AV Show Hà Nội 2013: điểm danh những hệ thống hạng "siêu nặng"

Ðề: AV Show Hà Nội 2013: điểm danh những hệ thống hạng "siêu nặng"

Nhiều dàn khủng quá, tiếc quá năm nay lại không ở VN để được đi nghe. Em có thắc mắc nhỏ là thấy có ghi là có cả cặp siêu khủng Kharma Exquisite Grand Limited Edition nhưng sao không thấy đả động gì tới nhỉ.

romeo_txh

Member

Vẫn ở Deawoo , ngày 7,8,9, bác nào quan tâm mời ghé 71 B Hai Bà Trưng.Cửa Nam . hoàn Kiếm để nhận vé vào cổng do Trương Lê thân tặng. Mời AE.
Em vừa gọi điện cho bác rồi nhé,chúc bác kinh doanh phát đạt :D

quya

Member

toan do deu ko nghe duoc ko bang doi loa tau nha minh hi hi

phi_phi

Hôm nay em đã đến triễn lãm và nghe hết tất cả các bộ dàn , cá nhân em rất ấn tượng với đôi loa Wilson Benesch Vector ghép với bộ âm ly pre-power Dan D'Agostino Momentum mặc dù giá của nó chỉ bằng khoảng 1/4 so với mấy ông khủng kia ( loa là 22 k usd , power 50 k usd một cặp ,pre là 32 k usd , dây dẫn kimber cable , nguồn phát DAC ) .Âm nhạc của nó được phủ một lớp mật ong nghe như có lửa xung quanh người , giọng hát như đang sống với nhân vật , tiếng bass xuống rất sâu và nhiều tầng lớp giống mấy tay chơi trống đang ngồi đánh trong phòng thu vậy. Âm hình của nó tràn đầy và len lỏi mọi vị trí trong một căn phòng chừng hơn 30 m2 .Dù là ngồi ở gần hay xa , âm nhạc thì cứ hát và người thì vẫn nói chuyện nhưng cảm giác rất dễ chịu và khoan khoái

atlantic

Member

Hình phòng Norman audio đây ạ
Thay mặt tất cả anh em trong team Norman Audio, xin chân thành cảm ơn sự quan tâm ủng hộ và những lời động viên của tất cả các bác trong suốt thời gian triển lãm. Do thời gian chuẩn bị gấp rút và nhân sự ít nên không tránh khỏi những thiếu sót trong việc đón tiếp và phục vụ các bác. Rất mong các bác thông cảm và xí xóa bỏ qua nhé.

Loa Wilson Benesch : made in England, với chất liệu và cấu tạo đặc biệt từ sợi carbon

Pre Pow Dan D'Agostino

Dây dẫn Crystal Cable, DAC Berkeley Audio Design...

Các dòng loa của Wilson Benesch

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Re: AV Show Hà Nội 2013: điểm danh những hệ thống hạng "siêu nặng"

Bác so Roll Royce với máy cày rồi lại chê Roll Royce đi cày không bằng cái máy cày.
Đúng! Nhưng người nghe cũng theo nhu cầu! Tôi khát thì tôi cần nước hơn đồ ăn! Tôi thích nghe nhạc trữ tình mà bác vác bộ thiên về cổ điển thì liệu nghe lọt tai không? Tôi chỉ thấy hay khi nhu cầu của tôi được đáp ứng! Còn quan điểm như bác là đắt tiền sẽ hay hết thì nhầm to rồi!! :D
Em chơi với nhiều bác có những cấu hình từ vài trăm đến vài tỷ cũng chả bác nào bảo bộ của mình thể loại nào cũng hay!

carbonat

Em đi cả 3 ngày, lần nào cũng ngồi trong phòng Norman quan tâm đến thời gian nữa. Đúng là loa mới, ngày đầu tiếng hơi cứng, ngày thứ hai tiếng mềm hơn. Ngày thứ ba, âm thanh quyện hơn nhiều. Ngồi nghe bài Cô Đơn mà gai cả người. Cặp WB bé xíu đánh giao hưởng tiếng căng, dứt khoát. Ngồi trao đổi với bác Nhân Norman về set-up cũng sáng được khối điều. Thật sự cảm ơn bác Nhân. Mong năm sau lại được dịp ngồi nói chuyện với bác ấy!

lamdep

Member
Re: Ðề: AV Show Hà Nội 2013: điểm danh những hệ thống hạng "siêu nặng"

Nghe Khạc ma như cứt

---------- Post added 11-12-2013 at 12:22 ----------

Ngoài Avalon ra éo có đôi nào nghe hay hơn dàn cỏ nhà em, mẹ, khạc ma tưởng gì, như cứt

varsava

Con Rockport không hiểu sao nghe không thấy hay. Hay là tai mình ko đủ trình độ? :(

Bên trên