ATV1200 vs Dune HD TV-303D

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: ATV1200 vs Dune HD TV-303D

ATV 1200 thì nặng về xem phim, giải trí online hơn => nếu k có đầy đủ thiết bị cho 1 phòng xem phim và lười đi cop phim thì nên chọn con này hoặc X5 thay vì đầu HD
Còn nếu nhu cầu cao, xem phim bluray thì thớt hẵng xúc đầu HD
Thế bác tưởng ATV1200 không chơi được iso bluray à? :D

tienlequoc

Well-Known Member

ý bác kia là đòi hỏi hình ảnh chất lượng cao ấy mà, bác Tiến cứ =))
Chưa ai chứng minh là HDplayer cho hình ảnh đẹp hơn android box cả bác nhé. Phần âm thanh thì ATV1200 có đủ, mà passthrough thì chất lượng âm thanh chỉ phụ thuộc vào receiver và loa thôi.

Đang đợi hàng về chiến 3d luôn thế nào ^^
Nhớ là 3D mkv thôi nha bác. 3D iso thì chưa nha.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: ATV1200 vs Dune HD TV-303D

Chưa ai chứng minh là HDplayer cho hình ảnh đẹp hơn android box cả bác nhé. Phần âm thanh thì ATV1200 có đủ, mà passthrough thì chất lượng âm thanh chỉ phụ thuộc vào receiver và loa thôi.

Nhớ là 3D mkv thôi nha bác. 3D iso thì chưa nha.

ai cũng nói Dune dùng chip sigma cho hình ảnh đẹp hơn tất cả các loại chip khác :(, mà mình thì thấy nó như nhau cả :D

chauint

Active Member

bác Tiến qua bác Chip đề nghị làm offline nho nhỏ cùng test phần hình ảnh giữa HDP và android box đi. Đề cử 2 chú tương đối HOT hiện nay : Dune 303D và ATV 1200 hoặc X5

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: ATV1200 vs Dune HD TV-303D

bác Tiến qua bác Chip đề nghị làm offline nho nhỏ cùng test phần hình ảnh giữa HDP và android box đi. Đề cử 2 chú tương đối HOT hiện nay : Dune 303D và ATV 1200 hoặc X5

đem X5 ra là thua toàn diện đấy :), thua cả hình ảnh, âm thanh vì ko passthrought được.

tienlequoc

Well-Known Member

Sẽ có trong tháng sau thôi. Vụ này mình có kế hoạch cả rồi.

taxtuan

Member

Cái này là bí mật quốc gia :D nhưng mình cũng tiết lộ với bác tí cho có căn cứ mà chờ đợi: Khoảng đầu tháng sau em sẽ trên tay 1 đến 2 mẫu android box có khả năng chơi được 3D iso. Đến giữa tháng thì HDVN sẽ tổ chức 1 buổi offline cho Android box 3D Vs HDplayer 3D

wait...............

Bên trên