chuyên về Amply nên việc ít người rành Amply là chuyện đương nhiên,có gì mà các bạn cứ phải bao biện.Tôi chỉ gợi ý cho bạn TUI một cách để có hướng dẫn nhanh chóng,thực sự ở đây cho đến giờ này có ai giúp được bro đó chưa? :cool:

Như bạn nói,là mem của một diễn đàn không có nghĩa bạn có nhiều hiểu biết về thiết bị.Mem không có nghĩa có nhiều trải nghiệm thực tế, Audiovn là diễn đàn có tiếng về amply từ những ngày còn là một phận của ttvnol,tôi nghĩ nếu các bạn thắc mắc thì có thể sang đấy để học hỏi cũng tốt lắm chứ.
nếu bác nói không mấy ai thì có nghĩa vẫn có người biết và bác phuong vẫn có thể nhận được ý kiến đóng góp từ những ae này, tôi đã đọc nhiều bài post của bác và thấy rằng những vấn đề các mem khác post lên để lấy ý kiến của nhiều người thì bác luôn có những ý kiến gây flame không cần thiết.
Còn bác nói "...là mem của một diễn đàn không có nghĩa bạn có nhiều hiểu biết về thiết bị.Mem không có nghĩa có nhiều trải nghiệm thực tế" tôi chẳng hiểu ý nghĩa nó là gì cả, chắc có lẽ do ý tứ của bác cao siêu quá?!
Đối với audiovnclub.net không phải lúc nào các bài post của newbie cũng được quan tâm và giải đáp cặn kẽ đâu và bác phuong đã nói rất rõ ở post #5 phiền bác xem cho kỹ lại.

Xin nhắc bác 1 lần cuối là nên xem kỹ nội dung những post trước khi reply vì chủ topic này bác phuong hỏi về amply đa kênh và đã được bác luciano đã đóng góp rất đầy đủ (xem lại ở post #3 luôn nhá) chứ chẳng phải bác TUI nào đó bác tưởng tượng ra [-X
Chúc vui

Chỉnh sửa lần cuối:

HD 1080p

Còn bác nói "Mem không có nghĩa có nhiều trải nghiệm thực tế" tôi chẳng hiểu ý nghĩa nó là gì cả, chắc có lẽ do ý tứ của bác cao siêu quá?!
Nói thế này mà bạn bảo không hiểu thì tôi cũng chịu.Tôi nói có thể bạn là mem của diễn đàn về Amply,không có nghĩa bạn có Amply,không có nghĩa bạn có kinh nghiệm về một model amply cụ thể,vậy hiểu chưa.
Đối với audiovnclub.net không phải lúc nào các bài post của newbie cũng được quan tâm và giải đáp cặn kẽ đâu và bác phuong đã nói rất rõ ở trên phiền bác xem cho kỹ lại.
Có lẽ tôi phải phiền bạn xem lại bài tôi mới đúng.Tôi nói có thể bạn kia chưa post bài hỏi đúng mục giải đáp về Amply,Home Theater,đây là chuyện hay xảy ra với những người mới vào.Có đọc chưa mà cứ nói lung tung vậy :cool:

Xin nhắc bác 1 lần cuối là nên xem kỹ nội dung những post trước khi reply vì chủ topic này bác phuong hỏi về amply đa kênh và đã được bác luciano đã đóng góp rất đầy đủ (xem lại ở trên luôn nhá)chứ chẳng phải bác TUI nào đó bác tưởng tượng ra [-X
Chúc vui
Ừ thì bạn Phương được chưa,nếu bạn không biết gì và giúp gì được thì tôi nghĩ bạn không nên lan man nữa, bới 3 cái chuyện tào lao,tiểu tiết,vô bổ.Tôi chỉ gợi ý cho các bạn tham khảo mà cứ giãy lên như đỉa phải vôi. :cool:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn HD1080p nên nghiêm túc nhìn nhận lại bản thân để rút kinh nghiệm. Chuyện sẽ chẳng có gì nếu bạn chỉ đơn thuần chỉ ra một nơi tốt hơn để giúp người hỏi tìm được câu trả lời đúng đắn. Đằng này bạn khẳng định 1 câu chắc nịch: chẳng mấy ai thế nọ thế kia... Bạn là 1 thành viên như bao người, bạn biết gì về người khác mà dám chắc như vậy? Tất cả sự bào chữa của bạn là diễn đàn mới mở, không chuyên... chỉ là sự suy diễn của chính bản thân bạn.

Tóm lại là bạn nên nâng cao tinh thần tự phê thêm chút nữa.

@ anh em HDsaigon: thiết nghĩ vấn đề này đến đây nói như thế đã là đủ, phần năng lượng còn lại nên dành cho suy ngẫm và nhìn nhận bản thân.

Chip xin phép được censor những ý kiến gây flame bắt đầu từ đây để tránh những mất đoàn kết không đáng.

Bên trên