Bà con giải đáp giúp e thắc mắc về tính năng AI trên mấy TV OLED của LG ạ

nabuna

Member
Như tiêu đề, bà con giải đáp giúp em thắc mắc về tính năng AI với ạ. Hiện tại thấy các hãng TV đang giới thiệu khá nhiều về tính năng AI trên TV của họ. Đặc biệt là hãng LG có cả AI chuyên sâu (Deep Learning AI). Bà con cho em hỏi tác dụng của việc tích hợp AI cho TV để làm gì vậy?

2chungta

Member
Cái thuật toán AI chuyên sâu này trên mấy con TV LG rất có ích và tiện đó, tự động hoàn toàn.

Chỉnh sửa lần cuối:

sautatca

Member
Nghĩa là LG dùng AI để tạo ra các cấu hình màu sắc cho từng điểm ảnh, hiển thị tốt hơn như độ sáng, màu sắc,…Khi bác xem phim, đá banh,…thì nó sẽ tự động cân chỉnh cho phù hợp hơn.

nabuna

Member
Nghĩa là LG dùng AI để tạo ra các cấu hình màu sắc cho từng điểm ảnh, hiển thị tốt hơn như độ sáng, màu sắc,…Khi bác xem phim, đá banh,…thì nó sẽ tự động cân chỉnh cho phù hợp hơn.
Nó còn cải thiện hình ảnh phim HD upscale lên 4K nữa đó bác, khử noise, tăng độ nét. Bác thử coi phim HD online đi, rỏ ràng lắm, như 4K luôn ấy.

batistaa

Member
Mấy con OLED của LG như C9, E9 cái tính năng này còn nhận biết các nội dung chất lượng hình ảnh để tự xử lý tốt nhất, tự cân chỉnh độ sáng theo nơi đạt TV luôn áh.

aoloiloi

Member
Tính năng này mấy con OLED cao cấp của LG mới có. Công nghệ tương lai, có tiền đầu tư cũng đáng.

joncena

Member
Vừa tậu em OLED E9 của LG được gần 2 tuần đây ạ, đúng là cái AI của nó quá đáng lắm luôn á. Nó không chỉ dùng AI cho hình ảnh và âm thanh tốt hơn rất nhiều mà TV còn "khôn" như người khi điều khiển nói chuyện với nó bằng giọng nói á. Thiệt ko thể tin, quá ấn tượng.

Bên trên