Bác manhhuy8x vào giúp em với

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Bác manhhuy8x vào giúp em với

Bác confirm lại với bác manhhay coi sao ah!

Đổi mới vẫn hơn chứ :( Thôi bảo hành nhanh trước Tết còn có cái xem bác ợ ...

tivi mới mua cơ mà sao lại ko được đổi? bác manhhuy8x bán trên này lâu rồi ko lẽ nói 1 đổi 1 giờ lại ko làm giải quyết sớm cho người ta

Đúng là mua hàng cuối năm nên hơi lộn xộn! Mong là bác manhhuy8x sẽ đổi cho bc Đông! Đã có uy tín rồi, bi h phải giữ chữ tín chứ nhỉ!

chia bùn cùng bác chủ, vậy là xách đi bảo hành rồi hã bac ?

Hàng điện tử không thể biết trước được,em nghĩ cái này không do lỗi người bán mà là bác chủ không may bị phải đúng cái bị lỗi thôi.Mong bác chủ sớm được đổi TV mới chứ nếu chỉ bảo hành thôi thì phí quá,vừa mới mua mà

Mong bác chủ sớm đổi được trong ngày hôm nay, mai là Táo quân về trời rồi.

Nếu không ghi bảo hành thì các bác bán lại trả lại kho, và lấy được cái mới. Đó là chương trình 1 đổi 1 trong vòng 1 tuần. Còn các sản phẩm này không biết hãng có thu lại không thì có người bán là biết thôi. Kinh nghiệm của em là không ghi phiếu bảo hành trước, sau 1 tuần em mới ghi và gửi về TT bảo hành của hãng.

Hiện tại không được đổi máy mới , hic đang chờ bảo hành không biết ntn đây

mới mua được vài hôm mà nó không đổi cho bác!?qua lần này mong bác chủ rút ra kinh nghiêm,nên mua ở những chỗ uy tín bác ah!

vỪA MƠI MUA MÀ ĐÃ BỊ BẢO HÀNH THÌ ỨC CHẾ THẬT, MÀ VẪN CHƯA HIỂU VÌ SAO KHONG CHO ĐỔI, TRONG VÒNG 7 NGÀY CƠ MÀ?????

Kính chào Ae HDVN
Mình Manhhuy8x có đôi lời muốn nói là TV của bác Dư Văn Đông mình đã nói là có thể đổi được vì bác ý báo cho mình đúng ngày thứ 7 (trong 7 ngày đc đổi mới) nhưng do bác ý nóng vội hay là lo sợ mình không đổi cho bác ý nên bác ý gọi cho bảo hành xuống trong khi bác ý đi "vắng" ??
==> Khi nhân viên bảo hành xuống đã thay panel cho bác ý và đã viết vào phiếu bảo hành nên bây giờ em muốn đổi máy mới cho bác ý cũng không được vì 1 sản phẩm chỉ có 1 giấy bảo hành ghi đúng tên model mã máy rùi bây giờ k thể đưa trả lại hãng được .
P/s : Đây là sự cố ngoài ý muốn của bác ý và mình nên Ae HDVN thông cảm . Thân!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bác manhhuy8x vào giúp em với

Kính chào Ae HDVN
Mình Manhhuy8x có đôi lời muốn nói là TV của bác Dư Văn Đông mình đã nói là có thể đổi được vì bác ý báo cho mình đúng ngày thứ 7 (trong 7 ngày đc đổi mới) nhưng do bác ý nóng vội hay là lo sợ mình không đổi cho bác ý nên bác ý gọi cho bảo hành xuống trong khi bác ý đi "vắng" ??
==> Khi nhân viên bảo hành xuống đã thay panel cho bác ý và đã viết vào phiếu bảo hành nên bây giờ em muốn đổi máy mới cho bác ý cũng không được vì 1 sản phẩm chỉ có 1 giấy bảo hành ghi đúng tên model mã máy rùi bây giờ k thể đưa trả lại hãng được .

Bác nói vậy cũng đúng. Đợi bác chủ confirm lại ok là Finish!

fallengt

Ðề: Bác manhhuy8x vào giúp em với

Dù sao TV cũng mới mua , BH Sony đến thấy vậy cũng phải biết và nhận đổi mới cho khách chứ. Tưởng thế nào

stephen chow

con khóc mẹ mới cho bú, đội ngũ bảo hành đến thì lại đi vắng, vậy có trách thì trách bác chủ, với cả mình nghĩ như vậy là ok rồi.

Minhsur

Banned
Mình chỉ thấy tiếc cho bác Dư Văn Đông! Đổi panel thì vẫn dùng như mới thôi, nhưng hết zin.
Hi vọng đây là bài học lớn cho bác. Hãy lựa chọn thật ký khi mua hàng, ham rẻ vài trăm bạc chưa chắc đã có lời đâu.

newbi

Mình nghĩ:
Bác Đông gọi cho chủ T không được thì nguyên cái của hàng của bác ấy kg còn ai để nói chuyện được sao, chả nhẽ đt bàn cũng kg được hay kg ai giãi quyết trừ bác T.
lý do khác quan nhưng ai chả nóng ruột nhĩ.
Mình hỏi để sau này rút kinh nguyện khi mua hàng ý mà.
Dù sao thì cũng đã rồi: Thay panel

k may sốt ruột bỏ tiền mua tâm lý bị lỗi ức chế nên chịu thiệt thòi tí

Hôm nay mình sang nhận hàng bảo hành, bác thắng có mời đi cafe chém zó cho vui. Hiện tại tivi đã ổn định đang tiếp tục test . Bâc thắng rất nhiệt tình sự cố tivi mình không đổi được ngoài ý muốn nên ko trách được bác ấy.

Đôrêmi

Moderator

Khổ thân bác chủ, trước khi mua hỏi rất kĩ anh em HDvietnam mà số vẫn đen. Chúc bác lần sau thay tivi sẽ được con như ý.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Bác manhhuy8x vào giúp em với

Hôm nay mình sang nhận hàng bảo hành, bác thắng có mời đi cafe chém zó cho vui. Hiện tại tivi đã ổn định đang tiếp tục test . Bâc thắng rất nhiệt tình sự cố tivi mình không đổi được ngoài ý muốn nên ko trách được bác ấy.

Vậy là bác "hời" roài! Update luôn vô đây bác nhé!

dungtam25

Well-Known Member

Mình chỉ thấy tiếc cho bác Dư Văn Đông! Đổi panel thì vẫn dùng như mới thôi, nhưng hết zin.
Hi vọng đây là bài học lớn cho bác. Hãy lựa chọn thật ký khi mua hàng, ham rẻ vài trăm bạc chưa chắc đã có lời đâu.
Bác Minh ui,bác có thấy cách làm việc của bảo hàng chưa.Hư bất cứ một linh kiện nào trên bo,là thay luôn bo mới,dù là bo lớn hay bo nhỏ.Màn hình bị lổi thay nguyên màn hình mới,nào có đùng mỏ hàn hay kềm cắt gì đâu mà mất din.
Ba lần bảo hành xuống nhà em,mà em có thấy đem theo gì nhiêu đâu?Chỉ có đồng hồ đo ohm,tua vít mà thôi.
Còn các bo liên kết với nhau bằng dây bè và jack cắm mà thôi.
Hôm nào rảnh,em kể bác nghe về Dune 3d kết nối với HX855,quái đản lắm bác ui.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Bác manhhuy8x vào giúp em với

Bác Minh ui,bác có thấy cách làm việc của bảo hàng chưa.Hư bất cứ một linh kiện nào trên bo,là thay luôn bo mới,dù là bo lớn hay bo nhỏ.Màn hình bị lổi thay nguyên màn hình mới,nào có đùng mỏ hàn hay kềm cắt gì đâu mà mất din.
Ba lần bảo hành xuống nhà em,mà em có thấy đem theo gì nhiêu đâu?Chỉ có đồng hồ đo ohm,tua vít mà thôi.
Còn các bo liên kết với nhau bằng dây bè và jack cắm mà thôi.
Hôm nào rảnh,em kể bác nghe về Dune 3d kết nối với HX855,quái đản lắm bác ui.

"Bọn" Nhật này chơi lạ lắm, hồ tháng 9, PlasPana 50VT30 của em lỗi Panel họ thay nguyên con PlasPana 55VT50 gấp đôi tiền. Cả họ nhà em không tin cứ bảo em lãng phí tiền vừa mua xong lại đổi tivi đời mới hơn.

Ðề: Re: Ðề: Re: Bác manhhuy8x vào giúp em với

"Bọn" Nhật này chơi lạ lắm, hồ tháng 9, PlasPana 50VT30 của em lỗi Panel họ thay nguyên con PlasPana 55VT50 gấp đôi tiền. Cả họ nhà em không tin cứ bảo em lãng phí tiền vừa mua xong lại đổi tivi đời mới hơn.
Hi lãi quá còn gì

vicrtoshn

Kính chào Ae HDVN

Ben ban hang online cua digicity thay thieu chuyen nghiep qua! Tra loi dien thoai sieu chuoi! thieu ton trong khach hang!

vicrtoshn

Hôm nay goi định mua con tivi khoảng 50' goi điện đến số 0914996226. Thấy trả lời thiếu nhiệt tình quá trời, không có chút thiện cảm một chút nào cả. Mình hỏi chưa hết câu đã tự động cúp máy! Không hiểu bên đó bán hàng kiểu gì nữa.....X(X(X(X(X(

manhhuy8x

Active Member

Ben ban hang online cua digicity thay thieu chuyen nghiep qua! Tra loi dien thoai sieu chuoi! thieu ton trong khach hang!
Hôm nay goi định mua con tivi khoảng 50' goi điện đến số 0914996226. Thấy trả lời thiếu nhiệt tình quá trời, không có chút thiện cảm một chút nào cả. Mình hỏi chưa hết câu đã tự động cúp máy! Không hiểu bên đó bán hàng kiểu gì nữa.....X(X(X(X(X(

Chào bác vicrtoshn
Số Hotline của em trên này là 0904.196.226, bác có nhu cầu mua sắm TV gì thì call cho em nhé, tại bác gọi vào giờ nghỉ trưa các bạn ý cũng phải đi ăn cơm nghỉ ngơi chiều làm việc tiếp chứ ??
P/s ; Mà hình như em thấy bạn ý bảo là bác hỏi TV 50" của Pana bạn ý bảo là hết hàng rồi mà, tại TV Pana bên em không có bán, nếu bác hay tham gia diễn đàn cũng thấy em có bao giờ rao bán TV Pana đâu .

anhtu229

Member

Huy cho mình hỏi con sony 42w674A có chạy được ổ cứng ko và giá bn nhé? thanks

Nếu em rơi vào trường hợp của bác thì cả họ nhà em cũng không tin =))
Nhưng đúng là vụ của bác như boom nổ thật :D

Bên trên