Arcsoft TotalMedia Theatre 6.0.1.119 + Key : Xem phim 3D và Iso Bluray

tamvo

Member
Ðề: Arcsoft TotalMedia Theatre 6.0.1.119 + Key : Xem phim 3D và Iso Bluray

sao minh open file, nó không nhận file đuôi ISO 3D vậy các bác? làm sao mở được, mong các bác tư vấn dùm, thanks!!!...

thanhyk

Well-Known Member
Mấy hôm nay nó đòi mình active lại, mình điền key mà vẫn báo failed. Mình xóa, downl và điền lại cũng không được. Bây giờ phải làm sao bác chủ giúp với. Thanks

Ðề: Re: Arcsoft TotalMedia Theatre 6.0.1.119 + Key : Xem phim 3D và Iso Bluray

Em tải về active ngon lành. Chạy đc vài hôm thì nó dở chứng điiòi key. Giờ ko tài nào active được nữa,gỡ hết cài Tmt5 cũng ko đc. Chả nhẽ phải cài lại win?

Em cũng bị giống bác. Không biết cài lại Win rồi có được không nữa.

Em cũng vậy, giờ phải làm sao bác chủ hướng dẫn. Xóa và cài lại có ok không. Thanks

Mấy hôm nay nó đòi mình active lại, mình điền key mà vẫn báo failed. Mình xóa, downl và điền lại cũng không được. Bây giờ phải làm sao bác chủ giúp với. Thanks

Mình thấy bản 5.0 và 6.0 khi xem phim nghe nhạc không có gì khác nhau mấy. Xài được hơn tháng mình xóa 6.0 cài lại bản 5.0 cho nó lành, đỡ nhức đầu vụ cài tới lui vì key này.

sao minh open file, nó không nhận file đuôi ISO 3D vậy các bác? làm sao mở được, mong các bác tư vấn dùm, thanks!!!...

Cái vụ này đã được nói nhiều lần trên diễn đàn rồi. Lần sau bạn chịu khó search trước khi hỏi hổng chừng nhanh hơn.
Đuôi ISO thì phải mount thì TMT nó mới chơi được bạn ơi.

muadong

Member
Ðề: Re: Arcsoft TotalMedia Theatre 6.0.1.119 + Key : Xem phim 3D và Iso Bluray

Mình thấy bản 5.0 và 6.0 khi xem phim nghe nhạc không có gì khác nhau mấy. Xài được hơn tháng mình xóa 6.0 cài lại bản 5.0 cho nó lành, đỡ nhức đầu vụ cài tới lui vì key này.

đồng ý kiến với bác này....có vọc thì mới có kinh nghiệm...đồ mới chưa chắc đã ngon.....

muadong

Member

bác cần vào web này thường xuyên hơn...đọc các bài viết nhiều hơn....chứ không đọc mà cứ đi hỏi thì sẽ không bao giờ biết để làm được đâu ....ở đây hầu như đã có có tất cả bài viết về các phương thức để chơi 3D từ A tới Z rất là bổ ích

tendangky

Active Member

ai biết chỉ dùm...mình cái và điền key xong hết rồi...trong phần audio minh chọn xuất ra card cho ra âm thanh dts-master..nhưng khi mở phim ra nó lại trở về mặc định và k xuất dc âm thanh dts-master(nhưng mình coi tren powerdvd thì ok)....k hiểu tại sao bro nào có kinh nghiệm chỉ dùm,thanks

Đồng với ý kiến Bác này mình cài Splash Pro EX thì card âm thanh Creative xuất ra ngon lành, còn TMT 6 này chỉ mặc định card âm thanh onboard không truy xuất qua được card âm thanh rời. VD: như mình mở chương trình lên thì chọn vào card creative được nhưng khi chạy 1 file nhạc hay film nào đó thì nó lại truy xuất vào card onboard nên không thể nghe được. Có ai có cao kiến gì không? giúp mình vụ này đi.

SuperDreamII

Bản này có zoom sub được ko bác chu thớt dùng bản v5sub bé quá đọc ko được

xinganbaobei

file mình mở ra nó báo lỗi thế này là sao nhỉ?
vagswf

xinganbaobei

Bác xem Bluray đúng không? Nó yêu cầu Bluray Player hay sao ấy :D

Mình xem bằng Total Media Theatre mở các folder phim bluray khác thì bình thường, còn cái file này là 2D+3D iso, sau khi mount vào ổ ảo thì dung lượng từ 30gb iso nó chuyển thành 60gb, sau đó chọn xem thì nó báo như thế
Đây là folder
vayrbr

the_calm_dawn

Mình xem bằng Total Media Theatre mở các folder phim bluray khác thì bình thường, còn cái file này là 2D+3D iso, sau khi mount vào ổ ảo thì dung lượng từ 30gb iso nó chuyển thành 60gb, sau đó chọn xem thì nó báo như thế
Đây là folder
vayrbr
Bác thử xem cái này Blu-ray Region Tray Tool có được không :D

xinganbaobei

Bác thử xem cái này Blu-ray Region Tray Tool có được không :D

mình thấy bây giờ có nhiều người chạy vô topic phim bảo coi ko đc rồi nên đang repack lại, chắc file đó bị lỗi

Tiện thể cho mình hỏi TMT phiên bản nào chụp được screenshots có menu bluray nhỉ? mình chỉ chụp được background còn menu thì ko thấy đâu

tendangky

Active Member

mới cài win lại sao cài TotalMedia Theatre 6 mở nó treo luôn ko thao tác gi được.....:((
Mình cũng vậy, win 8, win 7 cài vô một lúc mở open file lên chạy chút là nó treo máy luôn tiếng âm thanh kêu tè tè xong đứng máy, bực mình chuyển qua xài Splash PRO Ex luôn.

hoasimtim

Well-Known Member

Mình cũng vậy, win 8, win 7 cài vô một lúc mở open file lên chạy chút là nó treo máy luôn tiếng âm thanh kêu tè tè xong đứng máy, bực mình chuyển qua xài Splash PRO Ex luôn.

Do nó ngốn CPU đấy bác, nâng cấp CPU là hết ngay. hehe

Hư hỏng

Active Member
Máy mình
core i5 2450M,
GPU 1GB DDR3 AMD Radeon HD 7670M
Thế mà chơi Bluray Thúy Nga bằng TMT 6 cảm giác rất chán,cứ giật giật,không mượt tý nào!
Trong khi Coppy M2TS vào ổ cứng rồi cắm vào TV chơi thì mượt vãi cả lúa!
Éo hiểu nổi,chẳng lẽ CPU,GPU thế kia mà ko bằng Cái chip của TV sao?:D
Đang tính chuyển sang dùng Cyberlink Power DVD ultra xem sao!
Chứ ục ịch như TMT 6 thế này thì chơi sao nổi!

Bên trên