Bác cho em hỏi ghi đĩa Audio CD cho giàn âm thanh nội địa Nhật (đĩa ghi đọc bị sôi và nổ lộp bộp)

alex2001

Member
Ðề: Bác cho em hỏi ghi đĩa Audio CD cho giàn âm thanh nội địa Nhật (đĩa ghi đọc bị sôi và nổ lộp bộp

đầu ghi asus 24b3 lt của mình ghi rất trâu, mình cho nó chạy tốc độ cao nhất ghi 1 cái cd dài 78 phút nó cũng không bị rớt. cd ghi xong bỏ ra đọc trên máy dân dụng hay giàn nội địa nhật ngon lành. cái bực ở đây là asus ghi tiếng rất chán, dù ghi 4x cũng thế. so sánh cd em nó ghi với cd khác ghi trên đầu LG , cùng 1 bản nhạc thì chênh lệch rất lớn. vụ này bó tay thật vì đầu asus mình mua gần năm nhưng rất ít dùng, đến giờ chỉ ghi được tầm chưa đến 10 cái đĩa.

mhs123

Ðề: Bác cho em hỏi ghi đĩa Audio CD cho giàn âm thanh nội địa Nhật (đĩa ghi đọc bị sôi và nổ lộp bộp

Chủ top cho e ké chút nhé
Các bác trên này đã dùng đĩa CD ghi lossless nhiều cho e hỏi E có ít nhạc nguồn máy tính có đuôi cda e dùng Nero bản 6 ko ghi đc lên đĩa CD vậy là lỗi tại phần nào? cho e hỏi thêm có bác nào biết phần mềm nào conver đc đuôi cda sang các định dạng khác của audio một cách thông dụng đc ko? VD như wma-wav-flac.
E cảm ơn mọi người

tuankhai

Well-Known Member

Sai lầm của bác chủ là dùng đĩa Somei, anh em rút kinh nghiệm nhé, hồi trước em ghi thử 5 cái vứt cả 5, trong khi Neo, Maxell, Phono, TDK chưa 1 cái nào lỗi.

Sai lầm của bác chủ là dùng đĩa Somei, anh em rút kinh nghiệm nhé, hồi trước em ghi thử 5 cái vứt cả 5, trong khi Neo, Maxell, Phono, TDK chưa 1 cái nào lỗi.

Somei đúng là không nên dùng!

Transformer

Member
Re: Bác cho em hỏi ghi đĩa Audio CD cho giàn âm thanh nội địa Nhật (đĩa ghi đọc bị sôi và nổ lộp bộp

Em burn bằng WMP (trc đây) ra thì chẳng hỏng cái đĩa nào, nhưng đĩa mua ngoài thị trg 1 thời gian ngắn là vứt hết, thế nên bi h có nghe nhạc thì dùng pc kết nối vs bộ dàn hoặc cắm tai nghe vào nghe B-)

Ðề: Re: Bác cho em hỏi ghi đĩa Audio CD cho giàn âm thanh nội địa Nhật (đĩa ghi đọc bị sôi và nổ lộp

Em burn bằng WMP (trc đây) ra thì chẳng hỏng cái đĩa nào, nhưng đĩa mua ngoài thị trg 1 thời gian ngắn là vứt hết, thế nên bi h có nghe nhạc thì dùng pc kết nối vs bộ dàn hoặc cắm tai nghe vào nghe B-)

Bác nói quá chuẩn luôn, mua cd 15k về nghe vài lần là bị nhảy bài rồi, thậm chí mới mua về cũng đã hỏng luôn rồi.
May ra mua CD 45k của hãng thu âm trong nước là chơi bền mà lại hay nhất. Có cái chục năm rồi mà không hề hấn gì. Khủng thật!

Bên trên