AudioGate - Phần mềm âm thanh DSD của xu hướng tương lai

Bạn thấy AudioGate chất lượng âm thanh như thế nào?

• Số lượng người bầu chọn
    37

duc57

Member
Cái này tiếng bass nghe có lực mà mềm mại ...
Chẳng biết có phải thế không hay do nhạc, chỉ là em cài xong nghe qua vài bài dsf thấy thế.
Em tải về một bài của Bác rogamervip, tên bài có ghi _11.2M, phần mềm này chạy không được, có phải vậy không ạ ? Nếu nó chạy được xin các Bác chỉ giúp em.
Xin cám ơn.

Shangri-La

Well-Known Member
Chẳng biết có phải thế không hay do nhạc, chỉ là em cài xong nghe qua vài bài dsf thấy thế.
Em tải về một bài của Bác rogamervip, tên bài có ghi _11.2M, phần mềm này chạy không được, có phải vậy không ạ ? Nếu nó chạy được xin các Bác chỉ giúp em.
Xin cám ơn.

Chỉ nghe được bằng JRiver Media Center thôi nhé.

Bminh01

Active Member
Bác chủ nên viết một bài hướng dẫn cách dùng AudioGate cho anh em biết với nhiều anh em đang cần

m00nx_x

Well-Known Member
Bác chủ nên viết một bài hướng dẫn cách dùng AudioGate cho anh em biết với nhiều anh em đang cần
Vãi! Không biết đọc kiểu gì chữ HƯỚNG DẨN xanh lè không thấy. Xem hình đoán link hả.:eek::D

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Xin cám ơn.
Hôm nay rảnh rỗi cũng trải nghiệm cùng anh em.
Thử tải vài bài nghe thử, thì thấy:
- DSD đúng là nghe sướng thật.
- So sánh với Foobar2000 + DSD component thì khó phân biệt được cái nào hơn cái nào. Ban đầu nghe trên Foobar2K cảm thấy bass chắc, trung & treble rõ ràng, chi tiết. Sau đó chuyển qua Audio Gate thì thấy có vẻ Audio Gate đuối hơn, lực bass yếu hơn, âm trường mỏng hơn. Nhưng chuyển ngược qua Foobar2K nghe lại thì lại thấy 2 bên như nhau. Haizz.
- Cơ bản lại thì thấy Audio Gate dễ cài đặt, dễ sử dụng. Nhưng lại thua xa Foobar về plugin, độ tùy biến, chính vì vậy foobar2K đẹp hơn nhiều.

win123vn

Active Member
định hỏi các bác review, em đang dùng foobar, nhưng cũng để test thử, soft mất tiền chính ra hay hơn chứ nhỉ

Shangri-La

Well-Known Member
Hôm nay rảnh rỗi cũng trải nghiệm cùng anh em.
Thử tải vài bài nghe thử, thì thấy:
- DSD đúng là nghe sướng thật.
- So sánh với Foobar2000 + DSD component thì khó phân biệt được cái nào hơn cái nào. Ban đầu nghe trên Foobar2K cảm thấy bass chắc, trung & treble rõ ràng, chi tiết. Sau đó chuyển qua Audio Gate thì thấy có vẻ Audio Gate đuối hơn, lực bass yếu hơn, âm trường mỏng hơn. Nhưng chuyển ngược qua Foobar2K nghe lại thì lại thấy 2 bên như nhau. Haizz.
- Cơ bản lại thì thấy Audio Gate dễ cài đặt, dễ sử dụng. Nhưng lại thua xa Foobar về plugin, độ tùy biến, chính vì vậy foobar2K đẹp hơn nhiều.

Em thì thấy Audio Gate nghe không mệt tai bằng Foobar2000, cảm giác nghe với Foobar2000 nó cứ nằng nặng, âm bass hơi tối.

iluxman

Active Member
capture-jpg.275568

Ngày nay, các nhà phát hành nhạc lớn trên thế giới như Blue Coast hay Channel Classic Records đã bắt đầu kinh doanh những album DSD, và các hãng sản xuất thiết bị âm thanh cũng bắt tay vào việc tạo ra các bộ giải mã DSD DAC, từ đó ra đời một kỷ nguyên âm nhạc mới, với DSD là tiêu chuẩn vàng.

Công nghệ DSD là gì?

DSD viết tắt từ Direct Stream Digital, được phát triển bởi Sony và Philips, đây là định dạng gốc dùng trên chuẩn đĩa Super Audio CD của hãng này. Thiết bị thu âm định dạng DSD có thể ghi được 2,8 tỷ mẫu (sample) trên giây, cao hơn 64 lần so với chuẩn CD. DSD là định dạng gần với chuẩn băng analog nhất. Có thể gọi DSD là Hi-Res Audio.

monospace_hi-res_audio_ifa_2-jpg.8272

So sánh cơ bản về chất lượng của Hi-Res Audio với CD và MP3

AudioGate sử dụng những thuật toán đặt thù của Korg, tận dụng sức mạnh từ phần cứng máy tính giúp việc chuyển đổi tín hiệu PCM từ các file MP3 hay WAV sang DSD được diễn ra suôn sẽ và nhanh chóng. Sau đó, công nghệ Bit Direct của Korg sẽ truyền dẫn tín hiệu âm thanh theo từng bit một, làm cho quá trình D/A diễn ra chính xác tuyệt đối , từ đó ta có được âm nhạc mang chất lượng tuyệt hảo đến từ các bộ phối ghép.

Đánh giá sơ bộ thì thấy AudioGate 4 khá hay, có giao diện đơn giản và thân thiện, dể tùy biến, có tính năng convert, thu âm. Nếu có điều kiện kết hợp thêm DS-DAC-10R của Korg thì quá tuyệt vời.

(Hướng dẩn cài đặt: Chạy thuốc trước rồi cài đặt phần mềm AudioGate sau. Chỉ cần cài AudioGate không cần cài thêm các phần khác kèm theo. Hoàn tất là xong)

Các bạn có thể tải nhạc Hi-res, SACD ISO ở bên dưới:
Tại HDVietnam
Creamusic.net

Dvd-audio.net
sacd.m-music.ru
btdb.unblockall.me/search?q=SACD
hdmusic.pw
Theo từng bài riêng lẻ
Theo cả gói 25.6 GB (pass: tainghexuanvu)

Muốn tìm kiếm các nguồn nhạc DSD khác các bạn đánh từ khóa google: chia sẻ download nhạc hi-res, SACD ISO
......
Chúc các bạn thành công và nghe nhạc thú vị! Đừng quên phản hồi ý kiến về chương trình và phát hiện khác của AudioGate phía bên dưới.

Soft hay - đúng loại mình cần. Cảm ơn bạn nhiều.

Em thì thấy Audio Gate nghe không mệt tai bằng Foobar2000, cảm giác nghe với Foobar2000 nó cứ nằng nặng, âm bass hơi tối.
Không biết setting có gì sai không nhưng em cảm nhận gần như bác. Em test bằng nhạc của Adele thì thấy Audiogate (asio out 192khz) nghe relax hơn nhưng tiếng mỏng hơn, Foobar (với sacd out) thì tiếng dày hơn nhưng nghe mệt hơn, vocal nghe gần hơn thấy rõ. Em xài với mojo.

Bên trên