AVG NÊN CẬP NHẬT PHẦN MỀN CHO ĐẦU THU TRÊN TRANG CHỦ

Ðề: AVG NÊN CẬP NHẬT PHẦN MỀN CHO ĐẦU THU TRÊN TRANG CHỦ

DTH của em vẫn đang chạy v1.0.15 thôi các bác . DTH bản mới nhất là bao nhiêu rồi các bác

khtuandl

Bac samsung cho em xin cai pass voi.thank!

tan_huy_93

Well-Known Member
bác Samsung ơi !!
cho mình xin cái pass với, PM qua ibox mình nha. Thank bác...!!!

tan_huy_93

Well-Known Member
bác Samsung ơi cho mình hỏi: trong hướng dẫn ghi là sử dụng USB 2G, nhưng mình có USB 1G à, vậy có được không bác???

ConMèoĐen

Cái firmware này trên thực tế là rất kén USB các bác ạ. Cho dù các bác có tải về thì chưa chắc nó đã chạy được. 1 số bác được KTV send vào mail đến khi tự nâng cấp đã dẫn đến 1 số lỗi như:
- Đầu thu chuyển sang màn hình màu xanh đét
- Màn hình liên tục báo đang tìm PM trong USB (chạy đi chạy lại) vẫn ko tìm được
- Chạy đến 99% đứng im thin thít
Để hoạt động tốt nhất các bác nên dùng cái loại USB mà KTV của AVG hay dùng là USB Transcend 8G ( cứ format trước đã rùi copy firmware vào). Bác nào muốn lấy firmware cứ gửi địa chỉ Mail vào Inbox của e. Em send qua và hướng dẫn cho cách làm.

Em dùng USB 1G, đã dùng USB này tầm 8 năm rồi vẫn update được.
Lưu ý là em có Format trước khi copy và chuyển định dạng từ NTFS về FAT32.
Update nhanh, tầm 2 phút là xong. Nhưng em thấy kết quả không có thay đổi gì so với phiên bản cũ cả. Em nghĩ mọi người cũng không cần update làm gì kẻo làm hỏng đầu thu mà lại kết quả không có sự khác biệt.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG NÊN CẬP NHẬT PHẦN MỀN CHO ĐẦU THU TRÊN TRANG CHỦ

Em dùng USB 1G, đã dùng USB này tầm 8 năm rồi vẫn update được.
Lưu ý là em có Format trước khi copy và chuyển định dạng từ NTFS về FAT32.
Update nhanh, tầm 2 phút là xong. Nhưng em thấy kết quả không có thay đổi gì so với phiên bản cũ cả. Em nghĩ mọi người cũng không cần update làm gì kẻo làm hỏng đầu thu mà lại kết quả không có sự khác biệt.

phiên bản cũ khj tự động update kênh mới bị thứ tự lung tung (mấy kênh nhảy lên 800..), từ khj dùng phiên bản mới thì mình thấy tự động update kênh xong đúng thứ tự không bị hiện tượng trên nữa

tan_huy_93

Well-Known Member
chiều nay mình đã nâng cấp phần mềm qua USB thành công, không có sự cố gì hết (2.2.7 lên 2.3.13).
nâng cấp nhanh lắm khoảng 2'', chạy 2..4..6..8..10..100%, nâng cấp xong đầu thu khởi động lại, không thấy gì thay đổi, chỉ thấy trong phần Thiết lập ăngten bị có thêm "Chế độ thu" 1 và 2; và cường độ, chất lượng.
ngoài ra không thấy gì khác.

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: AVG NÊN CẬP NHẬT PHẦN MỀN CHO ĐẦU THU TRÊN TRANG CHỦ

chiều nay mình đã nâng cấp phần mềm qua USB thành công, không có sự cố gì hết (2.2.7 lên 2.3.13).
nâng cấp nhanh lắm khoảng 2'', chạy 2..4..6..8..10..100%, nâng cấp xong đầu thu khởi động lại, không thấy gì thay đổi, chỉ thấy trong phần Thiết lập ăngten bị có thêm "Chế độ thu" 1 và 2; và cường độ, chất lượng.
ngoài ra không thấy gì khác.
DTH vẫn firmware cũ rích,AVG mà nâng cấp là lỗi tùm lum.

ConMèoĐen

V2.3.13 có 2 chế độ thu. Mục đích của Version này là để khắc phục một số vùng bị can nhiễu vào 1 số thời điểm ( ví dụ như 1 số khu vực ở Hà Đông ở Hà Nội bị can nhiễu sau chương trình Thởi Sự buổi tối ). Trong phần thiết lập Anten: Nếu chế độ thu 1 hoạt động bình thường rồi thì ko cần phải chuyển sang chế độ 2, còn nếu bị can nhiễu vào 1 thời điểm nhất định nào đó, lặp đi lặp lại thì chế độ thu 2 là 1 giải pháp hữu hiệu.

Ðề: Re: Ðề: AVG NÊN CẬP NHẬT PHẦN MỀN CHO ĐẦU THU TRÊN TRANG CHỦ

V2.3.13 có 2 chế độ thu. Mục đích của Version này là để khắc phục một số vùng bị can nhiễu vào 1 số thời điểm ( ví dụ như 1 số khu vực ở Hà Đông ở Hà Nội bị can nhiễu sau chương trình Thởi Sự buổi tối ). Trong phần thiết lập Anten: Nếu chế độ thu 1 hoạt động bình thường rồi thì ko cần phải chuyển sang chế độ 2, còn nếu bị can nhiễu vào 1 thời điểm nhất định nào đó, lặp đi lặp lại thì chế độ thu 2 là 1 giải pháp hữu hiệu.
Em cũng ở Hà Đông đây bác? Bác cho em hỏi chế độ 1 và 2 đầu DTT sẽ tự động đổi hay là mình phải đổi bằng thủ công hả bác?

tan_huy_93

Well-Known Member
phải đổi bằng tay bác à..
bác vào Danh mục, chọn Thiết lập hệ thống, chọn Thiết lập ăngten, rồi chọn Chế độ thu 1 or 2.
lưu ý: phần mềm phiên bản v2.3.13 mới có Chế độ thu, phần mềm phiên bản v2.2.7 không có Chế độ thu nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái chế độ 2 mình thấy:chuyển kênh chậm hơn,sóng ko ổn định.Ah mà sao dạo này sóng mạnh mà có xe chạy ngang qua là bị giật hình .Ai biết cách khắc phục ko?

trada_comment

Hướng ăn ten về phía ngược đường, hoặc treo ra ngoài trời...

tan_huy_93

Well-Known Member

Cái chế độ 2 mình thấy:chuyển kênh chậm hơn,sóng ko ổn định.Ah mà sao dạo này sóng mạnh mà có xe chạy ngang qua là bị giật hình .Ai biết cách khắc phục ko?
để chế độ thu 2 mình thấy chuyển kênh vẫn vậy, chứ có chậm hơn đâu bác.
còn sóng sánh thì bác chuyển qua dùng ăngten outdoor hoặc xương cá (ăngten dàn) là hết bị giật hình ngay.

Xoay đủ kiểu cũng bị,nhưng ko phải là xe nào nó cũng bị giật chỉ có những xe tiếng ồn lớn hay là nghe điện thoại là bị thôi,xem cũng bt nhưng thắc mắc tý xem có pro nào chỉ cách giải quyết ý mà :D

tan_huy_93

Well-Known Member
chỉ thấy bị giật do nhiễu sóng điện thoại di động, khi nghe điện thoại hoặc để điện thoại di động gần đầu thu[1].
chứ chưa thấy bị giật khi do xe có tiếng ồn chạy ngang qua.
[1]cái này các thiết bị điện tử khác như: đầu DVD, Tivi, PC, Radio..v.v. cũng đều bị nhiễu, chứ riêng gì đầu thu KTS.
có khi cũng bị nhiễu điện, do nguồn điện không ổn định.
nếu nguồn điện nhà bác không ổn định, bác nên xài ổn áp.

Ðề: Re: AVG NÊN CẬP NHẬT PHẦN MỀN CHO ĐẦU THU TRÊN TRANG CHỦ

chỉ thấy bị giật do nhiễu sóng điện thoại di động, khi nghe điện thoại hoặc để điện thoại di động gần đầu thu[1].
chứ chưa thấy bị giật khi do xe có tiếng ồn chạy ngang qua.
[1]cái này các thiết bị điện tử khác như: đầu DVD, Tivi, PC, Radio..v.v. cũng đều bị nhiễu, chứ riêng gì đầu thu KTS.
có khi cũng bị nhiễu điện, do nguồn điện không ổn định.
nếu nguồn điện nhà bác không ổn định, bác nên xài ổn áp.
Ko phải nhiễu điện đâu,bản thân đầu thu là đã có adapter rồi,nhà mình có ổn áp.Còn cái vụ tiếng ồn là có thật,cũng chả biết tại sao.

Bên trên