Anh em tư vấn cách nối thêm cap cho 1 tivi mà không muốn đk gói dịch vụ mắc thêm cho tivi.

hdhp2

Nhà e đang chuẩn bị mua 1 chú SS 43 D490 nên dư 1 e tivi, cho lên gác. Nhà có mắc cap của truyền hình HP, h thừa 1 tivi nên muốn nối cap cho e nó nhưng ko muốn đk gói cước cho 2 tivi, ae ở đây ai có cách nào để đấu đc cap cho 2 e tivi mà ko bị nhà cung cấp phát hiện ko? e nghe thấy bảo bi phát hiện thì phát tiền nong j, cũng mấy triệu!
Tiện ae cho e hỏi TH cap thông thường có xem đc trên e SS D490 43" ko? Hình ảnh có bị vỡ quá ko ? Có biện pháp nào để nâng cao chất lượng hình ảnh lên ko ạ???
Cảm ơn mọi ý kiến!

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Anh em tư vấn cách nối thêm cap cho 1 tivi mà không muốn đk gói dịch vụ mắc thêm cho tivi.

Nếu bác chạy cáp tv thông thường thì bác mua bộ chia là được có gì đâu

vblog_biz

Well-Known Member
Ðề: Anh em tư vấn cách nối thêm cap cho 1 tivi mà không muốn đk gói dịch vụ mắc thêm cho tivi.

Nhà e đang chuẩn bị mua 1 chú SS 43 D490 nên dư 1 e tivi, cho lên gác. Nhà có mắc cap của truyền hình HP, h thừa 1 tivi nên muốn nối cap cho e nó nhưng ko muốn đk gói cước cho 2 tivi, ae ở đây ai có cách nào để đấu đc cap cho 2 e tivi mà ko bị nhà cung cấp phát hiện ko? e nghe thấy bảo bi phát hiện thì phát tiền nong j, cũng mấy triệu!
Tiện ae cho e hỏi TH cap thông thường có xem đc trên e SS D490 43" ko? Hình ảnh có bị vỡ quá ko ? Có biện pháp nào để nâng cao chất lượng hình ảnh lên ko ạ???
Cảm ơn mọi ý kiến!

Mua 1 cục chia + khếch đại sóng truyền hình cáp đồng trục .... Cắm lên !

Ở chỗ em, chục nhà xài chục nhà nối kiểu đó ... Nó hù chứ hơi sức đâu mà sợ :))

hdhp2

bác ỏ đâu vây? e ở Hp, tại cái chỗ e thi thoảng có mấy thằng truyền hình hay leo lên cột bảo trì hay sửa j j đó, thi thoảng lại vào nhà hỏi tín hiệu nhà mình có bình thường ko, có nhiễu hay sao ko, e sợ nó thấy, nó lại hô bọn thi ngân đến làm hợp đồng 2 tivi thì bỏ mịa :d

hdhp2

bộ khuếch đại tổng có tác dụng j hả bác? có phải để nâng chất lượng tín hiệu ko hả bác? Còn về quả vỡ hình thì có cách nào giải quyết ko ạ?

bộ khuếch đại tổng có tác dụng j hả bác? có phải để nâng chất lượng tín hiệu ko hả bác? Còn về quả vỡ hình thì có cách nào giải quyết ko ạ?
Dùng khuyếch đại thì sẽ không bị vỡ hình

minhdangkt

Well-Known Member

Cái này ai chả làm, có j mà sợ bác

ngdhieu

Well-Known Member

Bác sợ bị phạt thì cứ đấu thêm 1 cây ăng ten trời. Thấy NV truyền hình cáp gõ cửa thì chuyển jack cắm sang ăng-ten trời, và bảo nó: "TV này anh chỉ xem TH nhà nước phát sóng thôi em ạ". Nó làm gì được bác?

Đâu có luật nào cấm bác sở hữu 2 TV trong nhà đâu?

HHN

Active Member

Cứ chia đi không sao đâu bác ạ, như nhà em nè, em chia làm bốn luôn....nhưng mà có mỗi cái TV thôi ạ, chắc là không bị ai bắt bẻ đâu bác nhể :D

biento

theo e biết thì nhà cung cấp dịch vụ đều biết là các hộ gia đình mắc THC đều tự chia thành nhiều tv, họ có chế tài xử phạt đấy, ở chỗ e thì chưa phạt ai cả.
Nếu dùng 2 tv, bác chia đơn giản như em thế này thôi, chưa cần mua khuếch đại đâu, nối 4,5 TV mới cần.
Tín hiệu vào qua đầu nối chữ T vào TV1 rồi ra TV2:

Hoặc mua cái này về nối:

biento

Tiện ae cho e hỏi TH cap thông thường có xem đc trên e SS D490 43" ko? Hình ảnh có bị vỡ quá ko ?....

xem bình thường thôi bác ạ, vì tín hiệu analog mà không thể đẹp được, THC xem trên LCD or Plasma thua xa xem trên cái CTR cũ. cái ảnh trên em chụp là mặt sau của con SS43D490 đấy.

enix

Active Member

Mua bộ chia là ok rồi, có 2 tivi gần xịt mà cần j khuếch đại >.<

Bên trên