Anh em nào biết về ampli này cho mình xin ý kiến

spiderman

Ðề: Anh em nào biết về ampli này cho mình xin ý kiến

Em thấy bác Luciano nói đúng, em đã dùng qua tất cả các dòng amply đa kênh, nên muốn xem phim hay thì cứ Yamaha mà chơi, tầm 2-3 tr là có một con ngon rồi ( như yamaha 995, 795 vv...) Chế độ bảo hành của yamaha tại VN cũng an toàn hơn, có linh khiện thay thế và dể sữa chữa. Lựa chọn thứ hai là Denon, xem phim thì kém hơn Ya chút nhưng nghe nhạc ( Đa kênh như các chương trình Thúy Nga, live show music ) thì Ya phải nhường bước. Lựa chọn thứ ba là Pioneer, loại này xem phim và nghe nhạc điều khá, nhưng chỉ hay ở các dòng nội địa Nhật ( D7EX, D8TX, D10 vv ...) tại Saigon có chị BV ở Gò Vấp chuyên bán các dòng này và bảo hành rất chu đáo...
Anh Phương cứ chiếu theo nhu cầu của mình như thế nào mà lựa chọn

HD 1080p

Bạn là 1 thành viên như bao người, bạn biết gì về người khác mà dám chắc như vậy? Tất cả sự bào chữa của bạn là diễn đàn mới mở, không chuyên... chỉ là sự suy diễn của chính bản thân bạn.
Tóm lại là bạn nên nâng cao tinh thần tự phê thêm chút nữa.
Nói ngắn gọn là ai biết thì giúp,ai không biết thì chỉ giùm chỗ để được giúp đỡ,ai không có việc gì ngoài 2 cách trên thì nên ngồi xem,không cần phải lan man cho dài dòng,vậy được chưa Chip?
Đến giờ vẫn chưa thấy ai giúp khổ chủ,suy diễn thế mà lại đúng hả Chip? :cool:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nói ngắn gọn là ai biết thì giúp,ai không biết thì chỉ giùm chỗ để được giúp đỡ,ai không có việc gì ngoài 2 cách trên thì nên ngồi xem,không cần phải lan man cho dài dòng,vậy được chưa Chip?
Đến giờ vẫn chưa thấy ai giúp khổ chủ,suy diễn thế mà lại đúng hả Chip? :cool:
Bạn nên đọc kỹ chút, bỏ thêm thời gian suy nghĩ trước khi post những câu non scene như thế này thì tốt cho diễn đàn hơn.

spiderman

Em chơi trên cả hai diễn đàn audiovnclub và vnav từ rất lâu, audiovn già dặn nhất nhưng chưa có một topic nhỏ nào về HD, vnav thì phong trào HD đang phát triển và có hướng rất riêng. Nói đến HD thì hdsaigon là số một với những tên tuổi mà ai chơi HD ở saigon cũng phải thán phục như các Anh chip, echip, general vv... ( phát triển từ voz )
Nói như thế để chúng ta thấy những thế mạnh riêng của từng wedsite, việc học hỏi lẩn nhau là đương nhiên và cầu tiến
Trở lại câu nói của Bác HD1080, nếu ta nghĩ thoáng, thì không có gì phải căng thẳng. Bác 1080 có nhiều tư vấn rất nhanh, hay tuy phong cách của Bác hơi gai góc đôi khi làm người đọc dị ứng ;;). nhìn lại số bài post của Bác ấy, chỉ thua các mod ở đây, đôi khi em nghĩ Bác ấy là người thích chọc phá, nhưng nhiều bài của Bác ấy làm cho em phải nể phục về kiến thức HD. Bác HD1080 có giận thì em chịu, nhưng em vẩn thích các bài viết của Bác, nếu Bác thật sự yêu diễn đàn này việc " tôi đến trong hòa bình " đối với bác chẳng có gì là khó. Thân

luciano

Active Member

Nhìn chung thì ai cũng đầy nhiệt huyết cả đấy thôi! nếm bác HD1080 mà k nhiệt tình thì chả phải vào bài này mà tư vấn!

Chung quy cũng chỉ là chuyện "k mấy ai" và "k ai" vậy thôi mà!

Kiến thức là vô bờ bến, chả ai có thể nói "ta là dân chuyên về.... " vv và vv !bản thân em chơi HT cũng được gần 4 năm nhưng cũng chỉ biết lõm bỏm, chủ yếu từ học hỏi và giao lưu với nhau thì mới tích lũy kinh nghiệm về Pioneer, Yamaha và Denon.

To bác PHương: mọi ý kiến anh em đóng góp chỉ là một kênh cho bác tham khảo, còn quyết định chính vẫn là bác thôi!

Nhưng thông tin mà em hỏi bác, bác vẫn chưa nêu lên! nếu có mấy thông tin ấy, anh em trên sẽ dễ dàng tư vấn cho bác!

Em ở Q6, gần khu chợ lơn! nếu bác rảnh ghé nhà em! em đang đánh bằng Denon hàng cỏ 1707. Chắc cũng tầm tiền bác định đầu tư.

Chúc anh em diễn đàn ta ngày càng mạnh khỏe!!!

nghe&nhin

Member

@HD1080: muốn người khác tôn trọng mình thì nên học cách tôn trọng người khác đi nhé. The end
@bác phuong: mình chỉ có 1 lời khuyên cho bác là nên đi nghe, xem thật nhiều những dàn máy khác nhau để xác định mình cần gì từ đó bác sẽ biết mình nên đầu tư vào nhãn hiệu nào, model cụ thể nào và điều quan trọng nhất là bác phải xác định mình nghe, xem cho mình chứ không phải ai khác, tất cả những ý kiến của người khác chỉ mang tính tham khảo mà thôi, quyết định cuối cùng vẫn thuộc về bác.
Thân.

phuong

Member

@HD1080: muốn người khác tôn trọng mình thì nên học cách tôn trọng người khác đi nhé. The end
@bác phuong: mình chỉ có 1 lời khuyên cho bác là nên đi nghe, xem thật nhiều những dàn máy khác nhau để xác định mình cần gì từ đó bác sẽ biết mình nên đầu tư vào nhãn hiệu nào, model cụ thể nào và điều quan trọng nhất là bác phải xác định mình nghe, xem cho mình chứ không phải ai khác, tất cả những ý kiến của người khác chỉ mang tính tham khảo mà thôi, quyết định cuối cùng vẫn thuộc về bác.
Thân.
mình biết là khi mua thứ gì thì cũng phải so sánh, chọn lựa kỷ càn. nhưng cái ampli mình nói hiện tại thì mình đã đi tìm rồi mà không thấy ở đâu bán hết, xem qua thông số kỹ thuật thì mình cũng ok lắm, mình muốn hỏi xem có bác nào xài chưa thì cho mình ý kiến vậy thôi mà. có mua thì mình mua từ amazon chuyển về.

phuong

Member

có mấy cái amly và đầu đọc của một bác bán hàng khá uy tín trên vnav

Bác vào đọc, biết đâu sẽ rước được một em về dinh như ý muốn
http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=13581&start=100

thanks luciano nhé, bác này mình biết rồi. nói thật nhé, với loa thì mình không cần mua hàng new vì loa thì không có gì hư hỏng nhiều cả còn với ampli thì mình không thích mua hàng 2nd, mua thấy lo lo sao ấy không an tâm:)

luciano

Active Member

yên tâm đi bác ơi! mấy bác trên toàn bán hàng nguyên bản k hà! k chọc ngoáy gì đâu? chứ mấy con Pioneer bác quan tâm cũng là hàng xài rồi mà :D

Mua con mới thì giá chát lắm! ít nhất phải chục chai mới được con ngon ngon.:D

kosovo

yên tâm đi bác ơi! mấy bác trên toàn bán hàng nguyên bản k hà! k chọc ngoáy gì đâu? chứ mấy con Pioneer bác quan tâm cũng là hàng xài rồi mà :D

Mua con mới thì giá chát lắm! ít nhất phải chục chai mới được con ngon ngon.:D

em nghĩ với stereo thì còn có thể nói cổ là ngon hơn. Nhưng với công nghệ cinema thì càng về sau càng ngon hơn chứ nhỉ các bác, hok lẽ công nghệ đi lùi sao???.

Cái pioneer D7TX, hay 8TX sx từ 1999, làm sao so với cái Yamaha sản xuất 2006-2008. gặp em thì cứ mới, nhiều công nghệ em phang =))

ý kiến mang tính tham khảo >:D<

chán quá ! đọc qua một số bài tham luận toàn thấy ý kiến của bác hd 1080p bị một số bác phản hồi, em xin góp ý một chút ý kiến của bác hd 1080p thật sự rất đáng để học hỏi, mang tính chất góp ý cao nhưng có lẽ cách viết của bác còn gây khó chịu nơi người đọc, giọng văn của bác đôi khi hơi thẳng quá, nên chỉnh một tý cho mềm hơn là tuyệt vời, có gì bác bỏ qua cho em nhé !

trungnguyen320

Active Member
Mình thấy ampli này đẹp và giá cũng phù hợp mà không biết nó như nào nào, nó dùng để xem phim và nghe nhạc thế nào nhỉ??? bác nào biết thì cho mình ý kiến
http://www.amazon.com/Pioneer-VSX-1...2?ie=UTF8&s=audio-video&qid=1215676229&sr=1-2
Pioneer này dường như chauw dc phổ biến ở VN cho lắm nên e cũng k rành về nó lắm. Nhưng theo ý kiến cá nhân thì e nghĩ mình nên mua cái nào mà phổ biến và có chế độ bảo hành chính hãng thì mình an tâm hơn. e đề nghị bác xài con Denon AVR-X1200W xem phim ngon khỏi chê bác ạ! Bác tham khảo ở đây nè: https://vidiashop.net/san-pham/receiver-xem-phim-denon-avr-x1200w/

Bên trên