AX3 Pioneer giá 6tr9

Em Nhờ các cao thủ tư vấn giùm e này với. Em đang trắng trơn về Re và Loa. Xin các bác cho hỏi:
- Giá đó châp nhân được ko? ( Mới 98%, khiển ko zin)
- Nếu chơi e đó thì ghép được với loa nào ( nhu càu của e là nghe nhac + xem fim nhưg nghe nhạc nhiều hơn do xem fim đã có z5500 rồi)

Nhờ các bác so sanh giùm em luôn giữa 2 em Pioneer này: AX3 và D8TX giá 7tr8. Em nào hơn e nào ạ

Nhờ các bác tư vấn gấp cho em.
Thanks các bác rất nhiều

Cheap

Member
Ðề: AX3 Pioneer giá 6tr9

Em chưa chơi 2 em này bao giờ, nhưng do chưa có receiver nên cũng đang quan tâm tới Receiver của Pi. Theo em biết thì Em AX3 trẻ trung hơn em D8TX, AX3 giải mã 7.1 còn D8 là 5.1, D8 công xuất mạnh hơn AX3 do đó nghe Stereo chắc chắn hay hơn. Nếu lăn tăn cố chơi lên Em AX5i khoảng 11T thì nghe nhạc, xem phim đều khá. Giá bác hỏi trên chắc của bà chị BV bên vnav (bà chị này bán giá thường hơi cao 1 chút, nhưng mua hàng thì yên tâm vì hàng được chọn kỹ, bảo hành đàng hoàng, chưa thấy feed back xấu! Thôi chết mình lại PR cho bả mất rồi:rolleyes:). Tuy nhiên nếu đã có Z5500 thì theo em bác cứ để vậy mà xem phim còn lại chơi bộ 2 kênh kha khá nghe cho sướng, cùng 1 số tiền nếu để nghe nhạc thì đầu tư bộ 2 kênh nghe ngon hơn đa kênh nhiều. Hết

quanghaiphong

Well-Known Member

Bác nghe nhạc thì mua 2 con này đều phí cả,chúng nó dành cho xem phim và nghe nhạc thì chắc chắn ko bằng thằng chuyên dụng rùi.bác cứ để z5 mà xem phim vì thực sự cứ bật to lên thì chúng cũng ko kém nhau là bao nhiêu đâu,bác kiếm con 2 kênh và loa,dây dợ tốt tí là nghe ngon rùi,cứ thế nhé...bala

luciano

Active Member

nếu phải lựa giữa 2 con, thì bác nên lấy D8, con này xem phim good mà nghe nhạc thì khá hơn ax3i nhiều

hỏi bác blueboy thì biết liền

Em chưa chơi 2 em này bao giờ, nhưng do chưa có receiver nên cũng đang quan tâm tới Receiver của Pi. Theo em biết thì Em AX3 trẻ trung hơn em D8TX, AX3 giải mã 7.1 còn D8 là 5.1, D8 công xuất mạnh hơn AX3 do đó nghe Stereo chắc chắn hay hơn. Nếu lăn tăn cố chơi lên Em AX5i khoảng 11T thì nghe nhạc, xem phim đều khá. Giá bác hỏi trên chắc của bà chị BV bên vnav (bà chị này bán giá thường hơi cao 1 chút, nhưng mua hàng thì yên tâm vì hàng được chọn kỹ, bảo hành đàng hoàng, chưa thấy feed back xấu! Thôi chết mình lại PR cho bả mất rồi:rolleyes:). Tuy nhiên nếu đã có Z5500 thì theo em bác cứ để vậy mà xem phim còn lại chơi bộ 2 kênh kha khá nghe cho sướng, cùng 1 số tiền nếu để nghe nhạc thì đầu tư bộ 2 kênh nghe ngon hơn đa kênh nhiều. Hết

Đúng đó bác ạ. Vì e mù tịt về Re cũng như bộ 2 kênh nên phải hỏi ý kiến các bác trước. Các bác cho e hỏi luôn là nếu lấy D8 thì ghép với loa nào là hợp lý nhất, bộ Jamo 606 có Ok ko ạ??

fatboyblue

nếu phải lựa giữa 2 con, thì bác nên lấy D8, con này xem phim good mà nghe nhạc thì khá hơn ax3i nhiều

hỏi bác blueboy thì biết liền

Của mình là AX8 mừ !!!

Ráng chút lấy AX8 đi bác chủ thớt, xem phim và nghe nhạc rất ổn \:D/

Bên trên